शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Beed: सरपंच संतोष देशमुख हत्येप्रकरणी वाल्मिक कराडसह सर्व आरोपींवर आरोप निश्चित
2
Prashant Jagtap: अजित पवारांसोबत जाण्याला विरोध का? प्रशांत जगतापांनी अखेर कारण सांगितलं, पुणेकरांचा मांडला मुद्दा
3
सायबर भामट्यांकडून IPS अधिकाऱ्याला ८ कोटींना गंडा; १२ पानांच्या चिठ्ठीत सगळं लिहिलं अन्...
4
सोने, स्टॉक की बिटकॉइन? अब्जाधीश गुंतवणूकदार रे डॅलिओ यांनी निखिल कामतसोबत उलगडली गुपिते
5
राज्यातील महानगरपालिका निवडणुकीसाठी काँग्रेसचे ४० स्टार प्रचारक जाहीर; पाहा, संपूर्ण यादी
6
Palmistry: तुमच्या हातावरील 'शुक्र पर्वत' सांगतो विवाहसौख्याचे गुपित; खडतर जीवन की श्रीमंती?
7
ठाकरे एकत्र, युती लवकरच; पण मनसेला समाधानकारक जागा मिळतील का?; संदीप देशपांडेचे मोठे विधान
8
DJ वाजवण्यापासून रोखलं, लग्नाची मिरवणूक निघण्यापूर्वीच नवरदेवानं उचललं टोकाचं पाऊल
9
ईशनिंदा नव्हे...! वाद प्रमोशनचा होता अन् धर्माच्या नावानं मारून टाकलं; दीपूचंद्र दासच्या कुटुंबाचा धक्कादायक खुलासा
10
संघर्षाचं सोनं झालं अन् 'आशा' बनली नगराध्यक्ष, नीलडोहच्या भूमिका मंडपेंची प्रेरणादायी वाटचाल 
11
Amravati Crime: प्रेमजाळं, ती २६ वर्षांची, तो २१ वर्षांचा! अनेकवेळा अत्याचार, दोनदा गर्भपात अन् तरीही धनंजयचा लग्नास नकार!
12
Vijay Hazare Trophy : किंग कोहली मैदानात उतरणार; पण स्टेडियममध्ये चाहत्यांना नो एन्ट्री; कारण...
13
“मुंबईत २०० जागांवर तयारी, ५० टक्के फॉर्म्युलाचा आग्रह, काँग्रेस…”; प्रकाश आंबेडकर थेट बोलले
14
MNS Shiv Sena UBT Alliance: ऐनवेळी ठाकरे बंधूंच्या युतीची घोषणा टळली, संजय राऊतांनी सांगितली नवी वेळ
15
Chanakya Niti: रातोरात श्रीमंत व्हाल, जर चाणक्यनीतीच्या 'या' ५ सवयी आजच लावून घ्याल
16
प्रसिद्ध व्हिस्की कंपनीने अचानक उत्पादन केले बंद! तब्बल १ हजार कर्मचाऱ्यांचे भविष्य टांगणीला
17
Dhurandhar: पाकिस्तानातील कराचीमध्ये राहायचे रणवीर सिंगचे आजोबा, पण घडलं असं काही की...
18
“कुणीही एकत्र येऊ शकते, पण मराठी माणूस हा पूर्णपणे भाजपाच्या पाठीशी उभा आहे”; कुणाचा दावा?
19
"...तर मग ऑपरेशन सिंदूर तरी कुठे चुकीचे होते?" मुनीर यांच्यावर पाकिस्तानी मौलानांचा कडाडून हल्ला
20
घसरत्या रुपयाला सावरण्यासाठी आरबीआयची धडपड; बाजारात विकले तब्बल....अब्ज डॉलर
Daily Top 2Weekly Top 5

सिक्कीमच्या पुरात ५६ जणांचा मृत्यू, ३ हजार पर्यटक अडकले; एकूण २४१३ जणांची सुटका

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 7, 2023 10:26 IST

Sikkim Flood: खराब हवामानामुळे हवाई बचाव कार्यात अडथळे येत आहेत.

