शहरं
Join us  
Trending Stories
1
तुळजापुरातील मंदिरात जिंतेंद्र आव्हाड समर्थक आणि सुरक्षारक्षकांमध्ये धक्काबुक्की, नेमकं काय घडलं?
2
काँग्रेसने ३००० मते खरेदी केली, भाजप निवडणूक आयोगात पोहोचला; २०१८ मध्ये CM सिद्धरामय्या १६९६ मतांनी विजयी झाले
3
पगार येताच, ५ मिनिटांनी कर्मचाऱ्याने राजीनामा दिला! एचआरची पोस्ट सोशल मीडियावर व्हायरल
4
पुन्हा आयएएस अधिकाऱ्यांच्या बदल्या! सात अधिकाऱ्यांचे खाते बदलले; कोणते खाते कोणाकडे?
5
India-China Flight: भारत - चीन दरम्यान लवकरच थेट विमानसेवा सुरू होणार; सरकारने विमान कंपन्यांना दिल्या या सूचना
6
जगदीप धनखड अचानक पंतप्रधान मोदींना का भेटले? काँग्रेसचा नवा दावा आणखी एक प्रश्न
7
केंद्र सरकारचा मोठा निर्णय; ४ सेमीकंडक्टर प्रकल्पांना मंजुरी, 'या' राज्यांमध्ये हजारो कोटींची गुंतवणूक
8
Aaditya Thackeray: "आम्ही काय खायचं, हे सांगणारे तुम्ही कोण?" आदित्य ठाकरे केडीएमसीवर भडकले!
9
आधी पत्नीचे नग्न फोटो काढले, मग बळजबरी बाप आणि मेहुण्यासोबत ठेवायला लावले संबंध; कारण...
10
"...त्यानंतरच होणार राज ठाकरेंना मविआत घेण्याचा निर्णय", काँग्रेसचे प्रभारी रमेश चेन्निथला स्पष्टच सांगितलं
11
महाराष्ट्राच्या पैठणीला लंडनमध्ये मोठा मान, व्हिक्टोरिया अल्बर्ट संग्रहालयामध्ये दिसणार!
12
आधारबाबत सुप्रीम कोर्टाचं सूचक विधान, बिहारमधील SIRवरून निवडणूक आयोगाला दिलासा 
13
कोण आहेत 'बेडरूम जिहादी', जे सुरक्षा यंत्रणेसाठी बनले डोकेदुखी?; भारतात दहशत पसरवण्याचा नवा डाव
14
बिहारपासून दिल्लीपर्यंत गोंधळ, अखेर १२४ वर्षांची महिला मतदार आली समोर, वयाबाबत म्हणाली...  
15
"शोना, मला मार" फक्त एवढेच ऐकताच प्रेयसीने प्रियकराचं डोकं भिंतीवर आपटलं, त्यानंतर जे घडले...
16
पाकिस्तानी दहशतवादी दक्षिण कोरियात पोहोचला, ओळख बदलून कंपनीत काम करत होता; दहशतवाद्याला अटक
17
"देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्री आहेत की निवडणूक आयुक्त? प्रश्न आयोगाला विचारले तर तुम्ही उत्तर का देता?", रमेश चेन्निथला यांचा सवाल   
18
RCB मुळं वर्ल्ड कप स्पर्धेवर संकट! एम. चिन्नास्वामी स्टेडियमवर बंदी; BCCI सह ICC चं टेन्शन वाढलं
19
९ महिने पाठपुरावा केला तरीही ऊसाचे बिल थकवले; चिठ्ठी लिहून तरुण शेतकऱ्यानं आयुष्य संपवले
20
भारतासाठी धोक्याची घंटा; चीन LAC जवळ उभारतोय नवीन रेल्वे प्रकल्प, तणाव वाढणार..?

