शहरं
Join us  
Trending Stories
1
अनकॅप्ड मुकुल चौधरीची अविश्वसनीय खेळी! KKR च्या तोंडचा घास हिसकावत LSG ला जिंकून दिली मॅच
2
मुंबईला भारतातील पहिली नॉन-एसी ‘बंद दरवाजांची’ लोकल ट्रेन; उपनगरीय सेवेत होणार दाखल  
3
Wife Killed Husband: पतीची हत्या, पत्नीचा आक्रोश; प्रियंकाच दुःख बघून सगळे हेलावले, पण तिच निघाली मास्टरमाईंड
4
"आमचे हात अजूनही ट्रिगरवरच आहेत", खवळलेल्या इराणची इस्रायलला खुली धमकी, लेबनाननंतर आक्रमक
5
Video: मुंबई विमानतळाच्या टर्मिनल १ मध्ये आगीचा भडका; प्रवेशद्वार बंद, धुराचे लोट बघून प्रवासी घाबरले
6
Latest Marathi News LIVE: इराणने हल्ला केला, तर आम्हीही निष्ठुरपणे उत्तर देऊ; इस्रायलच्या संरक्षण मंत्र्याचा इशारा
7
बॉलिंगसाठी 'ग्रीन' सिग्नल! तब्बल २५ कोटींचा ऑलराउंडर अखेर गोलंदाजीला आला; पहिल्याच षटकात रिषभ पंतची शिकार
8
Pune Crime: प्रेमात सगळं विसरली अन् प्रियकराच्या मदतीने सहा वर्षांच्या लेकराची केली हत्या, कारण...; पुणे जिल्ह्यातील घटना
9
KKR vs LSG : अजिंक्य रहाणेचा भन्नाट सिक्सर! बॅट निसटली तरीही चेंडू थेट सीमारेषेबाहेर (VIDEO)
10
उपराष्ट्रपती जे.डी. व्हान्स यांना पाकिस्तानात जायला वाटतेय भीती; US-इराण चर्चा फिस्कटणार?
11
"...तोपर्यंत आम्ही हल्ले करत राहू", इस्रायलचे पंतप्रधान नेतन्याहू यांचा इशारा; हल्ल्याचे व्हिडीओही दाखवले
12
22 वर्षाचा बॉयफ्रेंड, ३५ वर्षाची गर्लफ्रेंड; दोघे रुममध्ये गेले आणि नंतर 'बेड बॉक्स'मध्ये मिळाला तिचा मृतदेह
13
KKR vs LSG: Finn Allen खराब पंचगिरीचा शिकार? दिग्वेश राठीनं टिपलेल्या झेलवरुन वादंग (VIDEO)
14
बुलेट आली! पहिली इलेक्ट्रिक बाईक 'Flying Flea C6' लाँच; किंमत आणि फिचर्स पाहून व्हाल थक्क
15
PSL 2026 : थेट विराट कोहलीशी तुलना! मग Babar Azam चिडला; नेमकं काय घडलं?
16
रशियाच्या पाणबुड्या महिनाभर ब्रिटनच्या समुद्रात लपलेल्या, काय करत होत्या? ब्रिटीशांच्या दाव्याने खळबळ...
17
KKR vs LSG : अर्जुन तेंडुलकरची नुसतीच हवा! Playing XI मध्ये मिळाली नाही जागा; अजिंक्य रहाणेचा गेम प्लॅनही फसला
18
टी-२० सामन्यात तब्बल ९ विकेट्स, एका षटकांत ४ बळी; कधीही न तुटणारा वर्ल्ड रेकॉर्ड कुणी बनवला?
19
ट्रम्प यांच्या दाव्याने खळबळ, १०० मिसाईल...! 'शांतीदूत' म्हणवून घेणारा पाकिस्तान 'बेनकाब'; चीनचा बुरखा फाटला
20
अजबच विनोद...! अमेरिका-इराण सीजफायरनंतर पाकिस्तानची थेट 'नोबेल' शांतता पुरस्काराची मागणी
Daily Top 2Weekly Top 5

कोरोना रुग्ण आढळल्याने जिल्ह्यातील पाच शाळा बंद

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: July 31, 2021 04:16 IST

नाशिक : जिल्ह्यात आठवी ते बारावीच्या शाळा सुरू होऊन पंधरा दिवस झाले असतानाच पाच शाळांमध्ये शिक्षक आणि विद्यार्थी ...

