शहरं
Join us  
Trending Stories
1
२०४७ पर्यंतचा विकासाचा रोडमॅप, व्हिजन डॉक्युमेंटचा मसुदा मंजूर, CM फडणवीस स्वतः घेणार आढावा
2
लष्करातील समन्वयामुळे पाकिस्तानने गुडघे टेकले; PM मोदी यांचे भारतीय सैन्याबद्दल कौतुकोद्गार
3
भारत नक्षलवादाच्या समूळ उच्चाटनाच्या उंबरठ्यावर; पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा विश्वास
4
आता उद्धव ठाकरे म्हणाले... मी पुन्हा येईन, महापालिकेवर भगवा फडकवीन; मतांची चोरी पकडली
5
'हम अंग्रेजों के जमाने के जेलर हैं'... डायलॉग अजरामर करणारे अभिनेते असरानी कालवश
6
महसूलमधील ‘पदोन्नती’चा अनुशेष तीन महिन्यांत भरणार; ४७ अधिकाऱ्यांना पदोन्नतीची दिवाळी भेट
7
महाराष्ट्र देशात अव्वल; पण ‘माहितीचा अधिकार’ अधांतरी, चार लाखांहून अधिक अपिले रखडली
8
बिहार निवडणूक २०२५: काँग्रेसची विचित्र स्थिती, उमेदवारी वाटपात गोंधळ; जुनी पोस्ट व्हायरल, अन्…
9
डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारताला दिली पुन्हा धमकी; रशियाकडून तेल आयात थांबवा अन्यथा...
10
मुंबईमध्ये दिवाळीच्या धामधुमीत ३ दिवसांत आगीच्या २५ घटना; वाहन बॅटरीचा स्फोट, एकाचा मृत्यू
11
ऐन दिवाळीत थंडी गायब; अजून काही दिवस उष्म्याचे, इतक्यात तरी पारा घसरायची चिन्हे नाहीत! 
12
लक्ष्मीपूजनाच्या पूर्वसंध्येला चांदी एक हजाराने स्वस्त; सोनेही घटले 
13
Womens World Cup 2025 : W W W W..! श्रीलंकेच्या अटापट्टूनं शेवटच्या षटकात फिरवली मॅच! बांगलादेश स्पर्धेतून 'आउट'
14
उमेदवारी अर्ज दाखल करताच त्याच क्षणी २१ वर्ष जुन्या प्रकरणात RJD उमेदवाराला झाली अटक, कारण...
15
अभिनेते असरानींची शेवटची पोस्ट, ७ दिवसांपूर्वी या अभिनेत्यासाठी इंस्टाग्रामवर लिहिले होते - "मिस यू..."
16
"आमदाराला कापा बोललो तर राग येतो, रोज शेतकरी मरतोय त्याचा राग का येत नाही?"; बच्चू कडू आक्रमक
17
चीनवर लावलेले १०० टक्के टॅरिफ अमेरिका कमी करणार?; ट्रम्प यांनी शी जिनपिंग यांच्यासमोर ठेवली अट
18
असरानी यांंचं महाराष्ट्राशी होतं विशेष नातं, वेळ मिळेल तेव्हा पुण्यात जाऊन करायचे 'ही' खास गोष्ट
19
'शोले'तील जेलरची भूमिका साकारण्यासाठी असरानींना हिटलरकडून कशी मिळालेली प्रेरणा? वाचा हा किस्सा
20
जवळच्या लोकांच्या उपस्थितीत असरानी यांच्यावर अंत्यसंस्कार, कुटुंबाने पूर्ण केली अभिनेत्याची 'ही' इच्छा

केजरीवाल यांना हरवण्यासाठी काँग्रेसने ४४ कोटींची देणगी घेतली; 'आप'चा आणखी एक आरोप

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 1, 2025 19:55 IST

'आप'चे सौरभ भारद्वाज यांनी काँग्रेसवर गंभीर आरोप केले. भारतीय जनता पक्ष काँग्रेसच्या या पैशाची चौकशी का करत नाही? जेव्हा आम्हाला प्रत्येकी ५० लाखांचे दोन चेक मिळाले तेव्हा पंतप्रधान म्हणायचे की केजरीवाल यांना रात्रीच्या अंधारात १ कोटी मिळाले, असंही ते म्हणाले.

लोकसभा निवडणुकीत एकत्र आलेले आणि दिल्ली निवडणुकीत वेगळे झालेले काँग्रेस आणि आम आदमी पक्ष आता एकमेकांविरोधात टीका करत आहेत. काँग्रेसने अरविंद केजरीवाल आणि त्यांच्या संपूर्ण पक्षाला पराभूत करण्यासाठी भारतीय जनता पक्षाशी युती केली होती, असा आरोप सौरभ भारद्वाज यांनी पत्रकार परिषदेत केला. अरविंद केजरीवाल यांना पराभूत करण्यासाठी काँग्रेसने ४४ कोटी रुपये रोख खर्च केल्याचे सांगितले. भाजप किंवा निवडणूक आयोगाने इतक्या मोठ्या रकमेवर कोणतीही कारवाई केली नाही, असा आरोप त्यांनी केला.

शक्य तितक्या लवकर मुंबईचे रस्ते सोडा...; मनोज जरांगे यांची मराठा आंदोलकांना सूचना

पत्रकार परिषदेत बोलताना सौरभ भारद्वाज म्हणाले की, विधानसभा निवडणुकीदरम्यान 'आप'ला फक्त २००० रुपये रोख देणग्या मिळाल्या, तर काँग्रेसला ४४ कोटी रुपये देणग्या मिळाल्या. निवडणूक आयोगाच्या नियमांनुसार, एखाद्या व्यक्तीकडून फक्त २००० रुपये रोख घेतले जाऊ शकतात, परंतु काँग्रेसने ४४ कोटी रुपये गोळा केले आणि भाजप सरकारने त्याची चौकशीही केली नाही.

'भारतीय जनता पक्ष काँग्रेसच्या या पैशाची चौकशी का करत नाही? जेव्हा आम्हाला प्रत्येकी ५० लाखांचे दोन चेक मिळाले तेव्हा पंतप्रधान म्हणायचे की केजरीवाल यांना रात्रीच्या अंधारात १ कोटी मिळाले. येथे, जेव्हा ४४ कोटी दिवसाढवळ्या रोख स्वरूपात आले, तेव्हा भाजपला अजिबात चिंता नाही. ते म्हणाले कारण ते ४४ कोटी अरविंद केजरीवाल यांना हरवण्यासाठी आले होते. याचा फायदा भाजप आणि काँग्रेस दोघांनाही झाला, असा आरोप सौरभ भारद्वाज यांनी केला.

सौरभ भारद्वाज म्हणाले की, नवी दिल्ली विधानसभेत हजारो मते वगळण्यात आली आणि हजारो बनावट मते जोडण्यात आली. आप नेत्यांनी पत्रकार परिषद घेऊन याबाबत तक्रार दाखल केली, परंतु नवी दिल्लीतील काँग्रेस उमेदवार संदीप दीक्षित आणि काँग्रेसला या गोष्टीची कोणतीही अडचण नव्हती. काँग्रेसला हे सर्व आवडले होते. आम्ही डिसेंबरपासून मत चोरीबद्दल तेच बोलत आहोत ज्यावर राहुल गांधींनी पत्रकार परिषद घेतली. राहुल गांधी अजूनही दिल्लीवर गप्प आहेत.

टॅग्स :AAPआपcongressकाँग्रेस