शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'ऑपरेशन सिंदूरमध्ये ८ विमाने पडली'; 'टॅरिफ'ने भारत-पाक युद्ध थांबवल्याचा ट्रम्प यांचा नवा गौप्यस्फोट
2
जगातील सर्वात महागडं पॅकेज; मस्क यांची कमाई सिंगापूर, UAE, स्वित्झर्लंडच्या GDP पेक्षाही अधिक, किती मिळणार सॅलरी?
3
आजचे राशीभविष्य,०७ नोव्हेंबर २०२५: नवे कार्य हाती घेऊ नका; मतभेद होणार नाहीत याची दक्षता घ्यावी
4
“शेतकऱ्यांना मोफत नको म्हणणाऱ्या अजित पवारांना फुकटात जमिनी लाटण्याचा भस्म्या”: काँग्रेस
5
घटस्फोटाची चर्चा असतानाच प्रसिद्ध अभिनेत्री रुग्णालयात दाखल, चाहत्यांना चिंता
6
एकनाथ शिंदेंचा अजितदादांना धक्का! २५ सरपंच, पदाधिकाऱ्यांसह बड्या नेत्याचा शिवसेनेत प्रवेश
7
राजस्थानमध्ये पकडला गेला 'ओसामा'; इंटरनेट कॉलिंगवर ४ वर्षांपासून होता अफगाणिस्तानातील दहशतवाद्यांच्या संपर्कात
8
राणेंच्या काॅलेजमध्ये MBBS प्रवेशासाठी मागितले ९ लाख रुपये, CETने दिले चाैकशीचे आदेश
9
३ राजयोगात कार्तिक संकष्ट चतुर्थी: ८ राशींवर बाप्पा-धनलक्ष्मी कृपा; पैसा-पदोन्नती-भाग्योदय!
10
अग्रलेख: लोकशाहीवरच प्रश्नचिन्ह! एच-फाईल्स अन् निवडणूक प्रक्रियेवरील विश्वासालाच तडा
11
गंगर कन्स्ट्रक्शनवर १०० कोटींच्या फसवणुकीचा गुन्हा दाखल; एकच फ्लॅट दोघांना विकला!
12
हास्यास्पद खर्चमर्यादा अन् पैशांची उधळपट्टी... आगामी निवडणुकांमध्ये रंगणार वर्चस्वाची लढाई
13
२ अभियंत्यांना वाचवण्यासाठी रेल्वे कर्मचाऱ्यांच्या आंदोलनाने घेतला २ निष्पाप प्रवाशांचा बळी
14
अजित पवारांचे पुत्र पार्थ यांचा जमीन घोटाळा; ३०० कोटींत खरेदी केली १८०० कोटींची जमीन
15
तोपर्यंत 'त्या' नागरिकाला मतदानाचा अधिकार नाही; युवतीच्या अर्जावर ६ आठवड्यांत निर्णय घ्या!
16
नेरळ-माथेरान मिनी ट्रेनचे इंजिन पुन्हा धडधडले; मोठ्यांसह बच्चेकंपनी खूश; वेळापत्रकही जाहीर
17
शिंदेसेनेला अंगावर घेणारे भाजपाचे आमदार संजय केळकर निवडणूक प्रमुख; महायुतीची शक्यता दुरावली
18
ठाणे, दिवा अन् कल्याणमध्येही प्रवाशांचे प्रचंड हाल; लोकल कर्जतकडे वळवल्याने प्रवासी संतप्त
19
शिंदेसेना-भाजपचे परस्परांना युती तोडून टाकण्याचे आव्हान; दोन्ही गटांची एकमेकांवर टीकास्त्र
20
मेट्रोची भाडेवाढ? समितीसाठी केंद्राकडे प्रस्ताव; अंधेरी, दहिसर मेट्रो भाडे वाढण्याची शक्यता

"तुझ्या आईला कुणीतरी गोळी मारलीय"; १४ वर्षीय मुलीला आला फोन, त्यानंतर...

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 2, 2023 16:36 IST

सात वाजेपर्यंत ज्योतीने मुलीला फोन केला तोपर्यंत सर्व काही ठीक होते, मग काही वेळात काय झाले की ज्योतीला गोळी मारली हा प्रश्न मुलांना पडला आहे.

नवी दिल्ली - सात वाजण्याच्या सुमारास १४ वर्षांच्या रियाचा फोनवर मेसेज टोन वाजते. ती मेसेज चेक करते. मेसेज रियाच्या आईचा होता. 'थोड्या वेळात घरी पोहोचेन, चहा बनवून ठेव'. मेसेज वाचून थोड्या वेळाने रिया चहा बनवते, पण बराच वेळ होऊनही आई घरी परतली नाही तेव्हा ती अस्वस्थ होते. रियाची एक लहान बहीण आणि लहान भाऊ देखील घरी आईची वाट पाहत आहेत. तेवढ्यात रियाचा फोन वाजतो.

