शहरं
Join us  
Trending Stories
1
होर्मुझ उघडा, अन्यथा तुम्ही नरकात सडाल! ट्रम्प यांची शिवराळ भाषेत इराणवर जबर हल्ल्याची धमकी
2
राज्याच्या अर्थ खात्यातील बडा मासा गळाला; सहा लाखांची लाच घेताना एसीबीने ठोकल्या बेड्या
3
पोहायला पाण्यात उतरा... पण तुमच्या जबाबदारीवर! तलावावर जीवरक्षक, दारात ॲम्ब्युलन्स तरीही मृत्यूच्या घटना
4
विशेष लेख: मृताच्या टाळूवरचे लोणी खाणाऱ्यांना अद्दल घडवा!
5
कंगाल पाकिस्तानात जनावरांवरही ‘गोबर टॅक्स’! आपल्याच देशातल्या गोरगरीबांनाही सोडलं नाही...
6
RCB vs CSK : रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुचा विजयी सिलसिला कायम! चेन्नई सुपर किंग्सची पराभवाची हॅटट्रिक
7
अग्रलेख: चलो, चांद के पार चलो...! ओरियन यानाचा नवा इतिहास, पण कहाणी सुफळ संपूर्ण नाही!
8
Akash More: आधी अजित पवारांविरोधात, आता सुनेत्रा पवारांविरोधात रिंगणात, कोण आहेत काँग्रेसचे उमेदवार मोरे?
9
आता गोदामातून सिलेंडर विक्री बंद, नियम मोडणाऱ्यांवर कारवाई होणार; दिल्ली सरकारचा निर्णय
10
Baramati by Election 2026: सुनेत्रा पवारांविरोधात आकाश मोरेंना उतरवले रिंगणात, काँग्रेसने केली घोषणा
11
Bhuvneshwar Kumar Record : 'स्विंगचा किंग' भुवीनं 'द्विशतका'सह रचला इतिहास; असा पराक्रम करणारा ठरला पहिला
12
Amravati: भाजप सरकारविरोधी कांदबरी 'ते पन्नास दिवस' विद्यापीठाच्या अभ्यासक्रमातून हटवली
13
Jaish-e-Mohammed Aerrorists Arrested : दिल्ली हादरवण्याचा 'टॉय कार' कट उधळला! जैश-ए-मोहम्मदच्या दोन दहशतवाद्यांना अटक
14
RCB vs CSK: एक नो बॉल अन् ४२ धावा! Tim David ची हवा; AB de Villiers च्या विक्रमाशी बरोबरी
15
Ashok Kharat Case : "सीडीआर लीकची चौकशी होणार,'ईडी'चा फास आवळणार"; अशोक खरात प्रकरणावर मुख्यमंत्री फडणवीसांचे स्पष्ट संकेत
16
पत्नीचा खून करून ‘गॅलरीतून पडली’चा बनाव; बिबवेवाडीतील हत्याकांड उघड
17
SRH vs LSG : काव्या मारनसोबत स्माईल; सामना संपताच डोळ्यांत तरळले आनंदाश्रू, संजीव गोयंका यांची रिॲक्शन व्हायरल
18
"आतापर्यंत जे झालं नाही, ते आता मंगळवारी होईल"; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या तोंडी शिव्या, सर्वात मोठ्या हल्ल्याची इराणला धमकी
19
बंगालमध्ये परिवर्तनाची लाट; निवडणुकांनंतर TMC च्या पापांचा हिशोब घेतला जाईल...पीएम मोदींचा हल्लाबोल
20
होर्मुझ ठप्प तरीही नो टेन्शन! सरकारचा 'थार प्लॅन' करतोय काम; भारतात दररोज विक्रमी तेल उत्पादन
Daily Top 2Weekly Top 5

रशियाचा अमेरिकेवर घणाघात! निवडणुकीच्या फायद्यासाठी इराक-सीरियात हल्ले केल्याचा आरोप

