शहरं
Join us  
Trending Stories
1
भय इथले संपत नाही! अमेरिका-इराण शस्त्रसंधी झाली तरी आखाती देश हाय अलर्टवर; तणाव कायम
2
आजचे राशीभविष्य, ०८ एप्रिल २०२६: नोकरदारांना ऑफिसमध्ये अनुकूल वातावरण, आर्थिक लाभाची शक्यता
3
अमेरिका-इराणमध्ये २ आठवड्यांसाठी युद्धबंदी; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याकडून हल्ले थांबवण्याची घोषणा
4
बंगालमध्ये मतदारयादीत 'महा-सफाई'! आगामी विधानसभा निवडणुकीआधी वगळली ९१ लाख नावे
5
इशारा : युद्धामुळे महागाई, व्याजदर वाढणार; ‘जेपी मॉर्गन चेस’चे सीईओ जेमी डिमन यांचे भाकीत
6
भोंदूबाबा अशोक खरात संबंधीच्या ४,६५० अश्लील लिंक डिलीट; ६० दिवसांत दोषारोपपत्र
7
पुनर्वसनानंतर १२ हजार कोटींचा बोजा; नवी मुंबईच्या गळ्याला बसणार लोकसंख्येचा फास
8
२०१४ मधील पोलिस कोठडी मृत्यू प्रकरणी सात पोलिसांविरुद्ध खुनाचा आरोप कायम
9
१०% श्रीमंतांच्या ताब्यात ४४% जमीन; ग्रामीण भागात ४६% कुटुंबे भूमिहीन; जमीनदारांचे वर्चस्व
10
निष्पाप विघ्नेशला मुख्यमंत्री निधीतून मदत; देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडून वसईतील घटनेची दखल
11
होर्मुझ खुली करण्याची शेवटची आशा संपली! UNSC मध्ये झाले मतदान, पण चीन-रशियाचे 'व्हिटो'अस्त्र
12
राजस्थानचा 'रॉयल' विजय! यशस्वी, वैभवने गोलंदाजांना धुतले, मुंबई इंडियन्सचा २७ धावांनी पराभव
13
नीलम शिंदेची झुंज संपली, तो कॉल ठरला काळीज चिरून टाकणारा; वडिलांना व्हिडीओ कॉलद्वारे घ्यावे लागणार अंतिम दर्शन
14
कडक! बुमराहचं वैभव सूर्यवंशीने असं केलं स्वागत! पहिल्याच ओव्हरमध्ये ठोकले दोन गगनचुंबी षटकार; पहा व्हिडिओ
15
अशोक खरातच्या अश्लील व्हिडीओंची १५ ते २० रुपयांना विक्री, गुन्हा दाखल, त्या व्यक्तीला लवकरच करणार अटक
16
"आज रात्री एका संस्कृतीचा अंत होईल..."; डोनाल्ड ट्रम्प यांची इराणला सर्वात मोठी धमकी
17
धडधड वाढली! इराणने 'या' शहरातील सर्व रेल्वे सेवा केल्या रद्द; इस्रायल-अमेरिकेचे हल्ले, तीन उड्डाण पूल उद्ध्वस्त
18
अवघ्या जगाला इंधनाची कमतरता, पण चीनला नाही जाणवली? २० वर्षांपूर्वीच केली होती तयारी
19
Viral Video: नदीच्या काठावर नवऱ्यासोबत मद्यपान, लोकांनी हटकताच म्हणाली,"आमच्यामुळेच तुमची घरं चालतात!"
20
NCL: एनसीएलमध्ये नोकरीची संधी, ५७७ जागांसाठी जाहिरात प्रसिद्ध; ९ एप्रिलपासून नोंदणी सुरू
Daily Top 2Weekly Top 5

गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंटने सुसिम मुकुल दत्ता यांच्या निधनाबद्दल व्यक्त केलं दुःख

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: July 10, 2025 16:58 IST

गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंटचे संचालक, डॉ. अजित पारुळेकर यांनी दत्ता यांच्या संस्थेतील चिरस्थायी योगदानाबद्दल आदरांजली वाहिली.

