शहरं
Join us  
Trending Stories
1
अनकॅप्ड मुकुल चौधरीची अविश्वसनीय खेळी! KKR च्या तोंडचा घास हिसकावत LSG ला जिंकून दिली मॅच
2
मुंबईला भारतातील पहिली नॉन-एसी ‘बंद दरवाजांची’ लोकल ट्रेन; उपनगरीय सेवेत होणार दाखल  
3
कोण आहे Mukul Choudhary? ‘आर्मी मॅन’च्या भूमीतला २१ वर्षीय ‘जवान’ बिग हिटरच्या रुपात कसा घडला?
4
Wife Killed Husband: पतीची हत्या, पत्नीचा आक्रोश; प्रियंकाच दुःख बघून सगळे हेलावले, पण तिच निघाली मास्टरमाईंड
5
"आमचे हात अजूनही ट्रिगरवरच आहेत", खवळलेल्या इराणची इस्रायलला खुली धमकी, लेबनाननंतर आक्रमक
6
Video: मुंबई विमानतळाच्या टर्मिनल १ मध्ये आगीचा भडका; प्रवेशद्वार बंद, धुराचे लोट बघून प्रवासी घाबरले
7
Latest Marathi News LIVE: इराणने हल्ला केला, तर आम्हीही निष्ठुरपणे उत्तर देऊ; इस्रायलच्या संरक्षण मंत्र्याचा इशारा
8
बॉलिंगसाठी 'ग्रीन' सिग्नल! तब्बल २५ कोटींचा ऑलराउंडर अखेर गोलंदाजीला आला; पहिल्याच षटकात रिषभ पंतची शिकार
9
Pune Crime: प्रेमात सगळं विसरली अन् प्रियकराच्या मदतीने सहा वर्षांच्या लेकराची केली हत्या, कारण...; पुणे जिल्ह्यातील घटना
10
KKR vs LSG : अजिंक्य रहाणेचा भन्नाट सिक्सर! बॅट निसटली तरीही चेंडू थेट सीमारेषेबाहेर (VIDEO)
11
उपराष्ट्रपती जे.डी. व्हान्स यांना पाकिस्तानात जायला वाटतेय भीती; US-इराण चर्चा फिस्कटणार?
12
"...तोपर्यंत आम्ही हल्ले करत राहू", इस्रायलचे पंतप्रधान नेतन्याहू यांचा इशारा; हल्ल्याचे व्हिडीओही दाखवले
13
22 वर्षाचा बॉयफ्रेंड, ३५ वर्षाची गर्लफ्रेंड; दोघे रुममध्ये गेले आणि नंतर 'बेड बॉक्स'मध्ये मिळाला तिचा मृतदेह
14
KKR vs LSG: Finn Allen खराब पंचगिरीचा शिकार? दिग्वेश राठीनं टिपलेल्या झेलवरुन वादंग (VIDEO)
15
बुलेट आली! पहिली इलेक्ट्रिक बाईक 'Flying Flea C6' लाँच; किंमत आणि फिचर्स पाहून व्हाल थक्क
16
PSL 2026 : थेट विराट कोहलीशी तुलना! मग Babar Azam चिडला; नेमकं काय घडलं?
17
रशियाच्या पाणबुड्या महिनाभर ब्रिटनच्या समुद्रात लपलेल्या, काय करत होत्या? ब्रिटीशांच्या दाव्याने खळबळ...
18
KKR vs LSG : अर्जुन तेंडुलकरची नुसतीच हवा! Playing XI मध्ये मिळाली नाही जागा; अजिंक्य रहाणेचा गेम प्लॅनही फसला
19
टी-२० सामन्यात तब्बल ९ विकेट्स, एका षटकांत ४ बळी; कधीही न तुटणारा वर्ल्ड रेकॉर्ड कुणी बनवला?
20
ट्रम्प यांच्या दाव्याने खळबळ, १०० मिसाईल...! 'शांतीदूत' म्हणवून घेणारा पाकिस्तान 'बेनकाब'; चीनचा बुरखा फाटला
Daily Top 2Weekly Top 5

