शहरं
Join us  
Trending Stories
1
महायुतीत एकनाथ शिंदेंची कोंडी; मुंबईत भाजपानं शिंदेसेनेला केवळ ५२ जागांचा दिला प्रस्ताव?
2
कोण आहे डोनाल्ड ट्रम्प यांची होणारी सून...! मंगळवारीच उरकला साखरपुडा, दोघे भारतातही येऊन गेलेले...
3
अमेरिकन शेअर बाजारात मोठा बदल! नॅस्डॅक २४ तास ट्रेडिंग सुरू करण्याच्या तयारीत; भारतीय गुंतवणूकदारांवर काय होणार परिणाम?
4
अमेरिकेत पॅलेस्टिनसह इतर ७ देशांतील नागरिकांना प्रवास बंदी; डोनाल्ड ट्रम्प यांचा मोठा निर्णय
5
Stock Market Today: सुस्त सुरुवातीनंतर सेन्सेक्स-निफ्टीमध्ये किंचित वाढ; ICICI Bank, Nestle, HDFC Bank मध्ये घसरण
6
महालक्ष्मी व्रत उद्यापन: ४ गुरुवार नेटाने केलेल्या महालक्ष्मी व्रताचे १८ डिसेंबर रोजी उद्यापन कसे करावे? वाचा विधी
7
'१२ लाख सैनिकांची गरज काय? त्यांना दुसरे काम लावा'; पृथ्वीराज चव्हाण यांनी स्पष्टच सांगितलं
8
आई मंदिराबाहेर फुले विकायची...! आयपीएलने मुलाला बनविले 'करोडपती', वडील मैदानावर...
9
LIC ची कोणत्या कंपनीत किती गुंतवणूक? सरकारनं दिली महत्त्वाची माहिती; टाटा, रिलायन्स, अदानीसह कोणत्या कंपन्या?
10
अंबरनाथमध्ये भाजपाचे उमेदवार पवन वाळेकर यांच्या कार्यालयावर गोळीबार; घटना सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात कैद
11
मुंबई-दिल्ली एक्स्प्रेसवेवर भीषण अपघात! धडक होताच उडाला भडका, तीन जणांचा आगीत झाला कोळसा
12
कॅरेबियन समुद्रात अमेरिकन युद्धनौकांनी 'या' देशाला घेरले; ट्रम्प यांनी दिला थेट युद्धाचा इशारा
13
'बिग बॉस मराठी ६'मध्ये दिसणार गौतमी पाटील? म्हणाली, "शो खूप छान आहे पण..."
14
ब्रिटनमध्ये 'नो एन्ट्री' : व्हिसाचे नियम कडक; ६७ टक्क्यांची मोठी कपात, आयटी, हेल्थ प्रोफेशनल्सना मोठा झटका!
15
प्रदूषणावरून संसदेत राजकीय 'युद्धबंदी'! जगातील सर्वाधिक प्रदूषित शहरांमध्ये भारताचा वरचा क्रमांक
16
'धुरंधर'च्या यशात अक्षय खन्ना कुठे गायब? अलिबागच्या घराची केली वास्तुशांती; व्हिडीओ व्हायरल
17
अग्निवीर आणि अन्य जवान यांच्यामध्ये भेदभाव का होतो?; मुंबई उच्च न्यायालयात याचिका; केंद्र सरकारला हायकोर्टाची नोटीस
18
ठाकरे बंधू जाहीरनामा, युती एकाच दिवशी जाहीर करणार? शिवाजी पार्क येथे प्रचाराची सांगता सभाही एकत्रित..?
19
१५ दिवसांत १४ हत्या, १७ अल्पवयीन आरोपींचा समावेश; राजधानी दिल्ली वाढत्या गुन्हेगारीनं हादरली
20
दोस्ती कुणाची? कुस्ती कुणाशी? महापालिका निवडणुकीच्या रणधुमाळीचा बिगुल
Daily Top 2Weekly Top 5

बाल्टिमोर ब्रिज दुर्घटनेला ५० दिवस उलटूनही २० भारतीय जहाजात अडकले; जाणून घ्या कारण

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 16, 2024 12:29 IST

बाल्टिमोरमध्ये पूल कोसळल्यानंतर जहाज अजूनही तिथेच अडकले आहे. जहाजासोबतच जहाजातील क्रू मेंबर्सही जहाजावर अडकून पडले आहेत. या क्रू मेंबरमध्ये २० भारतीय आणि एक श्रीलंकेचा नागरिक आहे.

