शहरं
Join us  
Trending Stories
1
भाजपचा मोठा निर्णय; नितीन नबीन यांची राष्ट्रीय कार्यकारी अध्यक्षपदी नियुक्ती, जेपी नड्डांची जागा घेणार
2
Sydney Shooting: समोर मृत्यू नाचत होता, पण तो घाबरला नाही; गोळीबार करणाऱ्या पकडले अन्...
3
औसा-वानवडा रस्त्यावर जळीतकांड; कारसह तरुणाचा झाला कोळसा, घातपाताची शक्यता
4
IND vs SA T20: स्टेडियममध्ये दिसलेल्या 'मिस्ट्री गर्ल'ची रंगली चर्चा, जाणून घ्या 'ती' कोण?
5
गोव्यावरून कोल्हापुरात आली आणि रंकाळा तलावात...; गर्भवती नेहा पवार यांच्यासोबत काय घडलं?
6
'मोदी तेरी कब्र...' काँग्रेसच्या रॅलीतून पीएम मोदींवर वादग्रस्त टीका; भाजपचा पलटवार...
7
Grand Vitara-Hyryder चे वर्चस्व धोक्यात; 28.65 Kmpl मायलेज देणारी Hybrid SUV ठरली गेमचेंजर
8
IND vs SA Live Streaming 3rd T20I : सूर्या-गिलवर असतील नजरा! कुठं पाहता येईल तिसरा टी-२० सामना?
9
₹1000 कोटींच्या सायबर फ्रॉड रॅकेटचा भांडाफोड; 58 कंपन्यांविरुद्ध CBI ने दाखल केले आरोपपत्र
10
'ममता बॅनर्जींना अटक करा'; मेस्सी स्टेडिअम गोंधळावर आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता सरमा यांची थेट मागणी
11
भारतानंतर आता दक्षिण आफ्रिकेनेही सुरू केली बांग्लादेशी घुसखोरांविरुद्ध हद्दपारीची मोहीम
12
Palghar Crime: वसईत पाच वर्षाच्या मुलीवर बलात्कार करून हत्या; १८ वर्षांनंतर आरोपी सापडला उत्तर प्रदेशात
Daily Top 2Weekly Top 5

अरे व्वा! कलाकारानं ६० हजार शिक्क्यांनी साकारली राम मंदिराची रचना; २ लाख रुपयांचा केला खर्च

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 26, 2021 20:08 IST

Ram mandir structure made of 60 thousand coins ; भगवान रामाची ही अद्भुत रचना करण्यासाठी कलाकारांनी 1 रुपये आणि 5 रुपयांच्या 60 हजार नाणी वापरली आहेत.

 भगवान राम यांचे जन्मस्थान असलेल्या अयोध्यामध्ये राम मंदिर बांधण्याचे काम सुरू झाल्यापासून देशभर राम मंदिराची चर्चा सुरू आहे. अशा परिस्थितीत कर्नाटकच्या बेंगलुरुमध्ये कलाकारांनी एक अनोखे काम केले आहे. या कलाकारांनी 1 रुपये आणि 5 रुपयांच्या नाण्यांनी भगवान रामाची भव्य रचना केली आहे. ही रचना बारकाईने पाहिल्यानंतर तुम्हाला एक वेगळीच भावना येईल. भगवान रामाची ही अद्भुत रचना करण्यासाठी कलाकारांनी 1 रुपये आणि 5 रुपयांच्या 60 हजार नाणी वापरली आहेत.

बंगळुरूमधील एका संस्थेने भगवान रामची ही विशाल रचना बनविली आहे. राष्ट्र संघ ट्रस्ट असे या संस्थेचे नाव आहे. राष्ट्रीय धर्म ट्रस्टने बेंगळुरू शहरातील लालबाग पश्चिम दरवाजाजवळ भगवान रामची ही सर्वशक्तिमान रचना बनविली तिथे ती प्रेक्षकांसाठी ठेवली आहे. एका कलाकाराने या रचनेबद्दल सांगितले, "ही उत्कृष्ट रचना तयार करण्यासाठी 1 रुपयांच्या एकूण 60,000 नाणी वापरली गेली आहेत." मोठ्या हॉटेल्समध्ये एकदा वापरलेल्या साबणांचं पुढे काय केलं जातं?

या कलाकाराने सांगितले की, "भगवान रामाची रचना बनवताना सुमारे 2 लाख रुपयांची 60,000 नाणी वापरली आहेत." अयोध्येत भगवान राम यांचे भव्य मंदिर बांधण्याचे काम सुरू झाले आहे. श्री राम जन्मभूमी तीर्थक्षेत्र ट्रस्ट राम मंदिराचे बांधकाम करीत आहे. यासाठी देशभरातून देणग्या देण्याचे काम सुरू आहे. कोरोनामुळे व्यक्तीचा मृत्यू कसा होतो?; कॅमेरात कैद झाल्या वॉर्डमधील रुग्णांच्या वेदना, पाहा फोटो

टॅग्स :Social Viralसोशल व्हायरलJara hatkeजरा हटके