पणजी:गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट (GIM) हिंदुस्तान युनिलिव्हर लि. (HUL) चे माजी अध्यक्ष आणि १९९३ ते २००६ पर्यंत जीआयएमच्या बोर्ड ऑफ गव्हर्नर्सचे पहिले अध्यक्ष, सुसिम मुकुल दत्ता यांच्या निधनाबद्दल तीव्र दुःख व्यक्त करत आहे. दत्ता यांचे वयाच्या ८९ व्या वर्षी शनिवारी सकाळी मुंबईत निधन झाले.

भारताच्या कॉर्पोरेट क्षेत्रातील एक दिग्गज व्यक्तिमत्व असलेले दत्ता यांनी दूरदृष्टीचे नेतृत्व आणि परिवर्तनकारी धोरणांचा समृद्ध वारसा मागे ठेवला, ज्याने देशाच्या एफएमसीजी (FMCG) क्षेत्राला आकार दिला. ग्रामीण मार्केटिंगमधील त्यांच्या अग्रगण्य कार्यासाठी ओळखले जाणारे दत्ता यांनी १९९० ते १९९६ पर्यंत एचयूएलचे (तेव्हा हिंदुस्तान लिव्हर लि.) अध्यक्ष म्हणून काम केले. त्यांच्या कार्यकाळात, त्यांनी लिप्टन टी (Lipton Tea) आणि ब्रुक बाँड (Brooke Bond) कंपनीच्या दोन प्रमुख व्यवसायांचे ऐतिहासिक विलीनीकरण घडवून आणण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली.

दत्ता यांनी १९५० च्या दशकाच्या मध्यात एचयूएलमध्ये व्यवस्थापन प्रशिक्षणार्थी म्हणून आपल्या शानदार कारकिर्दीला सुरुवात केली आणि त्यानंतर त्यांनी आयएल अँड एफएस इन्व्हेस्टमेंट मॅनेजर्स (IL&FS Investment Managers), टाटा ट्रस्टी कं. (Tata Trustee Co.), फिलिप्स इंडिया (Philips India), कॅस्ट्रॉल (Castrol), पीअरलेस जनरल फायनान्स अँड इन्व्हेस्टमेंट कं. (Peerless General Finance & Investment Co.), लिंडे इंडिया (Linde India) आणि विशेषतः गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंटसह २१ प्रमुख संस्थांमध्ये नेतृत्व आणि गैर-कार्यकारी अध्यक्षपदाच्या भूमिका सांभाळल्या.

गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंटचे संचालक, डॉ. अजित पारुळेकर यांनी दत्ता यांच्या संस्थेतील चिरस्थायी योगदानाबद्दल आदरांजली वाहिली. "दत्ता यांनी गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंटच्या सुरुवातीच्या वर्षांना आकार देण्यात खूप महत्त्वाची भूमिका बजावली. जीआयएमच्या सुरुवातीच्या दशकात त्यांचे मार्गदर्शन संस्थेच्या आजच्या स्थितीचा पाया ठरले. आमच्या बोर्ड ऑफ गव्हर्नर्समधून औपचारिक निवृत्तीनंतरही ते जीआयएमशी जवळून संबंधित राहिले आणि त्यांनी आमच्या कॅम्पसला अनेकदा भेट दिली. आमच्या विकासाच्या महत्त्वाच्या काळात त्यांच्या बुद्धीमत्तेबद्दल, मार्गदर्शनाबद्दल आणि अटूट पाठिंब्याबद्दल आम्ही त्यांचे सदैव आभारी राहू. गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट सुसिम मुकुल दत्ता यांना एक दूरदृष्टीचे नेते आणि एक मौल्यवान मार्गदर्शक म्हणून नेहमी लक्षात ठेवेल, ज्यांचा वारसा भविष्यातील पिढ्यांना प्रेरणा देत राहील.

दरम्यान, गोवा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट (GIM) भारतातील अग्रगण्य बिझनेस स्कूलपैकी एक आहे, जे आपल्या शैक्षणिक उत्कृष्टतेसाठी, मजबूत उद्योग संबंधांसाठी आणि सामाजिकदृष्ट्या जबाबदार नेते घडवण्याच्या वचनबद्धतेसाठी ओळखले जाते.

टॅग्स :goaगोवा