शहरं
Join us  
Trending Stories
1
जिद्दीला सलाम! आई नोट्स बनवून वाचून दाखवायची; अंध मुलाने क्रॅक केली UPSC...
2
Cricket VIDEO: 'शायनिंग' नडली..!! हेल्मेट न घालता खेळायला गेला, तोंडावर चेंडू आदळला अन्...
3
आता ते दया-माया दाखवणार नाहीत! शास्त्रींनी युवा शतकवीर वैभव सूर्यंवशीला केलं सावध
4
काश्मीरच्या बडगाममध्ये CRPF च्या वाहनाचा अपघात; अनेक जवान जखमी
5
पहलगाम हल्ल्यानंतर घेतलेल्या भूमिकेवरून काँग्रेसनं मोदींना घेरलं, हे चार प्रश्न उपस्थित करून केली कोंडी
6
रेल्वे कर्मचाऱ्यांनी निवृत्त सहकाऱ्याला दिला 'असा' निरोप; ये- जा करणारे बघतंच राहिले!
7
INDW vs RSAW : प्रतिकाच्या विक्रमी खेळीनंतर स्नेह राणाचा 'पंजा'; टीम इंडियाचा सलग दुसरा विजय
8
बाबूरावला कंटाळले परेश रावल, म्हणाले- "हेरा फेरी म्हणजे गळ्याला लागलेला फास..."
9
१८ वर्षांची तरुणी पडली ५५ वर्षीय व्यक्तीच्या प्रेमात, पुढं घडलं भयंकर, ऐकून पायाखालची जमीन सरकेल
10
गुगलचे सीईओ सुंदर पिचाई यांचा पगार किती? कंपनीने फक्त सुरक्षेवरच खर्च केले ७१ कोटी रुपये
11
बंगळुरूत 'पाकिस्तान जिंदाबाद' म्हणणाऱ्या व्यक्तीला बेदम मारहाण, जागीच मृत्यू; गृहमंत्री म्हणाले...
12
झिपलाईन ऑपरेटर अल्लाहू अकबर का म्हणत होता? पीडीपी, नॅशनल कॉन्फरन्सच्या नेत्यांचा वेगळाच दावा...
13
तणावपूर्ण परिस्थितीदरम्यान पाकिस्तानकडून सायबर ‘वार’, भारतीय लष्कराची वेबसाईट हॅक करण्याचा प्रयत्न 
14
१ लाखांपेक्षा अधिक गुंतवणूकदार कंगाल झाले; ९२% आपटला हा शेअर, आता विकणंही झालं कठीण
15
मोठी बातमी: दहशतवादी हल्ल्यातील मृतांच्या कुटुंबीयांना ५० लाखांची मदत; राज्य सरकारचा निर्णय
16
बाजार सपाट पातळीवर बंद; रिलायन्सचा शेअर पुन्हा आला धावून, 'या' सेक्टरवर दबाव
17
ATM मधून वारंवार पैसे काढायची सवय असेल तर ती बदला, नाहीतर १ मे पासून होईल नुकसान
18
अण्वस्त्रांची धमकी देणाऱ्या पाकिस्तानच्या संरक्षण मंत्र्यांचे तोंड भारताने केले बंद; एक्स अकाउंटवर घातली बंदी
19
Viral Video: बिबट्या थेट पोलीस ठाण्यातच आला! पोलिसाने पाहिलं, पण नंतर काय घडलं?
20
इलेक्ट्रिक व्हेईकल घेणाऱ्यांसाठी CM फडणवीसांची मोठी घोषणा; टोलमाफी देण्याचा मंत्रिमंडळ बैठकीत निर्णय

पहिल्या आठवड्यात ८६८६ विद्यार्थी हजर; सर्वजण ठणठणीत

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: December 5, 2020 11:49 IST

Akola News जिल्ह्यातील ५३८ शाळांपैकी ४६३ उच्च माध्यमिक शाळा सुरू करण्यात आल्या आहेत.

ठळक मुद्देपहिल्या आठवड्यातील उपस्थिती

अकाेला : शासनाच्या निर्देशानुसार जिल्ह्यात २३ नाेव्हेंबरपासून नियमांचे पालन करीत, इयत्ता नववी, दहावी, अकरावी व बारावीचे वर्ग सुरू करण्यात आले. पहिल्याच दिवशी केवळ १० टक्केच विद्यार्थ्यांची उपस्थिती शाळांमध्ये दिसून आली; मात्र आता शाळा हळूहळू गजबजत आहे. गेल्या आठवड्यात ८ हजार ६८६ विद्यार्थ्यांनी हजेरी लावली तर जिल्ह्यातील ५३८ शाळांपैकी ४६३ उच्च माध्यमिक शाळा सुरू करण्यात आल्या आहेत. शिक्षण विभागाने शाळांमध्ये स्वच्छता, निर्जंतुकीकरण करणे, विद्यार्थी व शिक्षक थर्मल स्कॅनिंग करण्यासोबतच इतर सुविधा उपलब्ध करण्यास बजावले होते. त्यानुसार सोमवारी विद्यार्थी व शिक्षकांची तपासणी करून शाळेत प्रवेश देण्यात आला. शाळांमध्ये सध्या महत्त्वाचे इंग्रजी, गणित व विज्ञान विषयाच्या तासिका घेण्यात येत आहेत. उर्वरित विषयाच्या तासिका ऑनलाइन पद्धतीने घेण्यात येत असल्याचे माध्यमिक शिक्षणाधिकारी प्रकाश मुकुंद, शिक्षण यांनी सांगितले. विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविण्याबाबत अजूनही काही पालक संभ्रमावस्थेत असल्याने शाळांमधील उपस्थितीचा टक्का हळूहळू वाढण्याची अपेक्षा आहे.

 

संमतीपत्र कमीच!

वर्ग ९ ते १२ पर्यंतचे वर्ग सुरू केले असले तरी पालकांनी संमतीपत्र दिल्यानंतरच पाल्यांना शाळेत प्रवेश दिला जात आहे जिल्ह्यात आतापर्यंत केवळ ११ हजार १४१ पालकांनीच संमतीपत्र भरून दिले असून, पाल्यांना शाळेत पाठविले जात आहे.

 

काेराेना प्रतिबंधक उपाययाेजनांची पूर्ण दक्षता घेऊन शाळा सुरू आहेत. पालकांनी हवे तर प्रत्यक्ष पाहणी करून पाल्यांना शाळेत पाठवावे.

- प्रकाश मुकुंद, शिक्षणाधिकारी

 

टॅग्स :AkolaअकोलाSchoolशाळा