शहरं
Join us  
Trending Stories
1
RBI MPC Meeting Update: रेपो दर 'जैसे थे'; जागतिक अनिश्चिततेदरम्यान रिझर्व्ह बँकेचा सावध पवित्रा
2
शस्त्रसंधी केली तरी ट्रम्प यांची खुर्ची धोक्यात? ८५ खासदारांनी मागितला राजीनामा; विरोध कायम
3
ट्रम्प झुकले, इराणसमोर सरेंडर केले, युद्धविरामावरून सिनेटर भडकले, अमेरिकेत संतापाची लाट
4
इथे युद्ध थांबलं, तिथे शेअर बाजार सुस्साट... Sensex २६०० अंकांनी वधारला, Nifty मध्ये ७०० अंकांची तेजी
5
अग्रलेख: भाजपला सत्तेपासून दूर ठेवण्यासाठी एकत्र आलेली 'महाविकास आघाडी' संपुष्टात?
6
“शस्त्रसंधी वगैरे काही नाही”; इस्रायलने केले स्पष्ट, अमेरिका-इराण युद्ध खरेच थांबणार का?
7
अमेरिकेने रोखली क्षेपणास्त्रे, इराणही भूमिकेवर ठाम, अखेर ‘या’ देशाची एंट्री, अन् झाला युद्धविराम
8
भय इथले संपत नाही! अमेरिका-इराण शस्त्रसंधी झाली तरी आखाती देश हाय अलर्टवर; तणाव कायम
9
HDFC Bank New Rates: एचडीएफसी बँकेच्या व्याजदरात बदल; लोनच्या EMI वर होणार परिणाम, पटापट चेक करा नवे दर
10
आजचे राशीभविष्य, ०८ एप्रिल २०२६: नोकरदारांना ऑफिसमध्ये अनुकूल वातावरण, आर्थिक लाभाची शक्यता
11
भंडाऱ्यात चोरांचे तांडव! ५ तासांत २१ दुकाने फोडली; लाखोंचा मुद्देमाल गायब, टोळी असल्याचा संशय
12
Iran युद्धात शस्त्रसंधीच्या घोषणेनं दिलासा; कच्च्या तेलाच्या किमतीत मोठी घसरण आणि अमेरिकन बाजारात बंपर तेजी
13
रवींद्र एरंडेच्या ऑफिसमध्ये धनादेशांचा खच; वाचवण्यासाठी अहिल्यानगरच्या 'त्या' नेत्यांचा पोलिसांवर दबाव
14
धक्कादायक वास्तव! हा बघा मुंबई विद्यापीठाच्या क्रीडा संकुलातील ‘जलतरण तलाव’
15
अखेर शस्त्रसंधी झाली तरी कशी? अमेरिकेला पाठवला १० कलमी प्रस्ताव; इराणने केली भूमिका स्पष्ट
16
ट्रम्प-इराण युद्धविरामात पाकिस्तानचा गेम? 'कॉपी-पेस्ट' मेसेजने पोलखोल, शाहबाज यांची स्क्रिप्ट कुणी लिहिली?
17
आठ वर्षांच्या चिमुरडीचा डम्परखाली चिरडून मृत्यू; संतप्त नागरिकांचा रास्ता रोको, चालकाला अटक
18
अमेरिका-इराणमध्ये २ आठवड्यांसाठी युद्धबंदी; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याकडून हल्ले थांबवण्याची घोषणा
19
पहिल्या पॉड टॅक्सीचे भूमिपूजन; मात्र कुर्ला ते वांद्रे रेल्वे स्थानक प्रवासासाठी २०३१ची प्रतीक्षा
20
‘टनेल बोरिंग’ मशिनवर 'ठाणेकर' उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे ठेवणार नजर- मुख्यमंत्री फडणवीस
Daily Top 2Weekly Top 5

Israel Hamas War: हमास आणि पुतिन यांची शेजारच्या देशांची लोकशाही संपवण्याची इच्छा: जो बायडेन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 20, 2023 08:22 IST

गेल्या काही दिवसापासून हमास आणि इस्त्रायलमध्ये युद्ध सुरू आहे.

गेल्या काही दिवसापासून हमास आणि इस्त्रायलमध्ये युद्ध सुरू आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांनी दोन दिवसापूर्वी इस्त्रायलला भेट दिली. बायडेन यांनी गुरुवारी ओव्हल ऑफिसमधून राष्ट्राला दिलेल्या भावनिक संदेशात म्हटले आहे की, हमास आणि रशिया दोन्ही लोकशाहीचा “नाश” करण्यावर झुकत आहेत. ओव्हल ऑफिसमधून, बायडेन यांनी युक्रेन आणि इस्रायलला मदतीचा मुद्दा महत्त्वाचा अमेरिकन हित म्हणून उपस्थित केला. बायडेन यांनी प्राइम टाइमच्या भाषणात सांगितले की, हमास आणि रशियन अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन वेगवेगळ्या संघर्षांचे प्रतिनिधित्व करतात पण ते त्याच प्रकारे करतात. या दोघांना शेजारील देशातील लोकशाही पूर्णपणे नष्ट करायची आहे.

कॅनडाने ४१ राजनयिकांना परत बोलावले, निज्जर वादानंतर भारताने देश सोडण्याचे दिले होते आदेश

"आम्ही एक महान राष्ट्र म्हणून आपल्या जबाबदारीच्या मार्गात क्षुल्लक आणि भडकाऊ राजकारण येऊ देऊ शकत नाही," बिडेन राष्ट्राला टेलिव्हिजन संबोधित करताना म्हणाले. "आम्ही हमाससारख्या दहशतवाद्यांना आणि पुतीनसारख्या हुकूमशहांना जिंकू देऊ शकत नाही आणि देणार नाही. मी नकार देतो. असे देणे."

युक्रेन आणि इस्रायलला मदत करण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर निधी मंजूर करण्याबाबत आपण शुक्रवारी काँग्रेसशी बोलणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. जागतिक नेता म्हणून अमेरिकेच्या भविष्यासाठी ही गुंतवणूक असेल, असा त्यामागचा तर्क होता. "ही एक स्मार्ट गुंतवणूक आहे जी पिढ्यानपिढ्या अमेरिकन सुरक्षेसाठी लाभांश देईल," ८० वर्षीय डेमोक्रॅटने ऐतिहासिक रिझोल्युट डेस्कच्या मागे आपल्या दुसऱ्या अध्यक्षीय भाषणात सांगितले.

जो बायडेन म्हणाले, "अमेरिकन नेतृत्व जगाला एकत्र ठेवते. अमेरिकन युती आम्हाला आणि अमेरिकेला सुरक्षित ठेवते. अमेरिकन मूल्ये आम्हाला इतर देशांसोबत काम करण्यासाठी भागीदार बनवतात.

युद्धादरम्यान इस्रायलच्या सहलीवरून या आठवड्यात परत आल्यानंतर, २०२४ मध्ये पुढील वर्षीच्या निवडणुकीसाठी बायडेन यांना मतदार आणि कट्टरपंथी रिपब्लिकन यांच्यावर विजय मिळवायचा आहे.

व्हाईट हाऊस १०० अब्ज डॉलर्सचे पॅकेज जाहीर करण्यासाठी काँग्रेसला विनंती करत आहे. त्यात हमासबरोबरच्या युद्धात इस्रायलला दिलेला निधी आणि युक्रेनच्या रशियन आक्रमणाविरुद्धच्या लढाईसाठी निधीचाही समावेश असेल.

टॅग्स :AmericaअमेरिकाIsrael-Hamas warइस्रायल - हमास युद्धJoe Bidenज्यो बायडन