शहरं
Join us  
Trending Stories
1
महापालिका निवडणुकीत आघाडी असणार की नाही, त्वरीत सांगा! पुण्यातून शरद पवार गटाची जाहीर मागणी
2
Nitin Shete: नितीन शेटे यांच्या मृत्यूचे कारण वेगळेच? पोलीस अधीक्षकांनी केला महत्त्वाचा खुलासा
3
'अर्थव्यवस्था बंद करावी का?' रशियाकडून स्वस्त तेल खरेदी करण्याच्या वादाला भारताचे प्रत्युत्तर, आरसा दाखवला
4
Divya Deshmukh: बुद्धिबळाच्या पटावर नव्या 'क्वीन'चं राज्य! 'महाराष्ट्राची लेक' दिव्या देशमुख 'वर्ल्ड चॅम्पियन'; कोनेरु हम्पी उपविजेती
5
"ऑपरेशनला सिंदूर नाव देणं म्हणजे भावनांशी खेळ, एकाही देशाने साथ दिली नाही’’, अरविंद सावंत यांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल
6
'लाडकी बहीण योजनेला सुद्धा भ्रष्टाचारातून सुट्टी नाही'; रोहित पवारांचा अजित पवारांवर पलटवार, आदिती तटकरेंच्या खात्याचं प्रकरण काढलं
7
'शत्रूची किती विमानं पाडली, हे त्यांनी कधीच विचारलं नाही'; राजनाथ सिंह यांचा लोकसभेत राहुल गांधींवर निशाणा
8
थायलंड आणि कंबोडियामध्ये अखेर युद्धविराम! संघर्ष थांबला, या देशाची मध्यस्थी ठरली निर्णायक
9
टाटा ते HDFC बँक.. बाजाराच्या घसरणीतही 'हे' ५ स्टॉक करणार बंपर कमाई! एक्सपर्टने दिले टार्गेट प्राईज
10
बापरे! भारतात दहा रुपयांना मिळणारे पाणी 'या' देशात १ हजार रुपयांना मिळते; कारण काय?
11
कुठे फेडशील हे पाप? मैत्रिणीसोबत फिरायला गेल्याचा जाब विचारला म्हणून पत्नीला पेटवून दिले!
12
कश्मीर खोऱ्यात दहशतवाद्यांविरोधात 'ऑपरेशन महादेव'चे तांडव! कसे ठरते ऑपरेशनचे नाव?
13
अवघ्या १९व्या वर्षी 'वर्ल्ड चॅम्पियन', विजयानंतर दिव्या देशमुखची आईला घट्ट मिठी, आनंदाश्रू अनावर (Video)
14
भारताला नकोय चीनचा पैसा; दरवाजे बंदच ठेवण्याचे संकेत, ड्रॅगनसाठी काय संदेश?
15
"आज आम्ही सत्तेत आहोत, पण कायमच सत्तेत राहू असे नाही"; सरंक्षण मंत्री राजनाथ सिंह संसदेत काय म्हणाले?
16
Nag Panchami 2025 Upvas: भावाच्या रक्षणासाठी करतात नागपंचमीचा उपास; पूजेच्या वेळी टाळा 'ही' एक चूक!
17
बाजार २ महिन्यांच्या नीचांकी पातळीवर! सेन्सेक्स-निफ्टी कोसळले, पण 'या' शेअरने दिला छप्परफाड परतावा!
18
₹३०० वरुन १ रुपयांवर आला 'हा' शेअर; विक्रीसाठी गुंतवणुकदारांची रांग, नकारात्मक बातमीचा परिणाम
19
Mumbai Local: पाऊस नसतानाही लोकलमधून छत्री घेऊन प्रवास, पण कारण काही वेगळच!
20
पहलगाम हल्ल्यातील मास्टरमाईंडचा खात्मा, एन्काऊंटरचे फोटो समोर, मिळाली धक्कादायक माहिती

Swapna Shastra: स्वप्नात साप दिसणे किंवा सर्पदंश होणे हे शुभ की अशुभ? स्वप्नशास्त्र काय सांगते पहा!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 22, 2024 07:00 IST

Swapna Shastra: झोपेत पडणारी आणि जाग आल्यावर अस्वस्थ करणारी स्वप्न दीर्घकाळ मनात घोळत राहतात, त्याचा अन्वयार्थ जाणून घेऊ. 

साप पाहून आनंद झाला, असा कोणीही मनुष्य या भूतलावर नाही. अर्थात सर्पदर्शनासाठी निघालेले पशूमित्र, अभ्यासक, सर्पमित्र हे अपवाद आहेच. परंतु सर्वसामान्य माणसाला सापाच्या नुसत्या नावाने घाम फुटेल. तर तो प्रत्यक्ष पाहिला तर घाबरगुंडी उडणारच!  मग स्वप्नात साप दिसत असेल, तोही वारंवार, तर अस्वस्थता वाढणे स्वाभाविक आहे. चला जाणून घेऊया सर्पदर्शनामागील शास्त्रीय संकेत.

स्वप्न पडण्याच्या काही ठराविक अवस्था आहेत. ज्या गोष्टी आपण दिवसभरात पाहतो, ज्या घटना दिवसभरात घडतात, त्याच्याशी संलग्न असलेली स्वप्नं झोपेत दिसतात. अशी कितीतरी स्वप्नं पाहून आपण विसरूनही जाता़े

एकदा पाहिलेले स्वप्न काही कालावधीत पुन्हा दिसणे. याचा अर्थ पाहिलेल्या स्वप्नावर आपण सतत विचार करत राहिलो, तर तेच विषय डोक्यात, मनात आणि स्वप्नात घोळत राहतात. त्याकडेही आपण गांभीर्याने पाहत नाही. 

पहाटे सूर्योदयापूर्वी पडलेली स्वप्न खरी ठरतात असे म्हणतात. परंतु कधी? जर आपण ती कोणाला सांगितली नाहीत, तर! वाईट स्वप्न असेल, तर या विषयातील तज्ज्ञ व्यक्तीचे मार्गदर्शन घेणे इष्ट ठरते. अथवा आपल्या स्वप्नांचा बोलबाला करू नये, त्याचे विपरित परिणाम भोगावे लागतात. पहाटेची स्वप्न फार गंभीर स्वरूपाची नसतील, तर त्याकडे सहज दुर्लक्ष करता येते.

परंतु, जेव्हा स्वप्नात सापासारखे विषारी प्राणी वारंवार दिसू लागतात, तेव्हा आपण त्या स्वप्नांचा अर्थ शोधू लागतो. परंतु साप स्वप्नात का येतो, या अतिविचारानेही सर्पदर्शन वारंवार होत राहते. 

सर्पदर्शनाचे संकेत शास्त्रात दिलेले नाहीत. परंतु स्वप्नविचार या ग्रंथात, तसेच ब्रह्मवैवर्तपुराणातील ७७ व्या अध्यायात म्हटले आहे, नुसते सर्पदर्शन होत असेल, तर ठीक; परंतु सर्पदंश होत असेल, तर तुमची आर्थिक स्थिती ढासण्याची शक्यता आहे. त्यातही पांढरा साप दिसणे शुभ मानले जाते. मात्र काळ्या सापाचे दर्शन आणि त्याने केलेला दंश, या दोन्ही गोष्टी वारंवार दिसत असतील, तर तज्ज्ञांकडून यावर उकल जाणून घ्यावी. आपली आर्थिक स्थिती सांभाळावी. खर्चावर नियंत्रण ठेवावे. आणि स्वप्नात फार काळ न जगता, वास्तवाचा विचार करण्यावर भर द्यावा.