शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'सेव्हन सिस्टर्स' तोडण्याची धमकी खरी होणार; शेख हसीनांच्या मुलाने भारताला केले अलर्ट
2
फोर्डचा मोठा निर्णय! LG सोबतचा ५८,७३० कोटींचा बॅटरी करार रद्द; डोनाल्ड ट्रम्प ठरले व्हिलन...
3
पट्ट्याने मारहाण, तोंड दाबलं; ईश्वरपुरात आठवीतील मुलीवर ओळखीतल्याच दोघांकडून बलात्कार, विवस्त्र अवस्थेतच आली चालत
4
Stock Market Today: शेअर बाजाराची कमकुवत सुरुवात; सेन्सेक्स १५० अंकांनी घसरला, IT, PSU Bank मध्ये तेजी
5
'शांतता चर्चा केली नाही तर युक्रेनचा आणखी भाग बळकावू'; व्लादिमीर पुतीन यांची धमकी, युरोपीय नेत्यांना म्हणाले डुकराच्या औलादी
6
Big Banks Rate Cut: नव्या वर्षाच्या आधीच खूशखबर! SBI, PNB सह 'या' ८ बँकांनी स्वस्त केले व्याजदर, किती कमी होणार EMI?
7
२ कोटींपर्यंत दंड अन् बंद होणार विद्यापीठ?; केंद्र सरकार करणार उच्च शिक्षण क्षेत्रात मोठा बदल
8
Rana Daggubati Weight Loss: नॉनव्हेज पूर्ण बंद, मीठ कमी आणि...; तब्बल ३० किलो वजन घटवण्याचा 'भल्लालदेव' फॉर्म्युला
9
शिक्षणासाठी रशियाला गेला, युक्रेन युद्धात मृत्यू झाला; आधीच MEA कडून सुरक्षा मागितली होती
10
ढाका येथे उच्चायुक्त कार्यालयाबाहेर आंदोलन; बांगलादेशी कट्टरपंथी नेत्याची भारताला पोकळ धमकी
11
अमेरिकेची आणखी २० देशांना 'नो एंट्री'; राष्ट्रीय सुरक्षेसाठी डोनाल्ड ट्रम्पच्या सरकारने घेतला निर्णय
12
Ram Sutar Death: शिल्पकलेचा उपासक काळाच्या पडद्याआड! महाराष्ट्र भूषण राम सुतार यांचे निधन
13
'धुरंधर'ला मिळालेलं प्रेम पाहून अखेर अक्षय खन्नाने दिली पहिली प्रतिक्रिया, तीन शब्दांत म्हणाला-
14
दिल्ली-एनसीआर दाट धुक्यात बुडाले, IND विरुद्ध SA चौथा T20I सामना रद्द; दृश्यमानता शून्यावर
15
SEBI नं तीन दशकं जुन्या ब्रोकिंगच्या नियमांत केले महत्त्वाचे बदल; अनेक मोठ्या सुधारणांनाही मंजुरी, जाणून घ्या
16
...तर पाकिस्तानात उद्रेक होणार?, फिल्ड मार्शल असीम मुनीर संकटात सापडले; अमेरिकेचा दबाव वाढला
17
नाशिकमध्ये भाजपा-शिंदेसेना महायुतीत ८५-३७ चा फॉर्म्युला; उद्धवसेना-मनसेचं तगडं आव्हान
18
आजचे राशीभविष्य, १८ डिसेंबर २०२५: या राशींना धनप्राप्ती होईल, आज यांचे विवाह जुळतील
19
आता कुठे गेले कोपर-ढोपर? आयपीएलचे करोडोंचे लिलाव आणि हतबल शेतकऱ्याची 'किडनी' विक्री
20
जास्त पीक! शेतात तयार झाल्या प्रचंड 'विहिरी'! तुर्कीतील शेतकऱ्यांनी स्वतःहून ओढवून घेतलेली आपत्ती
Daily Top 2Weekly Top 5

१ लाख ७२ हजार ४३० बालकांचे होणार पोलिओ लसीकरण

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: February 5, 2021 05:28 IST

अमरावती : जिल्हाभरात रविवार, ३१ जानेवारी रोजी पल्स पोलिओ लसीकरण मोहिमेद्वारे शून्य ते पाच या वयोगटातील प्रत्येक ...

