शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Matheran: माथेरानमधील तलावात नवी मुंबईचे तिघे बुडाले, एकाला वाचवण्यासाठी दोघांनी घेतल्या उड्या
2
आजचे राशीभविष्य - १६ जून २०२५, लाभदायी दिवस, व्यापार, व्यवसायात अपेक्षित यश मिळण्याची शक्यता
3
Kedarnath helicopter crash: पत्नीच्या ‘बर्थडे’साठी गेलेले यवतमाळचे कुटुंब केदारनाथला हेलिकॉप्टर अपघातात ठार
4
घ्या पैसे, करा पेरणी; राज्याचा कृषी कर्ज टक्का वाढला!
5
Pune Maval bridge collapses: कुंडमळाचा ३५ वर्षे जुना पूल कोसळला, इंद्रायणीत पर्यटक अनेक वाहून गेले, ५२ जणांना वाचविले 
6
विशेष लेख: महापालिकेचा कारभारही हायकोर्टानेच करायचा का..?
7
कुंडमळा पूल दुर्घटनेतील मृतांचा आकडा चारवर; पाच वर्षांच्या बालकासह चौघांचा मृत्यू
8
विशेष लेख: अकरावी प्रवेशात शिक्षण विभाग नापास!
9
सोनिया गांधींची प्रकृती अचानक बिघडली, सर गंगाराम रुग्णालयात दाखल
10
खामेनेईंवर कोसळणार होते इस्रायली मिसाईल; डोनाल्ड ट्रम्प यांनी थांबवलं म्हणून...
11
कुंडमळा पूल घटनेतील मृतांच्या नातेवाईकांना पाच लाखांची मदत; जखमींच्या उपचाराचा खर्च शासन करणार
12
Bridge Collapses : पूल दुर्घटनेबाबत अमित शाहांनंतर PM नरेंद्र मोदींचाही CM देवेंद्र फडणवीसांना फोन
13
भारत-पाकिस्तान संघर्ष रोखला तसा इराण-इस्त्रायल युद्ध थांबवणार; डोनाल्ड ट्रम्प यांचा दावा
14
Pune Bridge Collapse: जुन्या पुलांचे स्ट्रक्चरल ऑडीट करण्याच्या सूचना; उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे निर्देश
15
Viral Video : किती तो लग्नाचा आनंद! नवरदेवाचा 'असा' भन्नाट उत्स्फूर्त डान्स कधी पाहिलाच नसेल!
16
भाजप नेत्यांनी संघासमोर मांडला निवडणुकीच्या तयारीचा रोडमॅप; मुख्यमंत्री, गडकरींची उपस्थिती
17
विशेष लेख: ढिसाळ रेल्वे, बेदरकार प्रवासी हेच जबाबदार!
18
इराणची राजधानी तेहरान हादरली: इस्रायलचे एकामागोमाग एक हल्ले; नागरिक भयभीत!
19
वळ केमिकल गोदामाला भीषण आग; एका कामगाराचा होरपळून मृत्यू
20
जावयाने केली सासऱ्याची हत्या, गडचिरोली जिल्ह्यातील घटना, आरोपीला अटक

राज्य सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे ३५ गावांचा पाणीप्रश्न प्रलंबित

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: April 13, 2021 04:21 IST

माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस हे आज मंगळवेढा तालुक्यातील बोराळे, नंदेश्वर, डोंगरगाव व मंगळवेढा येथे भाजप उमेदवार समाधान आवताडे यांच्या ...

माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस हे आज मंगळवेढा तालुक्यातील बोराळे, नंदेश्वर, डोंगरगाव व मंगळवेढा येथे भाजप उमेदवार समाधान आवताडे यांच्या प्रचारार्थ आले होते. यावेळी ते बोलत होते.

व्यासपीठावर खासदार जयसिद्धेश्वर महाराज, माढ्याचे खासदार रणजितसिंह नाईक-निंबाळकर, भाजप नेत्या चित्रा वाघ, आमदार प्रशांत परिचारक, माजी सहकारमंत्री आमदार सुभाष देशमुख, माजी मंत्री हर्षवर्धन पाटील, आमदार गोपीचंद पडळकर, आमदार सचिन कल्याणशेट्टी, धैर्यशील मोहिते-पाटील, माजी मंत्री राम शिंदे, आमदार राम सातपुते, माजी पालकमंत्री विजयकुमार देशमुख, जिल्हाध्यक्ष श्रीकांत देशमुख, प्रा. बी.पी. रोंगे, नामदेव जानकर, बाळा भेगडे आदी उपस्थित होते.

देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, दुष्काळी भागातील शेतकऱ्यांना आजपर्यंत पाणी देतो म्हणून अनेक भूलथापा देऊन हे निवडून आले होते. पण पाणी काही मिळाले नाही. निवडणूक आली की कोणता तर बनावट कागद दाखवून फसवणूक करून मते मिळवली. सामाजिक कार्याची आवड, मेहनती संघर्ष करणारा नेता म्हणून समाधान आवताडे यांना भाजपने उमेदवारी दिली आहे. आता दामाजीच्या मागे पांडुरंग उभा असल्याने समाधान आवताडे यांचा विजय निश्चित असल्याचे ते म्हणाले.

गेल्या दीड वर्षात या सरकारचे नाव बदलून महावसुली आघाडी नाव झाले आहे. जिथे जाऊ तिथे खाऊ अशी या सरकारमधील मंत्र्यांची कामे आहेत.

कोरोनाकाळात राज्यातील नागरिकांना एकाही रुपयांची मदत ठाकरे सरकारने केली नाही. जे मुख्यमंत्री बांधावर जाऊन सांगत होते हेक्टरी ५० हजार रुपये मदत मिळवून देऊ. पण या सरकारने कवडीमोल मदत केली. सावकारी पद्धतीने वीजबिलाची शेतकऱ्यांकडून वसुली केली. थकबाकीच्या नावाखाली यांनी शेतकऱ्यांची वीज कट केली, ट्रान्स्फर उचलून नेल्याचे पाप यांनी केले असल्याचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले.

कारखान्याचा मोबदला घेतात; मग सभासदत्व रद्द कसे : आवताडे

ही निवडणूक विधानसभेची आहे. पण विकासाचा मुद्दा बाजूला ठेवून ते कारखान्याविषयी बोलत आहेत. या मतदारसंघात विरोधकांनी कोणती विकासाची कामे केली, ते सांगावे.

विरोधक दामाजीच्या सभासदांवर बोलत आहेत, अफवा पसरवत आहेत. पण दामाजीच्या एकाही सभासदाचे सदस्यत्व रद्द होणार नाही. कारखान्याचा मोबदला सर्व सभासद घेत आहेत. मग सभासत्व रद्द कसे होईल, असा प्रश्न उमेदवार समाधान आवताडे यांनी उपस्थित केला.