२६ मार्च रोजी अमेरिकेतील बाल्टिमोर येथे पूल दुर्घटना घडली होती. या दुर्घटनेला होऊन ५० दिवस उलटले आहेत. यानंतरही जहाजातील कर्मचारी अजूनही तिथेच अडकले आहेत. या दुर्घटनेत बाल्टिमोरमधील पटापस्को नदीवर बांधलेला २.६ किलोमीटर लांबीचा 'फ्रान्सिस स्कॉट ब्रिज' श्रीलंकेला जाणारे सिंगापूरचा ध्वज घेऊन जाणारे ९८४ फूट लांबीचे मालवाहू जहाज पुलाच्या खांबावर आदळल्याने पूल कोसळला.

या भीषण अपघातात सहा जणांचा मृत्यू झाला होता. जहाजावरील क्रू मेंबर्समध्ये २० भारतीय आणि एक श्रीलंकेचा नागरिक आहे. अपघात झाल्यापासून चालक दल त्याच जहाजावर आहे आणि तपासात सहकार्य करत आहेत. 

भारतीय फुटबॉलचा नायक सुनील छेत्रीची निवृत्तीची घोषणा; झाला भावूक

अमेरिकेचे फेडरल ब्युरो ऑफ इन्व्हेस्टिगेशन या घटनेची चौकशी करत आहे. क्रू मेंबर्सची सुटका करण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत. यासाठी पुलाचा काही भाग पाडण्यात आला आहे. या घटनेनंतर जहाज ढिगाऱ्यात अडकले होते आणि प्रचंड दाबामुळे जहाजात अडकलेल्या लोकांना बाहेर काढण्यात अडचणी येत होत्या. 

'आपत्तीपूर्वी 'द डालीला' दोन वेळा वीजपुरवठा खंडित झाला होता. नॅशनल ट्रान्सपोर्टेशन सेफ्टी बोर्डच्या अहवालात बाल्टिमोर सोडण्यापूर्वी सुमारे दहा तासांपूर्वी दोन ब्लॅकआउट्सचाही तपशील देण्यात आला आहे.

व्हिसा निर्बंध आणि NTSB आणि FBI तपासांमुळे क्रू खाली उतरू शकत नाही. अपघातग्रस्त मालवाहू जहाजाचे नाव 'द डाली' असे आहे. द डालीचे मालक ग्रेस ओशन प्रायव्हेट लिमिटेडचे ​​प्रवक्ते जिम लॉरेन्स यांनी काही दिवसापूर्वी आयएएनएसला सांगितले की, भारतीय क्रू मेंबर्स जहाजावर आहेत आणि त्यांची स्थिती चांगली आहे.

'जहाजावर सामान्य कर्तव्ये पार पाडण्याव्यतिरिक्त, ते तपास आणि चालू असलेल्या बचाव कार्यात देखील मदत करत आहेत, असंही लॉरेन्स म्हणाले.

एप्रिलमध्ये, एफबीआयने तपास सुरू केला, तपासाचा एक भाग म्हणून एजंट द डालीमध्ये प्रवेश केला. बाल्टिमोर इंटरनॅशनल सीफेरर्स सेंटरचे कार्यकारी संचालक रेव्ह. जोशुआ मेसिक म्हणाले की, तपासाचा भाग म्हणून एफबीआयने त्यांचे सेलफोन जप्त केल्यामुळे क्रूचा संपर्क तुटला आहे.

 क्रूला विना डेटा सिम कार्ड आणि तात्पुरते सेल फोन देण्यात आले होते. त्यांना विविध समुदाय गटांकडून काळजी पॅकेज देखील मिळाले - यात भारतीय नाश्ता आणि अन्नाचा देखील समावेश आहे.

टॅग्स :Americaअमेरिका