शहरं
Join us  
Trending Stories
1
छगन भुजबळ यांच्यावर यशस्वी हृदय शस्त्रक्रिया; जाणून घ्या हेल्थ अपडेट
2
लाडक्या बहि‍णींसाठी आनंदाची बातमी! ऑक्टोबरचे १५०० रुपये या दिवसापासून खात्यात येणार; आदिती तटकरेंची घोषणा
3
महिलांनी पाय धुतले, दृष्ट काढली, दुग्धाभिषेक केला; फलटणमध्ये रणजितसिंह निंबाळकरांना अश्रू अनावर
4
नेपाळमध्ये हिमस्खलनात सात जणांचा मृत्यू, अनेक जण बेपत्ता
5
रशियाच्या मदतीने इराण ८ नवीन अणुऊर्जा प्रकल्प बांधणार, असा करार दोन्ही देशांमध्ये झाला
6
"मराठी माझी माय, उत्तर भारत मावशी..; एक वेळ आई मेली तरी चालेल, पण मावशी जगली पाहिजे"
7
फक्त २००० रुपयांची SIP तुम्हाला बनवेल 'कोट्यधीश'; कंपाऊंडिंगचे गणित समजून घ्या
8
रेल्वे प्रवासामध्ये शुगर नाही वाढणार, आता डायबेटिक फूड मिळणार, कोणत्या ट्रेनमध्ये असणार सुविधा
9
'घोळ कुणी घातला आणि फायदा कुणाला झाला, हे आता लपवणं शक्यच नाही'; राज ठाकरेंच्या आमदाराचं थेट मुद्द्यावर बोट
10
१ कोटींचा पगार, ६० सेकंदात व्हिसा रिजेक्ट; इंजिनिअरने धक्कादायक अनुभव सांगितला, ते तीन प्रश्नही केले शेअर
11
आजीला ‘हार्ट अटॅक’...घरच्यांनी लपवली गोष्ट; भारताच्या लेकीनं फिल्डिंगच्या जोरावर फिरवली मॅच!
12
Railway Accident: मुंब्रा रेल्वे अपघात प्रकरणी दोन इंजिनिअरवर गुन्हा दाखल, एफआरआयमध्ये काय?
13
चिनी एअरलाइन्समध्ये विवाहित एअर होस्टेस आता 'एअर आंटी' झाली, मोठा वाद सुरू झाला
14
'गप्पू आणि चप्पूपासून बिहारला वाचवायचे आहे'; 'पप्पू-टप्पू-अप्पू'च्या टीकेनंतर अखिलेश यादवांचा पलटवार
15
Travel : भारतापासून अवघ्या ४ तासांवर आहे 'हा' देश; शिमला-मनालीच्या बजेटमध्ये करू शकता परदेशवारी!
16
Amol Majumdar : भारतीय महिला संघाच्या यशामागचा हिरो अन् त्याचं ‘सेम टू सेम’ हिटमॅन स्टाईल सेलिब्रेशन
17
"मी म्हणालो हॉटेलवरून उडी मारेन अन् स्वतःला संपवून टाकेन", बालाजी कल्याणकरांच्या डोक्यात काय सुरू होतं?
18
तुम्हालाही 'हा' मेसेज आलाय? ताबडतोब डिलीट करा, अन्यथा रिकामी होऊ शकतं तुमचं बँक अकाऊंट!
19
३ वर्षाची असताना वडिलांचं निधन, आई रोजंदारीवर १५०० रुपये कमवायची; रेणुका ठाकूरचा संघर्षमय प्रवास
20
सहा महिन्यात एक लाखाचे ९ लाख! १० रुपयांचा शेअर आता 'शतका'च्या उंबरठ्यावर; कंपनीचं नावही आहे खास!

मै हूं बिबट... दो मुझे पाटोडी तिखट

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: June 5, 2021 04:06 IST

लोकमत न्यूज नेटवर्क नागपूर : अगोदरच कोरोनाचा प्रकोप झेलणाऱ्या नागपूरकरांची शहरात फिरणाऱ्या बिबट्याने झोप उडवली आहे. मात्र, दहशतीच्या काळातदेखील ...

लोकमत न्यूज नेटवर्क

नागपूर : अगोदरच कोरोनाचा प्रकोप झेलणाऱ्या नागपूरकरांची शहरात फिरणाऱ्या बिबट्याने झोप उडवली आहे. मात्र, दहशतीच्या काळातदेखील नागपूरकरांनी ‘हम किसी से डरते नहीं’ हे स्पिरिट जपले आहे. बिबट्यावरून सोशल मीडियावर हलक्याफुलक्या विनोदांना उधाण आले असून, विविध मिम्सदेखील व्हायरल होत आहेत. त्यामुळे बिबट्याची चर्चा आणखी खमंगपणे होत असून, त्या निमित्ताने कोरोनाच्या अगोदरच्या काळातील आठवणीदेखील ताज्या झाल्या आहेत.

काही दिवसांअगोदर आयटी पार्क परिसरात बिबट्या दिसला होता. त्यानंतर महाराजबाग, विभागीय आयुक्त कार्यालय इत्यादी ठिकाणीदेखील तो दिसल्याचे दावे करण्यात आले. बिबट्या ज्या ज्या भागात गेला त्याच्याशी निगडित विविध मिम्स तयार करण्यात आले. प्रामुख्याने संबंधित भागाची ओळख, खाद्यसंस्कृती याच्याशी बिबट्याला जोडण्यात आले. विविध सोशल नेटवर्किंग प्लॅटफॉर्म्सवर हे मिम्स शेअर होत आहेत. पाहूयात नेमके काय आहेत हे मिम्स.

जॉब शोधायला आयटी पार्कमध्ये

आयटी पार्क परिसरात विविध कंपन्या आहेत. बिबट्या येथे दिसल्यानंतर तो जणू येथे जॉबच मागायला आला आहे, या आशयाचे मिम्स तयार करण्यात आले.

भाऊ आधार कार्डची एक झेरॉक्स देगो गा

विभागीय आयुक्त कार्यालय परिसरात विविध प्रशासकीय कामे होतात व तेथे अनेक झेरॉक्सची दुकानेदेखील आहेत. या अनुषंगाने बिबट दुकानासमोर उभा राहून झेरॉक्स मागत असल्याचे मिम व्हायरल होत आहे.

बादशाह, एक प्लेट पाटोडी लगा

जिल्हाधिकारी कार्यालयाजवळील पाटोडी प्रसिद्ध आहे. यालाच घेऊन नागपूरकरांनी भन्नाट मिम्स तयार केले आहेत. बिबट चक्क एका दुकानासमोर उभा राहून एक प्लेट पाटोडी मागत आहे, असे यात दर्शविण्यात आले आहे.

तू टेन्शन नको घेऊ भाऊ

दक्षिण-पश्चिम नागपुरातील अनेक रस्त्यांवर भटकी कुत्री मोठ्या संख्येत असतात. ही कुत्री दहशतीत असून, तू टेन्शन नको घेऊ, आपण दोघे सोबत जाऊ, असे मिम्सदेखील व्हायरल होत आहे.