अमरावती : जिल्हाभरात रविवार, ३१ जानेवारी रोजी पल्स पोलिओ लसीकरण मोहिमेद्वारे शून्य ते पाच या वयोगटातील प्रत्येक मुलाला पोलिओचा डोस दिला जाणार आहे. १ लाख ७२ हजार ४३० बालकांचे लसीकरण यात होणार आहे. मोहिमेत बूथ ॲक्टिव्हिटीद्वारे ग्रामीण भागात १ लाख ३५ हजार ३५२, तर नागरी भागात ३७ हजार ७८ असे एकूण १ लाख ७२ हजार ४३० बालकांचे लसीकरण होणार आहे. ग्रामीण भागात १ हजार ७६३ व नागरी भागात २०० असे १९६३ बूथ असतील. त्याकरिता जिल्ह्यात ४ हजार ८३० स्वयंसेवकांचे मनुष्यबळ असेल. विविध सार्वजनिक उपक्रम राबवून लसीकरण मोहीम यशस्वी करण्याच्या सूचना देण्यात आलेल्या आहेत. गावांमधील प्रत्येक नवजात शिशूची माहिती गोळा करण्याबाबत प्राथमिक आरोग्य केंद्रांना सूचित करण्यात आले आहे. जिल्ह्यात १४ हजार ५४८ लसकुपी, १४२३ लस कॅरिअर, ५ हजार ५८८ आइसपॅक, नोंदीसाठी आवश्यक मार्कर पेन आदी सर्व साहित्य उपलब्ध झाल्याची माहिती आरोग्य यंत्रणेकडून देण्यात आली. अंगणवाडी, शाळा, बसस्थानक, रेल्वेस्थानक, टोलनाके, सर्व रुग्णालये, प्राथमिक आरोग्य केंद्रे, उपकेंद्रे येथे लसीकरण होणार आहे.

नुकतेच बाळ जन्मलेले असेल, यापूर्वी डोस दिला असेल तरीही द्यावा. बाळ आजारी असेल तर वैद्यकीय अधिकारी यांच्या सल्ल्याने डोस द्यावा, असे आवाहन करण्यात आले आहे.

------------------------

एकही बालक लसीकरणापासून सुटू नये -पालकमंत्री

जिल्ह्यातील सर्व बालकांना १०० टक्के लसीकरण झाले पाहिजे. महामार्गावरील रस्त्याच्या बाजूला वास्तव्यास असलेली घरे, धाबे, शेतातील लाभार्थी, पूल व इमारतीच्या बांधावर असलेल्या मजुरांची बालके, भटक्या लोकांची बालके, याशिवाय बाजाराच्या दिवशी येणारे बालके या सर्वांचे लसीकरण व्हावे. त्यासाठी मोबाइल पथकांनी सर्वदूर पोहोचून मोहीम यशस्वी करावी, असे निर्देश पालकमंत्री यशोमती ठाकूर यांनी यंत्रणांना दिले आहेत.

--------------------------------

शून्य ते पाच वयोगटातील बालकांचे लसीकरण करा

रविवारी होणाऱ्या पल्स पाेलिओ लसीकरण मोहिमेत शून्य ते पाच वयोगटातील बालकांचे लसीकरण करून घेण्यासाठी पालकांनी स्वयंस्फूर्तीने पुढाकार घ्यावा, असे आवाहन जिल्हाधिकारी शैलेश नवाल, जिल्हा परिषदेचे अध्यक्ष बबलू देशमुख, आरोग्य सभापती बाळासाहेब हिंगणीकर, मुख्य कार्यकारी अधिकारी अमोल येडगे, जिल्हा शल्यचिकित्सक श्यामसुंदर निकम, जिल्हा आरोग्य अधिकारी दिलीप रणमले, माताबाल संगोपन अधिकारी विनोद करंजेकर यांनी केले आहे.

---------------------------------

राठी विद्यालयात अटल टिंकरिंग लॅबचे जिल्हाधिकाऱ्यांच्या हस्ते उद्घाटन

अमरावती : विद्यार्थ्यांमध्ये उपजत कुतूहल व संशोधनवृत्ती असते. तिची जोपासना होणे आवश्यक असते. राठी विद्यालयात विद्यार्थ्यांनी साकारलेले प्रकल्प पाहून त्यांच्यातील प्रज्ञा व संशोधनवृत्तीची जाणीव होते, असे जिल्हाधिकारी शैलेश नवाल यांनी नुकतेच येथे सांगितले.

श्री गणेशदास राठी विद्यालयात अटल टिंकरिंग लॅबचे उद्घाटन करताना जिल्हाधिकारी नवाल बोलत होते. संस्थेचे अध्यक्ष वसंतकुमार मालपाणी, नंदकिशोर कलंत्री, जुगलकिशोर गट्टाणी, गोविंद लाहोटी आदी उपस्थित होते.

यावेळी विद्यार्थ्यांच्या तंत्रज्ञानाधारित प्रकल्पाचे जिल्हाधिकाऱ्यांनी अवलोकन व कौतुक केले. नीती आयोगाच्या अटल इनोव्हेशन मिशनमध्ये अटल टिंकरिंग लॅब या योजनेत अनेक शाळांचा समावेश आहे. विद्यार्थ्यांमधील कौशल्य विकसनासाठी ही योजना सुरू आहे. आधुनिक प्रयोगशाळेत इलेक्ट्रॉनिक पार्ट्स, मेकॅनिक, इलेक्ट्रिकल, थ्रीडी प्रिंटर, ड्रोन, रोबोटिक्स किट्स आदी साधने उपलब्ध आहेत.

उपमुख्याध्यापिका मीना शर्मा, शैलेश सुताने, रवींद्र सारडा यांनी स्वागत केले. वृंदा मराठे यांनी सूत्रसंचालन केले.