शहरं
Join us  
Trending Stories
1
वऱ्हाडाचा टेम्पो उलटला, एक ठार, २५ जखमी; अहमदपूर तालुक्यातील घटना
2
भारतानं PoK ताब्यात घ्यावा, तेथील जनतेचीच इच्छा; आता केव्हाही आत घुसू शकतो 'हिंदुस्तान', शाहबाज यांचा खेळ फसला!
3
भिवंडीत खासगी बसला अपघात; आठ वर्षांच्या मुलीचा मृत्यू, १० ते १२ जण जखमी
4
सुरक्षेत त्रुटी, गृहमंत्री राजीनामा देणार का? पहलगाम हल्ल्याबाबत काँग्रेसचे सरकारला 6 प्रश्न...
5
भारताच्या कारवाईनं पाकिस्तान घबरला; मित्र देशांकडे मदत मागायला गेला, मिळाला मोठा झटका!
6
"काश्मीर सुरक्षित नाही हे पहलगाम हल्ल्यानंतर समोर आलं"; जयंत पाटलांचा केंद्र सरकारवर निशाणा
7
२०८० पर्यंत देवेंद्र फडणवीसच मुख्यमंत्री राहिले तरीही आम्हाला अडचण नाही- रामदास कदम
8
अखेर निर्णय झाला! सिंधू पाणी करार स्थगित, पाकिस्तानला एक थेंबही पाणी मिळणार नाही...
9
CSK च्या बालेकिल्ल्यात १७ वर्षांनी 'सूर्योदय'! SRH नं 'करो वा मरो' प्रवासातील पहिली लढाई जिंकली
10
'हिंसाचार पसरवण्यासाठी वारंवार धर्माचा वापर…'; पहलगाम हल्ल्यानं व्यथित बंगाली शिक्षकानं इस्लाम सोडला
11
वैष्णवीदेवीचे तिकीट न मिळाल्याने काही तास अधीच पहलगाम साेडले, पुण्यात पोहोचल्यावर हल्ल्याचे वृत्त धडकले...!
12
“२०३४ पर्यंत देवेंद्र फडणवीसच मुख्यमंत्री असतील”; चंद्रशेखर बावनकुळे यांचे मोठे भाकित
13
पहलगाम हल्ला: २३२ प्रवाशांना घेऊन तिसरे विमान महाराष्ट्रात! आतापर्यंत ८०० प्रवासी सुखरूप परत
14
पहलगाम हल्ल्याचा राग काढला; लातूरची लेक ज्योती पवारने पाकिस्तानचा धुव्वा उडवला..!!
15
अमरावती: १५ वर्षीय मुलीची किडनी 'फेल', वडिलांनी लेकीसाठी केली किडनी दान; शस्त्रक्रिया यशस्वी!
16
देश दु:खात असताना सत्कार करून घ्यायला भाजप नेत्यांना लाज कशी वाटत नाही?- अतुल लोंढे
17
मासेमारीला कृषीचा दर्जा देण्याचा फार काही फायदा नाही, योजना फसवीच- काँग्रेसची टीका
18
पहलगाम हल्ला: अमेरिकेचा मोठा निर्णय, गुप्तचर यंत्रणेने दिली गॅरंटी; भारताला खंबीर समर्थन
19
पहलगाम हल्ल्यातील संशयित खेचरवाला ताब्यात; याने विचारलेला धर्म, महिला पर्यटकाचा दावा
20
“लाल संविधान घेऊन फिरणारे राहुल गांधी...”; सावरकरांवरील विधान प्रकरणी CM फडणवीसांचा पलटवार

कोपरगावचा तरूण फसला, सरकारी कामांच्या ठेक्यांसाठी तब्बल दीड कोटी रुपये गमावून बसला!

By सचिन धर्मापुरीकर | Updated: January 23, 2024 17:12 IST

मालेगाव येथील भरत उदयसिंग परदेशी याचे विरुद्ध गुन्हा दाखल झाला असून भावेश रामचंद्र थोरात (वय ३५) असे फसवणूक झालेल्या तरूणाचे नाव आहे.

कोपरगाव (जि. अहमदनगर) : कोपरगाव शहरातील तरुणास विविध सरकारी कामांचा ठेका देतो म्हणून १ कोटी ४० लाख रूपयांना फसविल्या प्रकरणी शहर पोलीस ठाण्यात न्यायालयीन आदेशाने गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. मालेगाव येथील भरत उदयसिंग परदेशी याचे विरुद्ध गुन्हा दाखल झाला असून भावेश रामचंद्र थोरात (वय ३५) असे फसवणूक झालेल्या तरूणाचे नाव आहे.

