शहरं
Join us  
Trending Stories
1
विरोधकांची इच्छा पूर्ण होणार...? NDA मध्ये फुट पडणार...? "15 जागा मिळाल्या नाही तर..."; 'या' पक्षानं केली मोदींचं टेन्शन वाढवणारी 'मागणी'
2
“ह्याच जागेतून इतिहास घडविला गेला”; हर्षवर्धन सपकाळ यांची लंडन येथील आंबेडकर हाऊसला भेट
3
"पाकिस्तानसोबत मॅच खेळायची असेल तर पहलगाममध्ये मारला गेलेला माझा भाऊ परत आणून द्या"
4
ITR भरण्यासाठी फक्त एक दिवस उरला; पण, 'या' कारणांमुळे करदाते टेन्शनमध्ये; मुदतवाढीसाठी सोशल मीडियावर ट्रेंड
5
'ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान काँग्रेस पाकिस्तानी सैन्याच्या बाजूने होती', पंतप्रधान मोदींचा हल्लाबोल
6
शिक्षिकेचा जडला महिला मुख्याध्यापकावर जीव, प्रेम मिळवण्यासाठी AI टूल्स वापरून रचला भयानक खेळ
7
IND vs PAK: भारत- पाकिस्तान यांच्यातील ५ टी-२० सामन्यांचा रेकॉर्ड, कुणाचं पारडं जड?
8
साप्ताहिक राशीभविष्य: ९ राशींना अनुकूलता, यश-प्रगती-लाभ; बुडालेले पैसे मिळतील, वचन देऊ नये!
9
बाहेर ‘झटपट कॉम्प्युटर शिका’ची पाटी, आत वेगळाच खेळ, सापडल्या ९ तरुणी, ४ पुरुष आणि...
10
परी म्हणू की सुंदरा... Gemini Prompt ने 'असा' करा ९० च्या दशकातील 'रेट्रो साडी लूक'
11
"मी शिव भक्त, सर्व विष गिळून टाकतो...", पंतप्रधान मोदींचा विरोधकांवर हल्लाबोल; म्हणाले...
12
गृहकर्ज घेताय? जाणून घ्या ५० लाखांच्या कर्जावर कोणत्या बँकेत सर्वात कमी ईएमआय
13
पाकिस्तानविरुद्ध खेळण्यास देशातून तीव्र विरोध, टीम इंडिया दबावात, ड्रेसिंग रूममधून आली अशी बातमी
14
हरमनप्रीत कौरनं रचला इतिहास; आता 'या' दिग्गज खेळाडूंसोबत घेतलं जाईल नाव!
15
Video - अग्निकल्लोळ! गुजरातच्या संघवी ऑर्गेनिक्स फॅक्ट्रीमध्ये भीषण आग, धुराचं साम्राज्य
16
BMW ने कार आणि बाईक्सच्या किमतीत केली मोठी कपात; तब्बल ₹१३.६ लाखांची होणार बचत...
17
सोन्याची विक्रमी झेप! आठवड्यात ३,३०० रुपयांनी महागले; चांदीचाही नवा उच्चांक, आजचा दर काय?
18
टीम इंडियाला धक्का! पाकिस्तानविरूद्धच्या सामन्याआधी शुबमन गिलच्या हाताला दुखापत, अपडेट काय?
19
Sushila Karki: 'आम्ही सत्तेचा आस्वाद घेण्यासाठी आलेलो नाही, ६ महिन्यांतच...' पंतप्रधान सुशीला कार्की 'अ‍ॅक्शन मोड'मध्ये!
20
निष्काळजीपणाचा कळस! सरकारी शाळेत मध्यान्ह भोजन खाल्ल्यानंतर ९० मुलं पडली आजारी

जिल्ह्यात आढळली १३१ मुले शाळाबाह्य

By admin | Updated: February 6, 2016 00:22 IST

राज्य शासनाच्या शिक्षण विभागाने दुसऱ्यांदा केलेल्या शाळाबाह्य मुलांच्या सर्वेक्षणात अमरावती जिल्ह्यात १३१ शाळाबाह्य मुले आढळून आली आहेत.

सर्वेक्षण : दुसऱ्या टप्प्यात आकडा घटला, सर्वेक्षणावर संशयअमरावती : राज्य शासनाच्या शिक्षण विभागाने दुसऱ्यांदा केलेल्या शाळाबाह्य मुलांच्या सर्वेक्षणात अमरावती जिल्ह्यात १३१ शाळाबाह्य मुले आढळून आली आहेत. राज्यात ४ जुलै २०१५ रोजी शाळाबाह्य मुलांचे सर्वेक्षण झाले होते आणि त्यामध्ये सर्वत्र ५५ हजार मुले शाळाबाह्य असल्याचे आढळून आले होते. ही आकडेवारी कमी असल्याचा दावा करीत स्वयंसेवी संस्थांनी फेर सर्वेक्षणाची मागणी केली होती. त्यानुसार १५ ते ३१ जानेवारी दरम्यान दुसरे सर्वेक्षण करण्यात आले. या सर्वेक्षणात मागच्या तुलनेत आकडेवारीत घट झाल्याचे दिसून आले आहे. त्यामुळे आता फक्त राज्यभरात अकरा हजारच मुलेच शाळाबाह्य राहिल्याचा दावा करण्यात येत आहे. शासनाने २ फेब्रुवारी रोजी ही आकडेवारी जाहीर करण्यात आली. या आकडेवारीनुसार अमरावती विभागगात ५८८ मुले शाळाबाह्य असल्याचे आढळून आले आहे. जिल्ह्यात मेळघाटातील धारणी व चिखलदरा या आदिवासीबहुल क्षेत्रासह इतर १२ तालुके मिळून केवळ १३१ शाबाह्य मुले शाळाबाह्य मुलांच्या सर्वेक्षणात दुसऱ्या टप्प्यात आढळून आले आहे. या सर्वेक्षणासाठी शिक्षण विभागाने शिक्षक व कर्मचारी यांच्यासह राष्ट्रीय सेवा योजनेच्या विद्यार्थ्यांची मदत घेण्यात आली होती. विविध बस्त्या, झोपडपट्टी, अशा विविध ठिकाणी सर्वेक्षण करण्यात आले. विभागात सर्वात जास्त अकोला जिल्ह्यात २९५ तर सर्वात कमी यवतमाळ जिल्ह्यात शाळाबाह्य मुले आढळलीत. त्यानंतर अमरावतीत १३१, बुलडाणा ३५ आणि वाशिम जिल्ह्यात ९५ मुले सर्वेक्षणात शाळाबाह्य असल्याचे स्पष्ट झाले.