शहरं
Join us  
Trending Stories
1
“बॅगवरचा फोटो कसला पाहता, मदत पाहा”; एकनाथ शिंदे शेतकऱ्यांच्या बांधावर, केली नुकसानीची पाहणी
2
आपली मुलगी राजकारणात येणार? मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस स्पष्टच बोलले, म्हणाले...
3
हलगर्जीपणाचा कळस! सरकारी रुग्णालयात दुसऱ्याच पायाची सर्जरी, ऑक्सिजन मास्क काढला अन्...
4
"फायनलमध्ये बघून घेऊ’’, दोन वेळा मार खाल्यानंतर शाहीन शाह आफ्रिदीचं भारताला आव्हान    
5
जीएसटीमुळे वाहनांच्या किंमतीच नाही, RTO Tax देखील कमी झाला; तिहेरी फायदा कोणालाच कळला नाही...
6
समृद्धी महामार्गावर दुहेरी उत्पन्नाचा स्रोत; सौरऊर्जा निर्मिती करणारा देशातील पहिला 'एक्सप्रेसवे' !
7
Swami Chaitanya Saraswati: 'माझ्या खोलीत ये, तुला...'; स्वामी चैतन्यानंद सरस्वतीचे 'अश्लील कारनामे', व्हॉटसअप चॅटमध्ये काय?
8
आयटी-मेटलसह 'या' क्षेत्रातील शेअर्समध्ये मोठी पडझड; गुंतवणूकदारांचे ३ लाख कोटी रुपये बुडाले
9
समस्या संपतील, स्वामी कायम सोबत असतील; ९ गुरुवार व्रताने बदल नक्की दिसतील, अशक्य शक्य होईल!
10
Vaibhav Suryavanshi : वैभव सूर्यवंशी U19 तील नवा सिक्सर किंग! सेट केला नवा वर्ल्ड रेकॉर्ड
11
VIDEO: भारतीय संघाची जर्सी घालून पाकिस्तानच्या गल्लीबोळात फिरला तरूण, पुढे काय घडलं?
12
लडाखच्या पूर्ण राज्याच्या दर्जासाठी लेह पेटले; सोनम वांगचूक म्हणाले, हा तरुणांचा राग होता, GenZ क्रांती...
13
नोकरी करणाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी! नवीन वर्षाच्या 'या' महिन्यापासून ATM मधून काढता येणार PF चे पैसे
14
Smartphones: १०,००० रुपयांपेक्षा कमी किमतीत ५० मेगापिक्सेलचा कॅमेरा; जाणून घ्या 'या' ७ स्मार्टफोनबद्दल!
15
अतिवृष्टी, पुराचा रेल्वे गाड्यांनाही फटका; पावसामुळे रेल्वे गाड्यांच्या वेळापत्रकात बदल
16
नवरात्रीच्या पहिल्याच दिवशी 'गरबा'त विघ्न; नियमाचे पालन की 'मॉरल पोलिसिंग'? नागपूरमध्ये वाद का उफाळला?
17
उद्धव ठाकरेंचा दौरा ठरला; पुराचा फटका बसलेल्या 'या' पाच जिल्ह्यांत करणार पाहणी
18
डिलिव्हरी बॉय जेवण देण्यासाठी आला अन् समोर भिकारी; पेमेंटसाठी फोन काढताच बसला धक्का
19
17 मुलींची छेडछाड केल्याचा आरोप, स्वामी चैतन्यानंद सरस्वती फरार; खोट्या नंबर प्लेटसह व्हॉल्वो जप्त; कुणी केली तक्रार?
20
Railway Employee Diwali Bonus: रेल्वे कर्मचाऱ्यांची दिवाळी लवकरच होणार गोड, मिळणार ७८ दिवसांचा बोनस

ग्रामीण भागातील चोऱ्यांना अंकुश लावा

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: April 27, 2021 04:12 IST

फोटो पी २५ बैठक चांदूर बाजार : ग्रामीण भागात शेतमाल व पशुधनाच्या चोऱ्यांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामुळे शेतकरी ...

फोटो पी २५ बैठक

चांदूर बाजार : ग्रामीण भागात शेतमाल व पशुधनाच्या चोऱ्यांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामुळे शेतकरी बेजार झाला आहे. तसेच ग्रामीण भागात अवैध दारू व गुटखाविक्रीमुळे अनेक कुटुंबे उद‌्ध्वस्त होत आहेत. या घटनांना आवर घालणे तर सोडाच; चोरी झालेल्या घटनांचा शोधही पोलिसांना लागत नाही. यावरून पोलीस प्रशासन ग्रामीण भागातील अशा घटना गांभीर्याने घेत नाही, असे जाणवते. त्यासाठी पोलिसांनी ग्रामीण भागातील चोऱ्यांवर व अवैध धंद्यांवर त्वरित अंकुश ठेवावा, असे आदेश राज्यमंत्री बच्चू कडू यांनी स्थानिक पोलीस प्रशासनाला दिले आहेत.

या संदर्भात राज्यमंत्र्यांनी नुकतीच एक बैठक परतवाडा येथील विश्रामगृहात घेतली. या बैठकीला उपविभागीय पोलीस अधिकारी, तसेच चांदूर बाजार व अचलपूर तालुक्यांतील सर्वच ठाण्यांचे ठाणेदार उपस्थित होते. या बैठकीत पोलिसांच्या सोयीसाठी चांदूर बाजार व अचलपूर तालुक्यांत सीसीटीव्ही कॅमेरे बसविण्याचा निर्णय घेण्यात आला. ग्रामीण भागात शेतकऱ्यांच्या गोठ्यांतील पशुधन चोरीस जाण्याच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे. शेतकऱ्यांनी मळणी करून ठेवलेला, शेतमालही शेतातून चोरीला जात आहे. या चोरीच्या घटनांमुळे, शेतकऱ्यांचे खूपच नुकसान होत आहे. यामुळे शेतकऱ्यांना पुढील हंगामासाठी पुन्हा सावकारांच्या दारात जावे लागते. हे सर्व टाळण्यासाठी पोलीस प्रशासनाने दक्ष राहण्याची गरज आहे, असे मत राज्यमंत्री बच्चू कडू यांनी या बैठकीत व्यक्त केले.

या बैठकीला उपविभागीय पोलीस अधिकारी पोपटराव अब्दागिरे, परतवाड्याचे ठाणेदार सदानंद मानकर, चांदूर बाजारचे ठाणेदार सुनील किनगे, तसेच तालुक्यातील ग्रामीण ठाण्यांचे ठाणेदार पंकज दाभाडे, दीपक वळवी, जमील शेख, किशोर तावडे, सुरेंद्र बेलखेडे, इत्यादी उपस्थित होते.