शहरं
Join us  
Trending Stories
1
पाण्यानंतर आता मेडिसीनसाठीही तरसणार पाकिस्तान? आपत्कालीन परिस्थिती टाळण्यासाठी तयारीला लागलं फार्मा सेक्टर
2
"...तर आपल्या प्रजेचं रक्षण करणं हा राजाचा धर्म! लोक लक्षात ठेवतील"; मोहन भागवत स्पष्टच बोलले
3
पर्यटकाच्या व्हिडिओमध्ये कैद झाले दहशतवादी...? देहूरोड येथील सामाजिक कार्यकर्त्याचा दावा
4
अंबाला गावात लग्नाच्या जेवणातून विषबाधा; आठ वर्षीय बालकाचा मृत्यू, अनेकांची प्रकृती चिंताजनक
5
पाकिस्ताननं बांगलादेशात तैनात केले फायटर जेट? PAK पत्रकाराचा मोठा दावा; म्हणाला, यावेळी...
6
Pahalgam Terror Attack: मोठाच पेचप्रसंग! ‘त्या’ महिला आता पाकिस्तानात जाऊ शकत नाहीत; नेमका काय आहे ‘लाँग टर्म व्हिसा’?
7
सर्वार्थ सिद्धी योगात चैत्र अमावास्या: १० राशींवर धनलक्ष्मीची कृपा, लाभच लाभ; भरघोस भरभराट!
8
सिंधूच्या पाण्याचा एक थेंबही पाकिस्तानात जाणार नाही...! पण एवढं पाणी भारत कसं वापरणार? ३ पर्यायांवर होतोय विचार
9
Prabhsimran Singh ची कडक फटकेबाजी; नरेनच्या गोलंदाजीवर 'उलटा' फटका मारला अन्... (VIDEO)
10
Devendra Fadnavis: ४८ तासात पाकिस्तानी लोकांनी देश न सोडल्यास कारवाई करण्यात येणार; मुख्यमंत्र्यांचा इशारा
11
CM पदाबाबत आता खुद्द फडणवीसांनी मनातील इच्छा बोलून दाखवली; बावनकुळेंच्या विधानावर म्हणाले...
12
"एकनाथ शिंदेनी मला पुन्हा जिवंत केलं, कधीच शिवसेना सोडणार नाही"; निलेश राणेंचे विधान
13
दहशतवाद्यांचे कंबरडे मोडण्याची तयारी, अनंतनागमधून १७५ जण ताब्यात, लष्कराची मोठी कारवाई
14
'लष्करी कारवायांचे थेट वार्तांकन करू नका; पहलगाम हल्ल्यानंतर केंद्राचा मोठा निर्णय, माध्यमांना सूचना
15
VIDEO: सीमेवर युद्धाची तयारी? लोकांकडून जमिनीखालील सरकारी तळघरांची साफसफाई
16
पहलगाम हल्ला: पाकव्याप्त काश्मीर ताब्यात घेणे हाच पर्याय!; ठाकरे गटाची स्वाक्षरी मोहीम
17
“शरद पवारांना आणखी काय पुरावा हवा? कटू सत्य...”; ‘त्या’ विधानावरून मनसे नेत्यांचा पलटवार
18
कधी सारा, कधी अनन्या, अनेक अभिनेत्रींसोबत जोडलं गेलं नाव, शुभमन गिल म्हणतो, "मागच्या ३ वर्षांपासून मी…”  
19
आता तेही नको! भारत-पाक क्रिकेट संदर्भात गांगुलीचं मोठं वक्तव्य; म्हणाला...
20
पहलगामचा हल्ला, भारताचा पाकवरील 'स्ट्राईक' आणि तिसरं महायुद्ध; नॉस्ट्रॅडॅमसचे भाकित काय?

Israel Hamas War: हमास आणि पुतिन यांची शेजारच्या देशांची लोकशाही संपवण्याची इच्छा: जो बायडेन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 20, 2023 08:22 IST

गेल्या काही दिवसापासून हमास आणि इस्त्रायलमध्ये युद्ध सुरू आहे.

गेल्या काही दिवसापासून हमास आणि इस्त्रायलमध्ये युद्ध सुरू आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांनी दोन दिवसापूर्वी इस्त्रायलला भेट दिली. बायडेन यांनी गुरुवारी ओव्हल ऑफिसमधून राष्ट्राला दिलेल्या भावनिक संदेशात म्हटले आहे की, हमास आणि रशिया दोन्ही लोकशाहीचा “नाश” करण्यावर झुकत आहेत. ओव्हल ऑफिसमधून, बायडेन यांनी युक्रेन आणि इस्रायलला मदतीचा मुद्दा महत्त्वाचा अमेरिकन हित म्हणून उपस्थित केला. बायडेन यांनी प्राइम टाइमच्या भाषणात सांगितले की, हमास आणि रशियन अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन वेगवेगळ्या संघर्षांचे प्रतिनिधित्व करतात पण ते त्याच प्रकारे करतात. या दोघांना शेजारील देशातील लोकशाही पूर्णपणे नष्ट करायची आहे.

कॅनडाने ४१ राजनयिकांना परत बोलावले, निज्जर वादानंतर भारताने देश सोडण्याचे दिले होते आदेश

"आम्ही एक महान राष्ट्र म्हणून आपल्या जबाबदारीच्या मार्गात क्षुल्लक आणि भडकाऊ राजकारण येऊ देऊ शकत नाही," बिडेन राष्ट्राला टेलिव्हिजन संबोधित करताना म्हणाले. "आम्ही हमाससारख्या दहशतवाद्यांना आणि पुतीनसारख्या हुकूमशहांना जिंकू देऊ शकत नाही आणि देणार नाही. मी नकार देतो. असे देणे."

युक्रेन आणि इस्रायलला मदत करण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर निधी मंजूर करण्याबाबत आपण शुक्रवारी काँग्रेसशी बोलणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. जागतिक नेता म्हणून अमेरिकेच्या भविष्यासाठी ही गुंतवणूक असेल, असा त्यामागचा तर्क होता. "ही एक स्मार्ट गुंतवणूक आहे जी पिढ्यानपिढ्या अमेरिकन सुरक्षेसाठी लाभांश देईल," ८० वर्षीय डेमोक्रॅटने ऐतिहासिक रिझोल्युट डेस्कच्या मागे आपल्या दुसऱ्या अध्यक्षीय भाषणात सांगितले.

जो बायडेन म्हणाले, "अमेरिकन नेतृत्व जगाला एकत्र ठेवते. अमेरिकन युती आम्हाला आणि अमेरिकेला सुरक्षित ठेवते. अमेरिकन मूल्ये आम्हाला इतर देशांसोबत काम करण्यासाठी भागीदार बनवतात.

युद्धादरम्यान इस्रायलच्या सहलीवरून या आठवड्यात परत आल्यानंतर, २०२४ मध्ये पुढील वर्षीच्या निवडणुकीसाठी बायडेन यांना मतदार आणि कट्टरपंथी रिपब्लिकन यांच्यावर विजय मिळवायचा आहे.

व्हाईट हाऊस १०० अब्ज डॉलर्सचे पॅकेज जाहीर करण्यासाठी काँग्रेसला विनंती करत आहे. त्यात हमासबरोबरच्या युद्धात इस्रायलला दिलेला निधी आणि युक्रेनच्या रशियन आक्रमणाविरुद्धच्या लढाईसाठी निधीचाही समावेश असेल.

टॅग्स :AmericaअमेरिकाIsrael-Hamas warइस्रायल - हमास युद्धJoe Bidenज्यो बायडन