नवी दिल्ली: सिक्कीममधील तीस्ता नदीला अचानक आलेल्या पुरामुळे पूर्णपणे जनजीवस विस्कळीत झालं. चार दिवसांनंतरही माती आणि ढिगाऱ्यात मृतदेह सापडत आहेत. सिक्कीमच्या पुरात आतापर्यंत ५६ मृतदेह बाहेर काढण्यात आले आहेत. यापैकी पश्चिम बंगालमधील तीस्ता नदीच्या पात्रातून ३० हून अधिक मृतदेह सापडले आहेत. 

लष्कराचे २२ जवान बेपत्ता झाले होते, त्यापैकी ७ जणांचे मृतदेह सापडले आहेत. राज्यात ३ हजार पर्यटक चार दिवसांपासून अडकून पडले आहेत. खराब हवामानामुळे हवाई बचाव कार्यात अडथळे येत आहेत. शुक्रवारी, हवाई दलाने MI-17 हेलिकॉप्टरच्या मदतीने ऑपरेशन करण्यासाठी अनेक प्रयत्न केले.

पश्चिम बंगाल सरकारने दिलेल्या माहितीनुसार, सिलीगुडी, जलपाईगुडी आणि कूचबिहार या तीन जिल्ह्यांतील तीस्ता नदीच्या पात्रातून मृतदेह सापडले आहेत. सिक्कीम सरकारच्या म्हणण्यानुसार, मंगनमधील चार मृतदेह, गंगटोकमधील सहा आणि पाकयोंग जिल्ह्यातील भारतीय सैन्याच्या सात मृतदेहांसह १६ मृतदेह सापडले आहेत. सिक्कीम सरकारच्या ताज्या आकडेवारीनुसार, आतापर्यंत १४२ लोक बेपत्ता आहेत आणि २५,००० हून अधिक लोकांना या आपत्तीचा फटका बसला आहे.

एकूण २४१३ जणांची सुटका-

पुरामुळे १२०० हून अधिक घरांचे नुकसान झाले आहे. एकूण १३ पूल वाहून गेले आहेत. आतापर्यंत विविध भागातून २४१३ जणांची सुटका करण्यात आली आहे. याशिवाय राज्यभरातील २२ मदत छावण्यांमध्ये ६८७५ लोकांनी आश्रय घेतला आहे. यातील बहुतांश क्षेत्रे देशाच्या इतर भागांपासून तुटलेली आहेत.

चार दिवसांपासून तीन हजार पर्यटक अडकले-

दरम्यान, वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, उत्तर सिक्कीममध्ये अडकलेल्या सुमारे ३००० पर्यटकांना अद्याप बाहेर काढण्यात आलेले नाही. हवाई दलाकडून MI-17 हेलिकॉप्टर पाठवण्याचे अनेक प्रयत्न करण्यात आले, परंतु खराब हवामानामुळे ते यशस्वी होऊ शकले नाहीत. वास्तविक, सखल भागात ढगांचे आच्छादन, लाचेन आणि लाचुंग खोऱ्यांमध्ये कमी दृश्यमानता यामुळे ही समस्या भेडसावत आहे. त्यामुळे बागडोगरा आणि चाटेन येथून हेलिकॉप्टर उड्डाण करू शकत नाहीत. ते म्हणाले, हवामान चांगले राहिल्यास शनिवारी सकाळी हवाई बचाव कार्य पुन्हा सुरू होण्याची अपेक्षा आहे.

आज हलक्या पावसाची शक्यता-

रस्ते आणि पूल मंत्री समदुप लेपचा आणि डीआयजी (उत्तर आणि पूर्व जिल्हा) ताशी वांग्याल भुतिया देखील शुक्रवारी मैदानावर पोहोचले. तो झोंगू मार्गे अधिकाऱ्यांसमवेत पायीच चुंगथांगला पोहोचला आणि परिस्थितीचा आढावा घेतला. भारतीय हवामान विभागाने सांगितले की, येत्या पाच दिवसांत मंगण जिल्ह्यात बहुतांश ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. या काळात लाचेन आणि लाचुंग येथे ढगाळ वातावरण राहण्याची शक्यता आहे.

टॅग्स :floodपूरsikkimसिक्किम