शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Akash Deep Maiden Fifty : 'नाईट वॉचमन' आकाशदीपनं उडवली इंग्लंडची झोप! ठोकली सॉलिड 'फिफ्टी'
2
माजी पंतप्रधानांचा नातू प्रज्वल रेवण्णाला जन्मठेपेची शिक्षा; मोलकरणीवर अत्याचार केल्याप्रकरणी दोषी
3
आकाशदीपची फिफ्टी पाहून गिल-जड्डूला सेंच्युरीचं फिल! बॅटसह हेल्मेट उंचावण्याची केली डिमांड (VIDEO)
4
Mumbai: आयआयटी मुंबई कॅम्पसमध्ये विद्यार्थ्याचा मृतदेह आढळल्याने खळबळ, पोलीस तपास सुरू!
5
Mumbai: मुंबईतील चारकोपच्या राजाचे १७७ दिवसांनी विसर्जन; ढोल-ताशांच्या गजरात बाप्पाला निरोप!
6
"शिंदे गटाच्या मोर्चाचे लक्ष्य चुकले; मोर्चाच काढायचा तर फडणवीसांच्या बंगल्यावर काढा’’, हर्षवर्धन सपकाळ यांचा टोला 
7
मोठी बातमी: सोमनाथ सूर्यवंशी मृत्यू प्रकरणात पोलिसांवर नव्हे, अज्ञातांवर खुनाचा गुन्हा
8
जिममध्ये व्यायाम करत असतानाच आला हार्ट ॲटॅक, उदयोन्मुख क्रिकेटपटूचा मृत्यू
9
राज्यात दोन-तीन भागात गुन्हेगारी वाढतेय, त्यात पुणे येतं; याला जबाबदार कोण? - सुप्रिया सुळे
10
राजा रघुवंशीच्या भावाच्या पत्नीने केला सनसनाटी दावा, म्हणाली, "माझ्या मुलाचा बाप…’’
11
Viral Video: नाशकात दुचाकीवरून आलेल्या सोनसाखळी चोराला महिलेनं दाखवला इंगा!
12
कॉफीसोबत झुरळंही रगडली जातात, कॉफीत असतातच झुरळं! खोटं वाटतंय, वाचा FDA काय सांगतेय..
13
IND vs ENG ...तर भारतीय गोलंदाजाला ठोसा मारला असता; आकाशदीपसंदर्भात काय म्हणाला पाँटिंग?
14
"...तर तुम्हालाही अटक होईल"; राज ठाकरेंनी दिलेल्या आव्हानावर CM फडणवीस स्पष्टच बोलले
15
संजय बांगरची 'ट्रान्सजेंडर' मुलगी अनाया बांगर हिची धडाकेबाज फटकेबाजी, पाहा फलंदाजीचा VIDEO
16
जागे राहा, सतर्क राहा, महाराष्ट्र विकला जाऊ देऊ नका; मनसे प्रमुख राज ठाकरेंचं जनतेला आवाहन
17
"शाहरुखपेक्षा विकी कौशलने सॅम बहादूरमध्ये चांगलं काम केलं होतं", राष्ट्रीय पुरस्कारावर लेखिकेची पोस्ट
18
Yavat Violence: "बाहेरून आलेले लोक तिथे..." यवत हिंसाचाऱ्याच्या घटनेवर सुप्रिया सुळेंची प्रतिक्रिया
19
SIP चे दिवस गेले? आता लाँच होणार SIF; 'या' कंपनीला SEBI कडून मिळाली मंजुरी
20
Ritual: एखाद्या व्यक्तीच्या निधनानंतर घरात तीन दिवस का केला जात नाही स्वयंपाक? वाचा शास्त्र!

'आम्ही आमचा ताफा भूमध्य समुद्रात पाठवलाय, चालाकी करु नका...', इस्रायल युद्धादरम्यान बायडेन यांची इराणला धमकी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 12, 2023 08:47 IST

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष बायडेन यांनी बुधवारी वॉशिंग्टनमध्ये ज्यू नेत्यांचीही बैठक घेतली.

इस्रायल आणि हमास या दोन देशांमध्ये गेल्या काही दिवसापासून युद्ध सुरू आहे. इस्रायलने गाझा पट्टीतील हमासच्या स्थानांवर बॉम्बफेक सुरूच ठेवली आहे. दरम्यान, अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांनी बुधवारी इराणला हमास आणि इस्रायल यांच्यातील संघर्षात पडू नये, असा कडक शब्दात इशारा दिला. दुसरीकडे इस्त्रायली नेत्यांनी संयुक्त आघाडी मांडण्यासाठी आपत्कालीन युद्ध मंत्रिमंडळाची स्थापना केली आहे. 

'धक्का बसला, रुळ उखडले, कोणी सीटखाली अडकला', ट्रेनमधील प्रवाशांनी सांगितली आपबिती

शनिवारी हमासने गाझा पट्टीतून इस्रायलवर हजारो रॉकेट डागले. तसेच त्यांनी इस्रायलच्या सीमावर्ती भागात घुसून सर्वसामान्यांवर हल्ले केले होते. या हल्ल्यांमध्ये १२०० लोकांचा मृत्यू झाला. तर २७०० हून अधिक जखमी झाले आहेत. हमासनेही अनेक इस्रायलींना ओलीस ठेवले होते. त्याला प्रत्युत्तर म्हणून इस्रायलची जेट विमाने गेल्या चार दिवसांपासून गाझा पट्टीवर बॉम्बफेक करत आहेत.

अमेरिकेचे अध्यक्ष बायडेन यांनी परराष्ट्र सचिव अँटोनी ब्लिंकन यांना स्थायी समर्थन दर्शविण्यासाठी, अमेरिकनांसह कैद्यांची सुटका सुनिश्चित करण्यासाठी आणि व्यापक युद्धाचा उद्रेक रोखण्यासाठी इस्रायलला पाठवले आहे. बायडेन यांनी बुधवारी वॉशिंग्टनमध्ये ज्यू नेत्यांचीही बैठक घेतली. यादरम्यान, ते म्हणाले की, इस्रायलजवळ पाठवलेल्या अमेरिकन विमाने आणि लष्करी जहाजांच्या तैनातीकडे इस्लामिक गट हमास आणि लेबनॉनच्या हिजबुल्लाहला पाठिंबा देणाऱ्या इराणसाठी एक संकेत म्हणून पाहिले पाहिजे.

बायडेन म्हणाले, हा हल्ला क्रूरतेची मोहीम आहे. हा फक्त द्वेष नाही तर ज्यू लोकांविरुद्ध क्रूरता आहे. ज्यूंसाठी हा सर्वात प्राणघातक दिवस होता. आम्ही इस्त्रायली संरक्षण दलांना अतिरिक्त लष्करी सहाय्य वाढवत आहोत, यामध्ये लोह घुमटाचे नूतनीकरण करण्यासाठी दारूगोळ्याचा समावेश आहे. आम्ही पूर्व भूमध्य समुद्रात अमेरिकन वाहक ताफा तैनात केला आहे. आम्ही त्या भागात आणखी लढाऊ विमाने पाठवत आहोत, हा इशारा त्यांनी इराणला दिला आहे.

टॅग्स :Israel-Hamas warइस्रायल - हमास युद्धAmericaअमेरिकाJoe Bidenज्यो बायडन