शहरं
Join us  
Trending Stories
1
मीरा भाईंदर: "...त्यातूनच लाडकी बहीण योजनेचा जन्म झाला"; एकनाथ शिंदे यांनी सांगितली कहाणी
2
अमेरिकेचं ‘ऑपरेशन हॉकआय स्ट्राइक’, इस्लामिक स्टेटच्या 70 ठिकाणांवर US चे मोठे हल्ले; प्रकरण काय?
3
"नीतीश वडिलांप्रमाणे, बाप-लेकीत..."; बिहार 'नकाब' वादावर राज्यपाल आरिफ मोहम्मद खान स्पष्टच बोलले
4
Ishan Kishan इतके दिवस टीम इंडियात का नव्हता? 'त्या' दोघांची नावं घेत आगरकरने दिलं उत्तर
5
१५०हून जास्त कॉम्प्युटर्स लुटले, कँटीनची तोडफोड; बांगलादेशात जमावाचा मीडिया हाऊसवर हल्ला
6
आर्थिक निकषावरील आरक्षणाची बुलंद तोफ थंडावली; डॉ. शालिनीताई पाटील यांचे ९४ व्या वर्षी निधन
7
मुंबईप्रमाणे सर्व मनपात काँग्रेस स्वबळावर लढणार की महाविकास आघाडीत? रमेश चेन्नीथला म्हणाले…
8
"आसामला 'पूर्व पाकिस्तान'चा भाग बनवण्याचा कट...!"; पंतप्रधान मोदींचा गुवाहाटीतून काँग्रेसवर मोठा हल्ला 
9
७०० वर्षांनी शनिचे ३ नवपंचम योग, २०२६ करणार भरभराट; ७ राशींना अकल्पनीय लाभ, चौपट कमाई-पैसा अन्…
10
मुंबईत भाजप आमदाराचा राडा; चुकीच्या दिशेने येणाऱ्या रिक्षाचालकाला भररस्त्यात कानाखाली मारली; व्हिडिओ व्हायरल
11
“भ्रष्ट महायुती सरकार विरोधात काँग्रेसचा वैचारिक लढा, मनपा निवडणुकीत...”: हर्षवर्धन सपकाळ
12
BMC Elections : "मुंबई महानगरपालिका निवडणूक स्वबळावर लढणार!"; काँग्रेसची मोठी घोषणा, केले गंभीर आरोप
13
"जोवर बांगलादेश अस्तित्वात आहे, तोवर..."; हादी यांच्या अंत्यसंस्कारावेळी युनूस यांचे विधान
14
“मनरेगा योजनेवर सरकारने बुलडोजर चालवला, आम्ही लढणार, २० वर्षांपूर्वी…”; सोनिया गांधींची टीका
15
'त्या' प्रश्नावर सूर्याची बोलतीच बंद! सर्वांसमोर मुख्य निवडकर्ते आगरकरांना म्हणाला; "तुम्हीच सांगा"
16
खळबळजनक दावा! एपस्टीन फाईल्समध्ये Modi On Board उल्लेख, एका केंद्रीय मंत्र्याचेही नाव समोर
17
India T20 World Cup Squad Announced : टी-२० वर्ल्ड कपसाठी टीम इंडियाची घोषणा! गिलचा पत्ता कट, ईशान किशनला संधी
18
२०×१२×२० SIP Rule ची कमाल, दर महिन्याची छोटी रक्कम बनवेल कोट्यधीश; सोप्या भाषेत समजून घ्या
19
तुमचे आरोग्य खऱ्याच गोष्टीस पात्र आहे! बनावट उत्पादनांविरोधात हर्बालाइफ इंडियाचा उपक्रम
20
Numerology: २०२६ चं भविष्य लपलंय तुमच्या जन्मतारखेत; नव्या वर्षात प्रगती होणार की अधोगती? वाचा
Daily Top 2Weekly Top 5

स्वीडनने संशोधनासाठी प्रक्षेपित केले रॉकेट, चुकून 'या' देशात जाऊन कोसळले

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: April 26, 2023 15:06 IST

एसएससीने एका निवेदनात म्हटले आहे की, रॉकेट 250 किमी उंचीवर पोहोचले, जेथे शून्य गुरुत्वाकर्षणात प्रयोग करण्यात आला.

स्वीडन स्पेस कॉर्पने (एसएससी)  सोमवारी पहाटे उत्तर स्वीडनमधील एस्रेंज स्पेस सेंटरमधून प्रक्षेपित केलेले संशोधन रॉकेट अचानक खराब झाले आणि शेजारचा देश नॉर्वेमध्ये 15 किमी (9.32 मैल) अंतरावर कोसळले. एसएससीने एका निवेदनात म्हटले आहे की, रॉकेट 250 किमी उंचीवर पोहोचले, जेथे शून्य गुरुत्वाकर्षणात प्रयोग करण्यात आला.

एसएससीचे संपर्क प्रमुख फिलिप ओल्सन यांनी मंगळवारी रॉयटर्सला सांगितले की, "रॉकेट  1,000 मीटर उंचीवर आणि जवळच्या वसाहतीपासून 10 किलोमीटर उंचीवर पर्वतांमध्ये कोसळला." त्यांनी सांगितले की आम्ही स्वीडिश आणि नॉर्वेजियन सरकारला माहिती दिली आहे. दरम्यान, ही घटना का घडली? याचे तांत्रिक कारण शोधण्यासाठी तपास सुरू झाला असून ढिगारा बाहेर काढण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.

नॉर्वेकडून टीकानॉर्वेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने या घटनेची तीव्र दखल घेतली असून स्वीडनने या घटनेची औपचारिक माहिती देण्यात अपयशी ठरल्याचा आरोपही केला आहे. "नॉर्वेजियन अधिकारी सीमेच्या नॉर्वेजियन पक्षाला कोणत्याही अनधिकृत क्रियाकलापांना गांभीर्याने घेतात," रॉयटर्सने परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने ई-मेलमध्ये सांगितले.

अवशेष काढण्यासाठी परवानगी आवश्यकप्रवक्त्याने सांगितले की, कोणत्याही सीमेवर घुसखोरी झाल्यास अधिकार्‍यांना योग्य माध्यमांद्वारे माहिती दिली पाहिजे. ते म्हणाले की, स्वीडनने नॉर्वेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाला या घटनेबाबत कोणतीही औपचारिक माहिती पाठवली नाही. ते पुढे म्हणाले की, नॉर्वेजियन भूभागावरील अवशेष पुनर्प्राप्त करण्यासाठी देखील पूर्व परवानगी आवश्यक आहे.

मंत्रालयाने सांगितले की, रॉकेटच्या अपघातामुळे आजूबाजूच्या परिसरात काही नुकसान झाले आहे की नाही याची माहिती नाही. मात्र, एसएससीच्या प्रवक्त्याने सांगितले की रॉकेट मानवी वस्तीपासून खूप दूर आहे.

टॅग्स :Internationalआंतरराष्ट्रीय