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 6, 2024 14:22 IST

अमेरिकेने नुकतेच इराणच्या IRGC आणि संलग्न गटांच्या डझनभर लष्करी तळांवर केले हवाई हल्ले

Russia vs US, Attacks on Syria Iraq: राष्ट्राध्यक्ष जो बायडन यांच्यावर आपली प्रतिमा उंचावण्यासाठी इराक आणि सीरियामध्ये हल्ले केल्याचा घणाघाती आरोप रशियाकडून करण्यात आला आहे. रशियाने सांगितले की, हा पलटवार अमेरिकन सैनिकांवर झालेल्या प्राणघातक हल्ल्याचा बदला म्हणून नव्हता तर राष्ट्रपती निवडणुकीतील आपली प्रतिमा सुधारण्यासाठी करण्यात आला होता. जॉर्डनमध्ये तीन अमेरिकन सैनिकांच्या हत्येनंतर अमेरिकेने शुक्रवारी इराणच्या रिव्होल्युशनरी गार्ड (IRGC) आणि संलग्न गटांशी संबंधित डझनभर लष्करी तळांवर हवाई हल्ले सुरू केले. वॉशिंग्टनने या सैनिकांच्या मृत्यूसाठी इराण समर्थित मिलिशियाला जबाबदार धरले होते.

सुरक्षा परिषदेच्या बैठकीत रशियाचे संयुक्त राष्ट्रातील राजदूत वसिली नेबेन्झिया यांनी सांगितले की, अमेरिकेच्या कारवाईचे कोणतेही समर्थन नाही. अमेरिकेत राष्ट्राध्यक्षपदाच्या निवडणुकीच्या प्रचाराचे वातावरण असून त्याचा राजकीय परिस्थितीवर परिणाम होणार असल्यानेच हे केले गेले, असे ते म्हणाले. त्याच वेळी, आंतरराष्ट्रीय क्षेत्रात सध्याच्या अमेरिकन प्रशासनाची विध्वंसक प्रतिमा कशीतरी सुधारण्याचा प्रयत्न देखील केला गेल्याचा आरोपही त्यांनी केला.

पुढील चार वर्षांसाठी राष्ट्रपती निवडण्यासाठी अमेरिकन मतदार नोव्हेंबरमध्ये मतदान करतील. नेबेन्झियाच्या बायडन यांच्याबद्दलच्या टिपण्यांना व्हाईट हाऊसने त्वरित प्रतिसाद दिला नाही. संयुक्त राष्ट्रातील उप-अमेरिकेचे राजदूत रॉबर्ट वुड यांनी सीरिया आणि इराकमधील यूएस हल्ल्यांचे औचित्य सिद्ध केले UN सनदच्या कलम 51 अंतर्गत, ज्यामध्ये सशस्त्र हल्ल्यांविरूद्ध स्व-संरक्षणाचा वैयक्तिक किंवा सामूहिक अधिकार समाविष्ट आहे.

ते म्हणाले की, मी हे स्पष्ट करतो की गाझामधील संघर्ष रोखण्यासाठी आणि कमी करण्यासाठी आम्ही सक्रियपणे काम करत असताना, अमेरिकेला कोणत्याही क्षेत्रात अधिक संघर्षाची इच्छा नाही. आणि आमचा इराणशी थेट संघर्ष नाही पण आम्ही बचाव करत राहू. आमचे जवान हल्ल्यांच्या विरोधात आहेत. ते म्हणाले की सीरिया आणि इराकमधील हल्ले हे लाल समुद्रातील जहाजांना हुथींनी लक्ष्य केल्याच्या प्रत्युत्तरात येमेनमधील इराण-संबद्ध हौथी गटाच्या विरूद्ध यूएस आणि ब्रिटीश हल्ल्यांपासून वेगळे ऑपरेशन होते.

टॅग्स :AmericaअमेरिकाSyriaसीरियाUS ElectionAmerica Electionrussiaरशिया