शहरं
Join us  
Trending Stories
1
तांत्रिक बिघाडामुळे हार्बर लाईन ठप्प; केवळ सीएसएमटी ते वाशीपर्यंतच लोकल सुरु, ट्रान्स हार्बरवही परिणाम
2
११ वर्षांच्या कार्यकाळात भारत बनला सर्वाधिक वेगाने वाढलेली अर्थव्यवस्था
3
निकोलस पूरनचा अवघ्या २९व्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला रामराम, तडकाफडकी निवृत्तीची घोषणा
4
"माझ्या मृत्यूच्या गोष्टी करणाऱ्यांनो.."; अमिताभ बच्चन यांनी नेटकऱ्याला सुनावलं, नंतर ट्विट केलं डिलीट
5
Navi Mumbai Crime: नवी मुंबईतील भयंकर घटना! पत्नीवर चाकूनं सपासप वार करून पतीची आत्महत्या
6
बहुतांश लोकांना माहीत नाही की या लोनमध्ये संपूर्ण रकमेवर नाही; खर्च केलेल्या रकमेवरच लागतं व्याज, प्रीपेमेंटवर पेनल्टीही नाही
7
राशीभविष्य, १० जून २०२५: शुभ प्रसंगाचा बेत आखाल, चांगली बातमी मिळेल, दिवस आनंदी जाईल!
8
राजा रघुवंशीच्या अंत्यसंस्काराचा धक्कादायक व्हिडीओ; राज कुशवाह सोनमच्या वडिलांना देत होता आधार
9
भय इथले संपत नाही..! जीवन-मृत्यूतील अंतर ५ फूट; वेगात जाणाऱ्या दोन ट्रेनच्या दारात लटकलेले प्रवासी एकमेकांत अडकून पडले
10
विद्यार्थिनीला कॉलेजातून काढण्याचा आदेश रद्द; हायकोर्ट म्हणाले, निर्णय एकतर्फी, ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान केली होती पोस्ट
11
'सिंदूर'मध्ये खुलला देशभक्तीचा रंग; औषधी वनस्पती, नर्सरीमध्ये रोपांची मागणी वाढली
12
लॉस एंजेलिसमध्ये परिस्थिती चिघळली; ट्रम्प प्रशासनाने कॅलिफोर्नियाच्या रस्त्यांवर उतरवले ७०० मरीन कमांडो
13
तैवानच्या कंपन्या महाराष्ट्राबाहेर, फॉक्सकॉन इतर राज्यात, सेमिकंडक्टर कंपन्याही इतरत्र
14
पीओपी मूर्तींवरील बंदी अखेर उच्च न्यायालयाने उठविली; नैसर्गिक जलस्त्रोतांमध्ये विसर्जनाबाबत निर्णय घेण्याचे सरकारला निर्देश
15
‘एसी’मुळे सामान्य प्रवाशांना फटका, लोकल प्रवासी संख्या २१ लाख : नव्या लोकल फेऱ्या २०१२ पासून वाढल्याच नाहीत
16
लाडक्या बहिणींचे कळणार उत्पन्न; आयकर देणार डेटा , आयकर भरणाऱ्या बहिणींना आता पंधराशेचा लाभ नाही
17
सात वर्षांपासून उपचारावर केला ४२ लाख खर्च; पण रेल्वेने दिला नाही रुपया
18
मी घरी येतोय... विकीचा ताे फोन अखेरचाच ठरला
19
विजयाचा बेहोश उन्माद चेंगराचेंगरीत का मृत्यू पावतो?

टॉवेल-चादरींच्या किमतीत प्रति किलो दहा रुपयांची वाढ

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: December 5, 2020 04:45 IST

लोकमत न्यूज नेटवर्क सोलापूर : टॉवेल आणि चादरीला लागणारा मुख्य कच्चा माल अर्थात सुताच्या दरात सतत वाढ होत असल्याने ...

लोकमत न्यूज नेटवर्क

सोलापूर : टॉवेल आणि चादरीला लागणारा मुख्य कच्चा माल अर्थात सुताच्या दरात सतत वाढ होत असल्याने सोलापुरातील यंत्रमागधारकांनी टॉवेल आणि चादरींच्या किमतीत प्रतिकिलो दहा रुपयांची वाढ करण्याचा निर्णय घेतला आहे. यंत्रमागधारकांच्या बैठकीत दरवाढीचा निर्णय झाला.

सध्या चादरींच्या किमती प्रतिकिलो १६० ते ३५० रुपयांपर्यंत आहेत. तसेच टॉवेलचे दर प्रतिकिलो २५० ते ४०० रुपये इतके आहे. गुणवत्तेनुसार टॉवेल आणि चादरींचे दर ठरतात. आता या दरात दहा रुपयांची वाढ निश्चित झाली आहे.

सर्वप्रकारच्या सुताच्या दरात १५ ते २० टक्के वाढ झाली आहे. सूत खरेदी केल्याशिवाय यंत्रमाग कारखाने सुरू करता येत नाहीत. या वाढीमुळे उत्पादन खर्चात वाढ झाली. शिवाय गुंतवणुकीतही वाढ होत आहे. त्यामुळे दरवाढही अनिवार्य असल्याची माहिती येथील उद्योजकांनी दिली आहे.

...............

कोट

उद्योगासमोर अनेक संकटे

कोरोना महामारीचा फटका येथील यंत्रमागधारकांना मोठ्या प्रमाणात बसला आहे. या संकटातून उद्योजक आता सावरताहेत. लॉकडाऊनच्या काळात उद्योजकांना भरमसाट वीज बिले आली आहेत. विजेच्या दरातदेखील वाढ झाली आहे. विकलेल्या मालाचे पैसे अद्याप येणे बाकी आहे. बाजारात मोठी थकबाकी आहे. बिले येईनात. अशात सुताच्या दरात सतत वाढ होत आहे. त्यामुळे टॉवेल आणि चादरींच्या किमतीत वाढ करणे अनिवार्य झाले आहे.

- पेंटप्पा गड्डम

अध्यक्ष, सोलापूर जिल्हा यंत्रमागधारक संघ, सोलापूर

.......