शहरं
Join us  
Trending Stories
1
जपानमधील एका एक्सप्रेसवेवर ५० हून अधिक वाहनांची टक्कर, एकाचा मृत्यू; २६ जण जखमी
2
भयंकर! पंतप्रधान आवास योजनेचा मिळाला नाही लाभ; पेट्रोल टाकून थेट ग्रामपंचायतीला लावली आग
3
Nitish Kumar : Video - मुख्यमंत्री नितीश कुमारांच्या ताफ्यातील कारची DSP ना धडक; थोडक्यात वाचला जीव
4
दररोज करा छोटी बचत, मिळतील १७ लाख रुपये; पोस्ट ऑफिसची 'ही' स्कीम करेल मालामाल, पटापट पाहा डिटेल्स
5
PNB Fraud: पंजाब नॅशनल बँकेत पुन्हा झाला ₹२,४३४ कोटींचा घोटाळा; RBI ला दिली माहिती, कोणावर आहे आरोप?
6
मित्रपक्षाच्या ३ माजी नगरसेवकांवरही भाजपाचा गळ, ९०हून अधिक सक्षम उमेदवार असल्याचा दावा
7
औटघटकेची ठरली तिसऱ्या आघाडीची चर्चा! निलंबित नेत्यांची होणार घरवापसी, नागपुरात घेतली वरिष्ठांची भेट
8
काँग्रेसची ४८ उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर; २९ नवे चेहरे रिंगणात, पहिल्या यादीत कोणाची नावे?
9
तूळ राशीसाठी नवीन वर्ष 2026 नियोजन आणि स्वप्नपूर्तीचे वर्ष; 'या' एका चुकीमुळे होऊ शकते मोठे नुकसान!
10
पिंपरीत आम्ही १२५ जागा जिंकू, अजित पवारांना फक्त तीनच जागा मिळणार', भाजपा आमदाराचा दावा
11
फोननंतर विजयकुमारांचा बंडाचा झेंडा; गोरे, तडवळकर मुंबईकडे, उमेदवारीवरून रणकंदन
12
महाराष्ट्रभर पारा आणखी घसरणार! नवीन वर्षाचे स्वागत थंडीच्या कडाक्यानेच, तयार रहा...
13
आता कॅब बुक करताना मिळणार महिला ड्रायव्हर निवडण्याचा पर्याय, महिलांच्या सुरक्षेसाठा सरकारचा मोठं पाऊल
14
Salman Khan Birthday: मध्यरात्री पनवेलच्या फार्महाऊसवर सलमानने केलं वाढदिवसाचं जोरदार सेलिब्रेशन, व्हिडीओ व्हायरल
15
बांगलादेशमध्ये प्रसिद्ध गायक जेम्सच्या संगीत कार्यक्रमावर जमावाने केला हल्ला, अनेक जण जखमी
16
अमेरिका नाही, या मुस्लिम देशाने २०२५ मध्ये सर्वाधिक भारतीयांना बाहेर काढले; रशियाचाही समावेश
17
Today's Horoscope: आजचे राशीभविष्य, २७ डिसेंबर २०२५: अविवाहितांना योग्य जोडीदार मिळू शकेल, प्राप्तीत वाढ होईल
18
संपादकीय: कुऱ्हाड - झाडांवर, निष्ठेवरही! महाजनांची मुजोरी आता कार्यकर्त्यांवरही...
19
मुंबई निवडणुकीत डॅडी...! अरुण गवळीच्या कन्या रिंगणात; भावजईचा शिंदेसेनेत प्रवेश
20
महापालिका रणधुमाळी : सत्तेत सोबत असलेले अजित पवार निवडणुकीत राज्यभर विरोधात
Daily Top 2Weekly Top 5

‘डेल्टा प्लस’चे सातही रुग्ण बरे झालेत

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: June 25, 2021 04:13 IST

गावात लसीकरणावर भर दिला जात आहे. आरोग्य विभाग लक्ष देऊन आहे. ३ मे रोजी तालुक्यातील एका खेडेगावात कोरोना तपासणी ...

गावात लसीकरणावर भर दिला जात आहे. आरोग्य विभाग लक्ष देऊन आहे.

३ मे रोजी तालुक्यातील एका खेडेगावात कोरोना तपासणी शिबिर आयोजित केले होते. त्यात ६५ नागरिकांची तपासणी करण्यात आली होती. त्यापैकी सातजण हे कोरोना पॉझिटिव्ह आढळून आले होते. या पॉझिटिव्ह रुग्णांचे नमुने आयसीएम, पुणे येथे पाठविण्यात आले होते. त्याठिकाणी तपासणी अहवालात या रुग्णांमध्ये नवा संसर्ग ‘डेल्टा प्लस’ या नव्या संसर्ग असल्याची बाब तीन आठवड्यापूर्वी लक्षात आली होती.

आरोग्य विभागाने ही बाब त्यावेळी जाहीर केली नव्हती. पण तालुका आरोग्य विभागाला या रुग्णांच्या संपर्कात आलेल्यांची तपासणी करण्याच्या सूचना मिळाली होती. त्यानुसार १६८ जणांची तातडीने चाचणी करण्यात आली. त्यात दोघांचा अहवाल पॉझिटिव्ह आला. या दोन रुग्णांच्या संपर्कात आलेल्या ४५ जणांच तपासणी केल्यावर सुदैवाने त्यापैकी कुणीचाही अहवाल पॉझिटिव्ह आला नाही.

पॉझिटिव्ह आढळून आलेल्या रुग्णांनादेखील सौम्य लक्षणे असल्याने ते होमक्वारंटाइन होते. सर्वांनी आता कोरोनावर मात केली आहे. या गावात रुग्ण आढळून आल्याने १०० जणांचे लसीकरण केले. गावात त्यावेळी कन्टेन्मेंट झोन करण्यात आले होते. आता गावात परिस्थिती सामान्य आहे.

आरोग्य विभागाने वेळीच उपाययोजना राबवल्या. परिणामी ७ रुग्णांसोबतच त्यांच्या संपर्कात आलेले सर्वजण सध्या धोक्याबाहेर आहेत, अशी माहिती तालुका वैद्यकीय अधिकारी डॉ. प्रांजली पाटील यांनी दिली.