भरत परदेशी हा मालेगाव येथील रहिवासी असून व फिर्यादी भावेश थोरात कोपरगाव शहरातील कर्मवीरनगर येथील रहिवासी आहे. त्यांची मित्रांच्या मार्फत ओळख झाली. त्यातून परदेशी याने बड्या नेत्यांसोबत उठबस आहे, मी तुझा फायदा करून देऊ शकतो असे सांगितले. त्यास बळी पडून भावेश थोरात याने पुणे येथील हवेली येथे एल. अँड. टी. कंपनीचे नळ बसविण्याचा ठेका देतो या नावाखाली त्याकडून दि. २३ एप्रिल २०१९ रुपये ०१ लाख, २६ एप्रिल ०१ लाख,०५ मे रोजी ०१ लाख, १३ मे रोजी ३० हजार, ०७ जून ०१ लाख, २८ जून रोजी ५० हजार, २० जुलै रोजी ०१ लाख, २३ जुलै रोजी ०१ लाख,०३ ऑगष्ट रोजी ०२ लाख, २४ ऑगष्ट रोजी ०२ लाख, २४ ऑगष्ट रोजी ०२ लाख, १० सप्टेंबर रोजी ०२ लाख, ३० ऑक्टोबर रोजी दोनदा ०२ लाख बँकेतून,१५ सप्टेंबर रोजी १.५० लाख, असे सन-१०१९ साली एकूण २२ लाख ४५ हजार रुपये लुबाडले होते.

त्या नंतर आरोपीने, ०८ दिवसात दुसरे काम सुरु करतो व तुझे पैसे काढून देतो असे म्हणून विशाखापट्टणम येथे घेऊन गेला व सरकारी इमारतीस रंग देण्याचे काम देतो असे सांगुन ०८ लाख रुपयांना घेतले. एवढे कमी की काय त्याने पुन्हा एकदा, सोलरचे काम मिळवून देतो, म्हणून केंद्रीय मंत्र्यांकडे नेऊन व केबिन बाहेर बसवून ३० लाख रूपये खात्यात जमा करण्यास सांगितले होते. ती रक्कमही थोरात यांनी जमा केली. त्यानंतरही कुठलेही काम दिले नाही. पाठपुरावा करून त्याने सहा महिन्यानंतर १७ लाख रुपयांची मागणी केली होती. दि.०६ नोव्हेंबर २०२० रोजी एक करार करून दिला होता. त्यास बळी पडून फिर्यादीने पुन्हा एकदा आरोपीच्या खात्यावर १७ लाख रुपये वर्ग केले होते. त्या पोटी बनावट शिक्के व कागदपत्र वापरून फसवणूक केली आहे.

दरम्यान त्यानंतर पुन्हा एकदा सरकारचा ड्रीम प्रोजेक्ट आला असून त्या रेशन कार्ड प्रोजेक्टचे काम देतो असे सांगून आणखी एकदा ४० लाख रुपये जमा करायला लावले होते. त्यानंतर काम दिले नाही. दरम्यान पुन्हा एकदा फास टाकून त्याने फिर्यादिस करारनामा करून दिला व राज्यात महामार्गावर पोल बसवून त्यावर सी.सी.टी.व्ही.कॅमेरे बसवून द्यायचे आहे. असा नवा बनाव तयार केला व त्या बाबत २ कोटी ८६ लाख ८५ हजार ८०० रुपयांचे कॅमेरे, पोल, नाटबोल्ट असे साहित्य दिले होते. व तसा करारनामा करून दिला होता. त्या बदल्यात परदेशी याने फिर्यादी कडून पुन्हा एकदा ५० लाख रुपयांचा गंडा घातला होता.

१ कोटी ४० लाख रुपयांची फसवणूक झाल्यानंतर थोरात यांनी कोपरगाव येथील न्यायालयात दावा दखल करून तो कोपरगाव शहर पोलीस ठाण्यात वर्ग केला आहे. दरम्यान या प्रकरणी फिर्यादी भावेश थोरात याने आरोपी भरत परदेशी याचे विरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. 

टॅग्स :fraudधोकेबाजीPoliceपोलिस