नाशिक : जिल्ह्यात आठवी ते बारावीच्या शाळा सुरू होऊन पंधरा दिवस झाले असतानाच पाच शाळांमध्ये शिक्षक आणि विद्यार्थी कोरोनाबाधित आढळून आल्याने अशा शाळा तूर्तास बंद करण्यात आल्या आहेत. या वृत्तास जिल्हा परिषदेच्या मुख्य कार्यकारी अधिकारी लीना बनसोड यांनीदेखील दुजोरा दिला आहे. राज्य शासनाच्या आदेशानुसार जिल्ह्यातील आठवी ते बारावीच्या शाळा सुरू करण्यात करण्यात आलेल्या आहेत. ज्या गावात मागील महिनाभरात एकही कोरोना रुग्ण नाही अशा ठिकाणच्या शाळा सुरू करण्यास राज्य शासनाची परवानगी असल्याने जिल्ह्यातील अशा सुमारे ३३५ शाळा सुरू होऊ शकतात. मात्र अद्यापही काही शिक्षकांचे कोरोना अहवाल प्राप्त झालेले नसल्याने २७७ शाळा सुरू करण्यात आलेल्या आहेत. शाळा सुरू झाल्यानंतर दर सोमवारी शाळेतील काेरोना स्थितीचा आढावा घेतला जातो. अशा प्रकारचा आढावा घेतला असता जिल्ह्यातील पाच शाळांमध्ये कोरोना रुग्ण आढळून आले आहेत.

सिन्नर, देवळा, मालेगाव, निफाड आणि त्र्यंबकेश्वर या तालुक्यांतील शाळांमध्ये तीन शिक्षक, दोन शिक्षकेतर कर्मचारी आणि तीन विद्यार्थी कोरोनाबाधित आढळून आल्याने तेथील शाळा तूर्तास बंद ठेवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. या रुग्णांचे अहवाल निगेटिव्ह आल्यानंतर या शाळा सुरू होऊ शकतील. मात्र त्यासाठी किमान महिनाभराचा तरी कालावधी लागणार आहे.

शासनाच्या आदेशानुसार शाळा सुरू करण्यात आल्यामुळे दर सोमवारी याबाबतचा आढावादेखील घेतला जातो. शाळेतील विद्यार्थी तसेच शिक्षक, कर्मचाऱ्यांच्या आरेाग्याचा अहवाल पाहून परिस्थितीवर नियंत्रण ठेवले जात आहे. गावातील रुग्णसंख्या वाढली तर तेथील शाळा बंद करण्याची वेळ येऊ शकते. सध्या अशी वेळ आली नसली तरी शाळांमध्ये रुग्ण आढळल्याने शाळा तूर्तास बंद ठेवण्यात आल्या आहेत.

--इन्फो--

५८ शाळांना अजूनही बंदच

जिल्ह्यातील ३३५ शाळा सुरू होणार असल्यातरी अजूनही ५८ शाळा या सुरू होऊ शकलेल्या नाहीत. येथील शिक्षक आणि कर्मचाऱ्यांच्या कोरोना चाचणीचे अहवाल अद्यापही प्राप्त झाले नसल्यामुळे परवानगी मिळूनही या शाळा सुरू होऊ शकलेल्या नाहीत. शाळा सुरू करण्यापूर्वी शिक्षकांची तसेच कर्मचाऱ्यांची कोरोना चाचणी करणे बंधनकारक आहे.