शहरं
Join us  
Trending Stories
1
राज्यातील जिल्हा परिषदांमधील अध्यक्षपदाचे आरक्षण जाहीर; जाणून घ्या सविस्तर
2
बॉयकॉट, बॉयकॉट, बॉयकॉट...! भारत-पाकिस्तान सामन्याकडे चाहत्यांची पाठ; तिकीटे खपेनात...
3
नेपाळच्या लष्कर प्रमुखांनी भारतात प्रशिक्षण घेतले, देशाला एकसंघ ठेवण्याची आता त्यांच्यावर जबाबदारी
4
पृथ्वीवर ९ दिवस फिरत होत्या अज्ञात लहरी...; ग्रीनलँडची २०२३ ची ती घटना अन्...
5
२१ लाख लोक रस्त्यावर, आतापर्यंत ९०० जणांचा मृत्यू! पाकिस्तानात पुराचं थैमान 
6
वेफर्स अन् भुजिया बनवणारी कंपनीत हिस्सेदारीसाठी चुरस; पेप्सिको, आयटीसीसह अनेक कंपन्या शर्यतीत
7
शेअर बाजारातील नुकसानीपासून वाचण्याचा सॉलिड फंडा, नितीन कामथ यांनी सांगितली भन्नाट ट्रिक
8
"भविष्यात मुख्यमंत्री होण्याची माझ्याकडे ऑफर", असं कोण म्हणालं? वाचा
9
"ही तर फक्त सुरूवात..." नाशिकमध्ये उद्धवसेना-मनसे संयुक्त जनआक्रोश मोर्चा; भाजपाला दिलं आव्हान
10
'भारताच्या वाढीमुळे घाबरले, म्हणून शुल्क लादला', ट्रम्प टॅरिफवर मोहन भागवतांचे सूचक विधान
11
क्रूरतेचा कळस! गुजरातमधून विमानानं आला, गर्लफ्रेंडवर अत्याचार केला अन् ५१ वेळा स्क्रूड्रायव्हर खुपसला; कोर्टाने सुनावली शिक्षा
12
एकेकाळी ५००० रुपये होता पगार, आता त्यांची कंपनी आणतेय ३८२० कोटींचा IPO; कोण आहे ही व्यक्ती?
13
पितृपक्ष २०२५: ५ रुपयांत मिळणाऱ्या ५ वस्तू पितरांना अर्पण करा; पूर्वज आयुष्यभर आशीर्वाद देतील
14
UPSC ची तयारी करणाऱ्या युवकानं उचललं धक्कादायक पाऊल; स्वत:चा प्रायव्हेट पार्ट कापला, कारण...
15
विजयादशमी २०२५: दसरा कधी आहे? देशभरात होतो साजरा; पाहा, महाराष्ट्रातील वैशिष्ट्य-मान्यता
16
५ राशींचे शनि आयुष्यभर कल्याण करतो, सुख-सुबत्ता-समृद्धी देतो; पैशांची चणचण नसते, शुभच होते!
17
'मी अशिक्षित असूनही रडकुंडीला आणलं', भुजबळांच्या टीकेवर मनोज जरांगेंचे जोरदार प्रत्युत्तर
18
छत्तीसगडच्या बिजापूरमध्ये २ नक्षलवादी ठार; गेल्या २४ तासांत दुसरी मोठी कारवाई
19
दिल्लीनंतर मुंबई हायकोर्टालाही बॉम्बने उडवून देण्याची धमकी; दोन्ही कोर्टात गोंधळ
20
"सरकारने ओबीसींचा विश्वासघात केला, आतातरी तो अन्यायकारी शासन निर्णय रद्द करा’’, काँग्रेसची मागणी 

३५0 वर्षाची परंपरा पंचमुखी गणपती

By admin | Updated: September 6, 2014 01:00 IST

साखरखेर्डा येथील गणपतीची स्थापना मानसिंग राजाने केलेली असावी, जानकाराचा कयास.

