बिहार विधानसभा निवडणुकीत आरजेडीचा मोठा पराभव झाला. या निवडणुकीत एनडीएने विजय मिळवला. नितीश कुमार यांनी दहाव्यांदा मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. आरजेडीच्या पराभवानंतर, पराभवाची कारणे शोधण्यास सुरुवात केली आहे. पक्षाने बुधवारपासून राज्य राजद कार्यालयात विजयी आमदार आणि पराभूत उमेदवारांच्या विभागवार बैठका सुरू केल्या. त्यांच्या अहवालाच्या आधारे, पक्षासोबत गद्दारी केलेल्यांची यादी तयार करण्यात येणार आहे.
गद्दारी केलेल्या नेत्यांची चौकशी केली जाणार आहे. यानंतर त्या नेत्यांची पक्षातून हकालपट्टी केली जाणार आहे.
सकाळी ११ वाजता सुरू झालेली ही बैठक दुपारी ३ वाजेपर्यंत चालली. राज्याचे राष्ट्रीय जनता दलाचे अध्यक्ष मंगनी लाल मंडल, माजी मंत्री अब्दुलबारी सिद्दीकी आणि भोला यादव यांच्यासह वरिष्ठ नेते उपस्थित होते. पक्षाच्या उमेदवारांनी त्यांच्या संबंधित विधानसभा मतदारसंघातील लेखी अहवाल नेतृत्वाला सादर केले. उमेदवारांनी निवडणुकीदरम्यान पक्ष आणि आघाडीविरुद्ध काम करणाऱ्या नेत्यांची नावे दिली. त्यांनी स्वतःच्या पक्षांऐवजी विरोधी पक्षांसाठी काम केले.
४ डिसेंबर रोजी झालेल्या विभागीय बैठकींनंतर, दुसरा टप्पा ५ ते ९ डिसेंबर दरम्यान पक्षाच्या जिल्हाध्यक्ष, सरचिटणीस आणि प्रदेश अधिकाऱ्यांसह आयोजित केला जाईल. उमेदवारांनी सादर केलेल्या नावांबाबत पक्षाच्या पदाधिकाऱ्यांकडून मते मागवली जाणार आहेत. ज्या नेत्यांची नावे ब्लॅक लिस्टमध्ये येतील त्यांचीही या संदर्भात चौकशी केली जाणार आहे.
जर समाधानकारक उत्तरे मिळाली नाहीत तर अशा व्यक्तींची ओळख पटवून त्यांना पक्षातून काढून टाकले जाईल. गुरुवारी सारण आणि शुक्रवारी पूर्णिया विभागातील उमेदवारांसोबत बैठका नियोजित आहेत. या बैठकांमध्ये, पक्षाच्या नेत्यांकडून भविष्यातील रणनीती आणि जनहिताच्या मुद्द्यांवर त्यांची मते मागितली जात आहेत.
Web Summary : Following a significant defeat in the Bihar elections, RJD is investigating potential internal sabotage. The party initiated meetings to identify and expel leaders who worked against the party's interests. District officials will be consulted before final decisions are made.
Web Summary : बिहार चुनाव में करारी हार के बाद, आरजेडी संभावित आंतरिक तोड़फोड़ की जांच कर रही है। पार्टी ने उन नेताओं की पहचान करने और निष्कासित करने के लिए बैठकें शुरू कीं, जिन्होंने पार्टी के हितों के खिलाफ काम किया। अंतिम निर्णय लेने से पहले जिला अधिकारियों से परामर्श किया जाएगा।