शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Ganesh Kale Shot Dead: गणेशची हत्या करून फरार झालेले चार आरोपी सापडले; दोघांना अटक, नावे आली समोर
2
"वर्गात एक विद्यार्थी असेल तरी मराठीची तुकडी चालली पाहिजे", विश्वास पाटील यांची स्पष्ट भूमिका
3
Ganesh Kale: मानेत, छातीत व पोटात घुसल्या गोळ्या, पळण्याआधीच चौघांनी गणेशला संपवले; आरोपींची नावे काय?
4
Satara: फलटणमध्ये आणखी एका तरुणीने संपवले आयुष्य, आंचलच्या मृत्युसाठी आईवडिलच ठरले कारण
5
निर्भिड आणि बेधडक पत्रकारितेची आज गरज; केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांचे मत
6
Pune Crime: नाशिकच्या तरुणीवर हिंजवडीत कोयत्याने हल्ला! प्रेमप्रकरणातून तरुणाने केला जीव घेण्याचा प्रयत्न
7
Phaltan Doctor Death: डॉक्टर तरुणी मृत्यू प्रकरणाचा IPS तेजस्विनी सातपुते करणार तपास, एसआयटी स्थापन
8
Ganesh Kale Pune: आधी चार गोळ्या झाडल्या, नंतर डोक्यात कोयत्याने वार; काळेच्या हत्येचा पोलिसांनी सांगितला थरार
9
अमेरिका 'या' देशावर स्ट्राईक करण्याच्या तयारीत, ट्रम्प यांनी दिला आदेश?; रिपोर्टमधून खुलासा
10
चीनसोबत मिळून रशियानं दिला भारताला दगा?; ताजिकिस्तानात रचलं षडयंत्र, वाचा इनसाईड स्टोरी
11
परदेशातील भारताचा एकमेव सैन्य तळ हटवावा लागला, २ वर्षांनी मोठा खुलासा; किती मोठा झटका?
12
Pune Crime: पुण्यात पुन्हा गँगवार! कोंढव्यात गणेश काळेची गोळ्या घालून हत्या, कोयत्यानेही केले वार
13
आजचा मोर्चा संयुक्त महाराष्ट्र चळवळीची आठवण करून देणारा; शरद पवारांनी जागवल्या आठवणी
14
IND vs SA: वनडेत द. आफ्रिकेच्या पोरींचा भारतासमोर नाही चालत जोर; पण वर्ल्डकपमध्ये समोर येतात तेव्हा...
15
"बदतमीजों का...!"; राहुल गांधींसंदर्भात आचार्य प्रमोद कृष्णम यांचं वादग्रस्त विधान, RSS संदर्भातही बोलले
16
"मल्लिकार्जून खरगेंनी इतिहासातून धडा घ्यावा", आरएसएसचे दत्तात्रय होसबळे काँग्रेसच्या अध्यक्षांवर भडकले
17
चीनचा एक निर्णय अन् जागतिक बाजारात सोन्याच्या दराचं गणित बदलणार; भारतावर काय परिणाम होणार?
18
निवडणूक आयोगाकडे माझ्या नावाने अर्ज गेला, मोबाईल नंबर...; उद्धव ठाकरेंचा मोठा गौप्यस्फोट
19
‘आपण काय मेसेज करत आहात? हे व्हॉट्सअ‍ॅपला ठाऊक...’, इलॉन मस्‍क यांचा गंभीर आरोप, केली मोठी घोषणा
20
"दिल्लीचे नामांतर 'इंद्रप्रस्थ' करा"; केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाहांना भाजप खासदाराचे पत्र, पांडवांचा उल्लेख

"आज दिल्लीही माझ्या वडिलांसमोर नतमस्तक"; केंद्रीय मंत्र्यांच्या मुलाचे विधान चर्चेत

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 22, 2024 20:37 IST

केंद्रीय कृषीमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांच्या मुलाने केलेल्या विधानाची आता सगळीकडे चर्चा सुरु झालीय.