नवा उच्चांक : नाशिकमध्येही झाली कोट्यवधींची उलाढाल
नाशिक : लोकसभेचे निकाल जाहीर होण्यापूर्वीच शेअरबाजारात सुरू झालेली चढउतार प्रत्यक्ष निकालाच्या दिवशीही तशीच राहिली. अपेक्षेपेक्षाही स्थिर आणि एकाच पक्षाचे सरकार आल्याने शेअरबाजारात कधी नव्हे ते इतक्या मोठ्या रकमेची उलाढाल झाली. त्यात नाशिककरांनीही प्रॉफिट बुकिंग करून ऐतिहासिक उलाढालीत आपला सहभाग नोंदविला.
सकाळी बाजार उघडताच निर्देशांक वर होता. २४ हजार २७१ वर उघडलेला बाजार २५,३७५ या उच्चांकाला स्पर्श करून आला. गेल्या दोन दिवसांपासून बाजारात सुरू असलेली हालचाल निवडणूक निकालांबाबत बरीच बोलकी ठरत होती. भाजपाप्रणीत सरकार येईल अशी अपेक्षा असताना, भाजपालाच पूर्ण बहुमत मिळाल्याने अर्थकारणाविषयी ठोस निर्णय घेता येतील, या अपेक्षेने बाजारात अनेक गुंतवणूकदारांनी गुंतवणूक केली. त्यामुळे बाजार उघडल्यानंतर काही वेळातच निर्देशांकाने विक्रमी पातळी ओलांडली.
या दिवसभरात निर्देशांकाने मोठी झेप घेत पुन्हा घसरण अनुभवली. त्यामुळे दिवसभरात २००० हून अधिक अंकांची चढउतार निर्देशांकात दिसून आली. या मोठ्या उलाढालीत खरेदी करणारे आणि विक्री करणारे व्यापारी मोठ्या प्रमाणात होते. त्यामुळे निर्देशांक वाढताच विक्रीचा माराही सुरू झाला आणि निर्देशांक कोसळला. तरीही बाजार बंद होताना निर्देशांक २०० अंकांनी वरच राहिला. आता काही दिवस निर्देशांक याच पातळीवर राहील आणि वर्षभरात निर्देशांक ३० हजाराला स्पर्श करेल, असा अंदाज बाजारातून व्यक्त होतो आहे.

सामान्य गुंतवणूकदारांनी दूर राहावे
बाजारात सुरू असलेल्या या चढउतारात मोठ्या प्रमाणात उलाढाल होते आहे. दिवसभरात बाजाराने खूप चांगली कामगिरी केली आहे. खरेदीदारांनी प्रॉफिट बुकिंग केल्यामुळे एक तास वर असणारा बाजार सायंकाळपर्यंत खाली आला. तरीही स्थिर सरकार आणि भाजपा पूर्ण बहुमतात आल्यामुळे बाजारात वाताहत झाली नाही. बंद होतानाही बाजाराचा निर्देशांक २०० ने वरच राहिला. यानंतरही सरकारसमोर असणार्‍या परकीय निधीची कमतरता आणि जीडीपी ग्रोथ या दोन मुद्द्यांवर बाजारात निर्देशांक कार्य करेल. या दरम्यान सामान्य गुंतवणूकदारांनी बाजारापासून लांब राहिलेलेेच बरे.
- वृषाल सौदागर (कंपनी सचिव)


इतिहासात प्रथमच मोठी उलाढाल
बाजाराला स्थिर सरकार अपेक्षित होते त्यापेक्षा चांगले सरकार आले. एकट्या भाजपाचे सरकार आल्याने शेअरबाजाराच्या दृष्टीने चांगले वातावरण आहे. यानंतरही निर्देशांकात १००० अंकांचा फरक होऊ शकेल. त्यानंतर निर्देशांक ३० हजारांपर्यंत जाऊ शकेल. या प्रॉफिट बुकिंगमध्ये नाशिककरांनी चांगली संधी साधली. बाजारात अनेक दिवसांपासून कॉल-पुट पद्धतीने होणार्‍या उलाढालीत झालेली गुंतवणूक आज लिक्वीडेट झाली. त्यात ३ लाख कोटी रुपयांची उलाढाल झाली. नाशिकमधूनही अनेकांनी ही संधी साधली. देशाच्या इतिहासात प्रथमच निवडणूक निकालाच्या दिवशी इतक्या मोठ्या प्रमाणात उलाढाल झाली असेल.
- सुरेश लोया (प्रमुख, मोतीलाल ओसवाल ग्रुप)