वर्षभरानंतर बाधितांची संख्या शंभराच्या आत

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: June 9, 2021 04:10 IST

लोकमत न्यूज नेटवर्क नागपूर : दुसऱ्या लाटेचे चटके झेललेल्या नागपूर जिल्ह्यात कोरोनाबाधितांची संख्या नियंत्रणात यायला लागली आहे. मंगळवारी जिल्ह्यामध्ये ...

लोकमत न्यूज नेटवर्क

नागपूर : दुसऱ्या लाटेचे चटके झेललेल्या नागपूर जिल्ह्यात कोरोनाबाधितांची संख्या नियंत्रणात यायला लागली आहे. मंगळवारी जिल्ह्यामध्ये ८१ नवीन बाधित आढळले, तर सहा जणांचा मृत्यू झाला. जवळपास एक वर्षानंतर नागपुरात बाधितांची संख्या शंभरहून खाली गेली आहे. मागील वर्षी जून-जुलै महिन्याच्या पातळीवर संसर्गाचा वेग पोहोचला आहे.

२०२० मध्ये ऑगस्ट, सप्टेंबर, ऑक्टोबरमध्ये कोरोनाची पहिली लाट आली होती. तर दुसरी लाट फेब्रुवारीच्या अखेरीस सुरू झाली व एप्रिलमध्ये टोकावर पोहोचली. मेमध्ये संसर्गाचा दर वेगाने कमी आला. जूनमध्ये हा आकडा आणखी कमी झाला आहे. जून २०२० मध्ये नागपुरात दोन आकडी पॉझिटिव्ह रुग्ण होते. १७ जुलै २०२० रोजी १०२ नवे बाधित आढळले होते. त्यानंतर १८ जानेवारी २०२१ ला १५०, २५ जानेवारीला १२८, २७ जानेवारी रोजी १६६ बाधित आढळले. त्यानंतर सातत्याने २०० ते ४०० दरम्यानच रुग्णांची नोंद झाली.

मंगळवारी नागपूर जिल्ह्यात ८ हजार २९६ नमुन्यांची तपासणी झाली. तुलनेने ही संख्या कमी होती. यातील ०.९७ टक्के नमुने पॉझिटिव्ह आढळले. शहरात ५ हजार ४५५ तर ग्रामीणमध्ये २,८४१ नमुने तपासण्यात आले. शहरातील संसर्गाची टक्केवारी ०.८४ टक्के तर ग्रामीणमधील १.१६ टक्के इतकी होती. आतापर्यंत जिल्ह्यात एकूण ४ लाख ७६ हजार ७ पॉझिटिव्ह रुग्ण आढळले तर, ८ हजार ९७३ जणांचे मृत्यू झाले.

मंगळवारी आढळलेल्या बाधितांपैकी ४६ शहरातील तर ३३ ग्रामीण भागातील आहेत. शहरातील चार व जिल्ह्याबाहेरील दोन जणांचा मृत्यू झाला. ग्रामीण भागात एकही मृत्यू नोंदविल्या गेला नाही. ३८९ रुग्ण ठीक झाले.

सक्रिय रुग्णसंख्या तीन हजाराहून कमी

नागपूर जिल्ह्यात एप्रिलच्या अखेरीस ७७ हजार सक्रिय रुग्ण होते. आता ही संख्या घटली असून, २ हजार ९२२ सक्रिय रुग्ण आहेत. यातील २ हजार ३४६ शहरातील तर ५७६ ग्रामीणमधील आहेत. सक्रिय रुग्णांपैकी १ हजार ७८६ होम आयसोलेशनमध्ये असून, १ हजार १३६ विविध रुग्णालयात उपचार घेत आहेत.

कोरोनाची मंगळवारची स्थिती :

दैनिक चाचण्या: ८,२९६

शहर : ४६ रुग्ण व ४ मृत्यू

ग्रामीण : ३३ रुग्ण व ० मृत्यू

एकूण बाधित रुग्ण :४,७६,००७

एकूण सक्रिय रुग्ण : २,९२२

एकूण बरे झालेले रुग्ण : ४,६४,११२

एकूण मृत्यू : ८,९७३