शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'होर्मुझ'वरून तणाव वाढला! अमेरिका आजपासून करणार इराणची नाकेबंदी, सेंट्रल कमांडचा इशारा
2
Top Marathi News LIVE Updates: आशा भोसले यांच्या पार्थिवावर आज संध्याकाळी अंत्यसंस्कार
3
पिंपरी: धक्कादायक! प्राध्यापकाच्या छळामुळे विद्यार्थिनीने उचललं टोकाचं पाऊल, एकाला अटक
4
Gold Silver Price Today: आज सोन्या-चांदीच्या किमतीत मोठी घसरण; खरेदी करणार असाल तर पाहा तुमच्या शहरातील २४K, २२K, १८K Gold चे नवे दर
5
IPL 2026 Points Table : गत चॅम्पियन RCB टॉप ३ मध्ये; पाचवेळच्या विजेत्या MI अन् CSK ची अवस्था बिकट
6
धर्मांतर प्रयत्नप्रकरणी नाशिकमधील 'त्या' बहुराष्ट्रीय कंपनीतील आरोपी निलंबित
7
वेतनवाढीच्या मागणीवरून कामगार आक्रमक; वाहनांची तोडफोड आणि दगडफेक, नोएडातील घटना!
8
ट्रम्प यांच्या धमकीनंतर शेअर बाजारात भूकंप; सेन्सेक्स १४०० अंकांनी आपटला; निफ्टी २४ हजारांच्या खाली
9
सिंधुदुर्ग जिल्ह्यात ग्रामपंचायतीच्या १००हून अधिक रिक्त जागांसाठी पोटनिवडणुकीची नोटीस जारी
10
SBI Home Loan: स्टेट बँकेतून ५० लाख रुपयांचं होम लोन घ्यायचंय; पाहा किती असावी लागेल सॅलरी?
11
IPL 2026: भर मैदानात टिम डेव्हिडची ‘दादागिरी’! पंचांच्या हातून चेंडू हिसकावला अन्...; पाहा नेमकं काय घडलं?
12
वेगाचा बादशाह जेव्हा स्वराभिषेकात न्हाऊन निघाला, ब्रेट लीने आशा भोसले यांच्यासोबत गायले होते गाणे
13
वाटाघाटी फिसकटल्या, आता पुन्हा युद्ध... ट्रम्प यांच्या आदेशाने इराणवर परत सुरु होणार हल्ले?
14
आजचे राशीभविष्य, १३ एप्रिल २०२६: नकारात्मकता दूर ठेवा, लाभ होईल, मान-सन्मान वाढेल!
15
Accident: लग्नाहून परतताना मृत्यूनं कवटाळलं, हापूड जिल्ह्यात वऱ्हाड्यांच्या बसला भीषण अपघात, ६ जण ठार!
16
डोनाल्ड ट्रम्प यांची होर्मुजच्या सामुद्रधुनीवर बंदी घालण्याची धमकी, Crude Oil च्या किमतीचा भडका, किती झाली किंमत?
17
Asha Bhosle Funeral: निरोपाची वेळ आली..! आशा भोसले यांच्या पार्थिवावर आज अंत्यसंस्कार होणार, दुपारी तीन वाजेपर्यंत अंत्यदर्शन
18
मतदारयादीच्या 'फिल्टर'चा बंगालच्या सत्तेवर परिणाम, ९१ लाख नावे बाद, ६५ ते ७० मतदारसंघांत ठरावीक केंद्रे ठरणार निर्णायक, वगळलेल्या नावांचा प्रभाव येथेच
19
महिला आरक्षणासाठी पंतप्रधानांनी सर्वच पक्षांकडून मागितले समर्थन, पक्षांच्या गटनेत्यांना पत्र लिहून आवाहन
20
उरले उरात काही 'आवाज' चांदण्यांचे, आशा भोसले यांचे निधन, आज होणार अंत्यसंस्कार
Daily Top 2Weekly Top 5

वकिलांच्या निषेधाला न जुमानता न्यायमूर्ती यशवंत वर्मा अलाहाबाद उच्च न्यायालयात जाणार; कॉलेजियमची शिफारस

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 24, 2025 18:29 IST

न्यायाधीश वर्मा यांच्या बंगल्यात आग लागल्यानंतर कुटुंबाने अग्निशमन विभाग आणि पोलिसांना माहिती दिली. आग विझवल्यानंतर पोलिसांना एका खोलीत १५ कोटी रुपयांची रोकड सापडली होती असं म्हटले आहे.

दिल्ली उच्च न्यायालयाचे न्यायाधीश यशवंत वर्मा यांना सर्वोच्च न्यायालयाच्या कॉलेजियमने मोठा दिलासा दिला आहे. वकिलांच्या निषेधाला न जुमानता, अलाहाबाद उच्च न्यायालयात जाण्याचा त्यांचा मार्ग मोकळा झाला आहे. सोमवारी एससी कॉलेजियमने वर्मा यांची अलाहाबाद उच्च न्यायालयात बदली करण्याची शिफारस केली.

सार्वजनिक केलेल्या ठरावात म्हटले आहे की, "सर्वोच्च न्यायालयाच्या कॉलेजियमने २० आणि २४ मार्च २०२५ रोजी झालेल्या बैठकींमध्ये दिल्ली उच्च न्यायालयाचे न्यायमूर्ती यशवंत वर्मा यांची अलाहाबाद उच्च न्यायालयात परत बदली करण्याची शिफारस केली आहे.

यापूर्वी, अलाहाबाद हायकोर्ट बार असोसिएशनने न्यायमूर्ती वर्मा यांच्या बदलीला विरोध केला होता. वास्तविक, न्यायमूर्ती यशवंत वर्मा यांच्या दिल्लीतील निवासस्थानी जळत्या नोटांचा ढीग सापडला. नोकराने नोटा जळताना पाहिल्या आणि स्थानिक पोलिसांना कळवल्यानंतर ही घटना उघडकीस आली. घटनास्थळी पोहोचलेल्या पोलिसांनी त्याचा व्हिडीओ बनवला, जो आता सार्वजनिक करण्यात आला आहे.

गेल्या शुक्रवारी जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, 'आम्हाला कळले आहे की माननीय सर्वोच्च न्यायालयाने भ्रष्टाचारात सहभागी असल्याच्या कारणावरून न्यायमूर्ती यशवंत वर्मा यांची अलाहाबाद उच्च न्यायालयाला बदली केली आहे. वर्मा यांच्या बंगल्यात लागलेली आग विझवण्यासाठी आलेल्या अग्निशमन विभागाला १५ कोटी रुपये मिळाले आहेत जे वर्तमानपत्रांच्या पहिल्या पानावर प्रकाशित झाले आहेत. न्यायमूर्ती वर्मा यांच्या बंगल्यात आग लागल्यानंतर कुटुंबाने अग्निशमन विभाग आणि पोलिसांना माहिती दिली. आग विझवल्यानंतर पोलिसांना एका खोलीत १५ कोटी रुपयांची रोकड सापडली. एससी कॉलेजियमच्या या निर्णयामुळे एक गंभीर प्रश्न उपस्थित होतो. अलाहाबाद उच्च न्यायालय कचऱ्याचा डबा आहे का? जेव्हा आपण सध्याच्या परिस्थितीचा आढावा घेतो तेव्हा ही बाब अधिक महत्त्वाची बनते.

टॅग्स :Courtन्यायालय