Shivraj Singh Chauhan : मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांची सहाव्यांदा खासदार झाल्यानंतर थेट केंद्रीय मंत्रिमंडळात वर्णी लागली आहे. शिवराज सिंह चौहान पहिल्यांदाच केंद्रात मंत्री झाले. शिवराज सिंह चौहान यांची गणना भाजपच्या ताकदवान नेत्यांमध्ये केली जाते. त्यामुळे आता दिल्लीत गेल्याने चौहान यांचे राजकीय वजन आणखी वाढलं आहे. अशातच आता त्यांच्या पुत्राने केलेल्या एका विधानाची सध्या सगळीकडे चर्चा सुरु झालीय.आज दिल्लीसुद्धा माझ्या वडिलांसमोर नतमस्तक झाली आहे, असे विधान शिवराज सिंह चौहान यांच्या पुत्राने केलं आहे.

मध्य प्रदेशातील सेहोर जिल्हा मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री आणि सध्या केंद्रीय मंत्री शिवराज सिंह चौहान यांचा बालेकिल्ला आहे. त्यांचे कुटुंबीयही या भागातील राजकारणात चांगलेच सक्रिय आहेत. अशातच केंद्रीय कृषिमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांचा मुलगा कार्तिक चौहान आणि त्यांची आई साधना सिंह यांनी भेरुंडा, सिहोर येथे आयोजित कामगार कौतुक परिषदेत सहभाग घेतला होता. या परिषदेत कार्तिकेय आणि साधना सिंह यांनी बुधनी विधानसभा मतदारसंघातून शिवराज सिंह चौहान यांच्या ऐतिहासिक विजयाबद्दल जनतेचे आभार मानले. या कार्यक्रमादरम्यान केंद्रीय कृषिमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे कामगारांना संबोधित केले. यावेळी कार्तिकेय चौहान यांनी बोलताना हे विधान केलं.

लोकसभा निवडणुकीतील दणदणीत विजयानंतर संपूर्ण दिल्ली आपल्या वडिलांसमोर नतमस्तक झाल्याचे कार्तिक चौहान यांनी म्हटले आहे. कार्तिक चौहान यांच्या भाषणाचा व्हिडीओ सध्या सोशल मीडियावर तुफान व्हायरल होत आहे. मध्य प्रदेशातील विदिशा मतदारसंघातून शिवराज सिंह चौहान विजयी झाले आहेत. चौहान यांच्या मुलाच्या या वक्तव्यावर काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष जितू पटवारी यांनी टोमणा मारला आहे. याचा अर्थ दिल्ली घाबरली असून पक्षांतर्गत असंतोष निर्माण होण्याची भीती आहे, असं जितू पटवारी म्हणाले.

"बुधनी विधानसभा मतदारसंघातील जनतेने दीड लाख मतांनी विजय मिळवून दिला आहे. तुम्ही आपल्या नेत्याला सतत आशीर्वाद दिले आहेत. परिसरातील जनतेने शिवराजजींना बुधनी विधानसभेचे सहा वेळा आमदार केले आहे, ते एकमेव नेते आहेत ज्यांच्यावर परिसरातील जनतेने निवडणूक लढवली आहे. मी तुमच्या चरणी प्रणाम करतो. शिवराजजी मुख्यमंत्री असताना ते दिल्लीला मुख्यमंत्री म्हणून जात असत, पण आता ते मुख्यमंत्री नसल्यामुळे ते अधिक लोकप्रिय झाले आहेत. ते मोठा विजय मिळवून दिल्लीला गेले आहेत. आज दिल्लीही नतमस्तक आहे. संपूर्ण दिल्ली त्याला ओळखते. काश्मीरपासून कन्याकुमारीपर्यंतच्या बड्या नेत्यांमध्ये त्यांची गणना होते. हे सर्व केवळ तुमच्यामुळेच शक्य झाले आहे," असे कार्तिक चौहान यांनी म्हटलं.

"या जगाने आमची खूप परीक्षा घेतली. २०२३ च्या निवडणुकीत अनेक बोटे आमच्याविरुद्ध उठली होती, पण तुम्ही त्यांना चोख प्रत्युत्तर दिले आहे. आपण सर्व  एक आत्मा आहोत. २०२३ मध्ये लोक म्हणाले की सरकार बनवणे कठीण आहे. मात्र अशा विरोधकांना आणि विचारवंतांना राज्यातील जनतेने चोख प्रत्युत्तर दिले," असेही कार्तिक चौहान यांनी म्हटलं.

टॅग्स :shivraj singh chauhanशिवराज सिंह चौहानMadhya Pradeshमध्य प्रदेशBJPभाजपाdelhiदिल्ली