रियाने फोन उचलताच एक अनोळखी व्यक्ती तिला सांगते - 'तुझ्या आईला कोणीतरी गोळी मारली आहे' हे शब्द रियाच्या कानात घुमतात. तिच्या डोळ्यातून अश्रू वाहू लागतात, तोंडातून शब्दच निघत नाहीत. ही घटना दिल्लीतील विकासपुरी आणि पीरागढ़ी भागातील आहे, जिथे दोन दिवसांपूर्वी एका व्यक्तीने रियाची आई ज्योती यांना भर रस्त्यावर गोळ्या झाडल्या आणि नंतर पळून गेला. राजधानी दिल्लीत संध्याकाळी ७.३० च्या सुमारास गर्दीच्या ठिकाणी एका महिलेची हत्या करण्यात आली, मात्र मारेकऱ्याचा पत्ता लागलेला नाही. महिलेची पर्स आणि मोबाईलही घटनास्थळी पडून होता, त्यामुळे ज्योतीची हत्या दरोड्याच्या उद्देशाने झाली असावी असं म्हणता येणार नाही. मात्र, अद्याप ज्योतीच्या स्कूटीचा शोध लागलेला नाही.

मृत महिला कुरिअर कंपनीत डिलिव्हरी एजंट होतीज्योतीचा पती दीपक प्लास्टिकच्या कारखान्यात काम करतो. तीन अपत्ये असल्याने घरखर्च चालवण्यात अडचणी येत होत्या. मुलांच्या चांगल्या संगोपनासाठी आणि शिक्षणासाठी ज्योतीने पतीला मदत करण्याचा निर्णय घेतला होता. अवघ्या महिन्याभरापूर्वी तिने फ्लिपकार्टमध्ये डिलिव्हरी एजंट म्हणून नोकरी सुरू केली. आता घरची परिस्थिती चांगली होईल, मुलांना त्रास होणार नाही, या आशेवर होत्या. 

तीन मुलांच्या आईचा मारेकरी कोण?सात वाजेपर्यंत ज्योतीने मुलीला फोन केला तोपर्यंत सर्व काही ठीक होते, मग काही वेळात काय झाले की ज्योतीला गोळी मारली. तीन मुलांच्या आईचे कोण शत्रू होतं का? मुलांचे अश्रू थांबत नाहीत. त्यांच्या आईने कोणाचे काय बिघडवलं होतं? हे त्यांना समजत नाही. कुटुंबीयांच्या म्हणण्यानुसार, ज्योती किंवा तिच्या कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याचे कोणाशीही भांडण किंवा वैर नव्हते. ज्योती त्याच्या लहान कुटुंबात खूप आनंदी होत्या. छोटे छोटे क्षण आनंदाने साजरे करत होते.

घटनेवेळी स्कूटी चालवत होती महिलारोजच्या प्रमाणे ज्योती दुपारी कामाहून स्कूटीवरून घरी निघाली होती आणि संध्याकाळी तिला परतायचे होते. सकाळी ती आपल्या मुलांना शाळेत घेऊन जायची आणि नंतर त्यांना दिवसा घरी सोडायची. मुलांना घरी सोडल्यानंतरच ती कामावर निघून गेली. कुटुंबीयांच्या म्हणण्यानुसार, ज्योतीचा कोणाशीही काही संबंध नव्हता, मग तिची हत्या का झाली हा प्रश्न आहे. 

अद्याप मारेकऱ्याचा सुगावा लागलेला नाहीपोलिसांनी या घटनेचा तपास सुरू केला आहे, मात्र अद्यापपर्यंत हत्येचे कारण स्पष्ट झालेले नाही. मारेकऱ्याचाही शोध लागला नाही. पोलीस या प्रकरणाचा सर्व बाजूंनी तपास करत आहेत. आजूबाजूचे सीसीटीव्ही फुटेज काढण्यात आले, मात्र अद्यापपर्यंत मारेकऱ्याची ओळख पटलेली नाही. आश्चर्याची बाब म्हणजे ही घटना मीरा नगरच्या गजबजलेल्या सिग्नल परिसराच्या अगदी जवळ घडली, मात्र कोणीही गोळी झाडताना पाहिली नाही असे अनेक प्रश्न या हत्याकांडाशी निगडीत आहेत, मात्र त्याची उत्तरे अद्याप कुणालाही मिळाली नाहीत.