कथित आश्रमशाळेच्या अध्यक्षावर उद्या न्यायालयात सुनावणी

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: September 22, 2021 00:46 IST

इगतपुरी तालुक्यात कथित आश्रमशाळा भरतीप्रकरणी संस्थेच्या अध्यक्षांनी समाज कल्याण विभागाच्या वतीने परवानगी नसताना भरतीसाठी मुलाखतीला बोलाविल्याप्रकरणी इगतपुरी पोलीस ठाण्यात फसवणुकीचा गुन्ह्या दाखल करून संस्थेच्या अध्यक्षांना अटक करण्यात आली होती. याप्रकरणी दि. २२ रोजी इगतपुरी न्यायालयात सुनावणी होणार आहे.

ठळक मुद्देघोटी : युवकांची फसवणूक केल्याप्रकरणी होता गुन्हा दाखल

घोटी : इगतपुरी तालुक्यात कथित आश्रमशाळा भरतीप्रकरणी संस्थेच्या अध्यक्षांनी समाज कल्याण विभागाच्या वतीने परवानगी नसताना भरतीसाठी मुलाखतीला बोलाविल्याप्रकरणी इगतपुरी पोलीस ठाण्यात फसवणुकीचा गुन्ह्या दाखल करून संस्थेच्या अध्यक्षांना अटक करण्यात आली होती. याप्रकरणी दि. २२ रोजी इगतपुरी न्यायालयात सुनावणी होणार आहे. राज्यभरातून युवक मुलाखतीसाठी इगतपुरी येथे आले होते. माजी जिल्हा परिषद सदस्य गोरख बोडके यांनी उच्चस्तरीय तपासणी झाल्याशिवाय भरती होऊ नये व गुन्हा दाखल करण्यात यावे, अशी आग्रही भूमिका मांडली होती. रात्री उशिरा अध्यक्षांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

 

महाराष्ट्र शासनाची मान्यता प्राप्त असल्याचे जाहिरातीद्वारे प्रसिद्ध करून शिक्षक व शिक्षकेतर कर्मचारी असे २८ पदे भरण्यासाठीचे संबंधित संस्थाचालकांनी आखणी केली होती. त्या भरतीबद्दल आज समाज कल्याण विभागाच्या वतीने इगतपुरी पोलीस ठाण्यात प्राप्त कागदपत्रे तपासली असता आश्रमशाळेला मान्यता मिळाली आहे; परंतु कोरोनाकाळामुळे समाज कल्याण विभागाने भरती प्रवेशासाठी परवानगी दिली नव्हती. असे समाज कल्याण विभागाकडून पत्र प्राप्त झाले असल्याचे इगतपुरी पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक वसंत पथवे यांच्याकडून सांगण्यात आले आहे. संस्थाचालकांनी बेकायदेशीर भरतीप्रक्रिया सुरू केली होती म्हणून त्यांना भरतीकरिता येणाऱ्या युवकांची फसवणूक झाल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली होती, असे पथवे यांनी सांगितले.

 

----------------.

 

आवळखेड परिसरात संबंधित आश्रमशाळेची इमारत अस्तित्वात नाही. विद्यार्थी नाहीत मग संस्थाचालकांनी बेरोजगार तरुणांची आर्थिक देवाणघेवाण करून फसवणूक करण्याच्या उद्देशानेच ही भरतीप्रक्रिया, मुलाखतीसाठी बोलाविण्यात आले होते. या आश्रमशाळेमागे कुणाचे पाठबळ आहे याची सविस्तर चौकशी व्हायला व्हावी.

- गोरख बोडके, जि. प.चे माजी सदस्य

टॅग्स :NashikनाशिकCourtन्यायालय