शहरं
Join us  
Trending Stories
1
‘स्वर्गाचा दरवाजा उघडलाय!, त्यांना मरण येऊ दे’ नाताळादिवशी झेलेन्स्कींनी केली पुतीन यांच्या मृत्यूची कामना  
2
प्रकाश महाजन शिंदेसेनेत प्रवेश करणार, एकनाथ शिंदे यांच्या उपस्थितीत होणार पक्षप्रवेश
3
सह्याद्रीच्या दऱ्याखोऱ्यात 'तारा'चा भीमपराक्रम! मगरींच्या विळख्यात दीड किमी पोहून वारणा धरण केले पार
4
बांगलादेशमध्ये आणखी एका हिंदू तरुणाची हत्या, भरबाजारात मारहाण करून घेतला जीव
5
उल्हासनगर: शाखा ताब्यात घेण्यावरून उद्धवसेना व शिंदेसेना आमने-सामने, पोलिसांचा हस्तक्षेप
6
KTM Duke: केटीएम ड्यूक १६० आता आणखी पॉवरफुल! ग्राहकांना मिळणार नवीन अपडेट्स
7
"खून का बदला चुकाने के लिए...!"; लंडनवरून परतताच तारिक रहमान यांनी स्पष्ट केला इरादा; काय म्हणाले?
8
‘परदेश दौऱ्यावर असताना राहुल गांधींवर पाळत ठेवली जातेय’, काँग्रेसचा केंद्र सरकारवर गंभीर आरोप
9
ग्लॅमर अन् परंपरेचा 'गुलाबी संगम'... BIGG BOSS गाजवणाऱ्या मालती चहरचा 'सुपरहॉट' लूक (PHOTOS)
10
बॉक्सर नीरजनं विचारलं, कसे आहात? पंतप्रथान मोदींनी उत्तर दिलं, तुझ्यासारखाच...!; VIDEO व्हायरल
11
भाजपाचा मित्रपक्षाच्या आमदारांवरच डोळा? पक्षाच्या बैठकीला दांडी, बिहारमध्ये मोठी उलथापालथ होणार
12
VIDEO: Hardik Pandya चं 'लेडी लव्ह'! गर्लफ्रेंड Mahieka Sharma ला सांभाळून कारमध्ये बसवलं...
13
Crime: आईला प्रियकरासोबत रंगेहाथ पकडलं; त्यानंतर मुलानं जे केलं त्यानं पोलीसही हादरले!
14
आधी तरुणीवर गोळ्या झाडल्या, मग स्वत:ही संपवलं जीवन, एकतर्फी प्रेमातून घडली भयंकर घटना
15
Shocking: पाळीव कुत्र्याचा आजार बरा होईना; नैराश्यातून २ सख्ख्या बहि‍णींनी संपवलं जीवन!
16
Sangli: जिच्यावर प्रेम केलं तिच्याशी विवाहाचं स्वप्न साकारलं, पण नियतीनं हिरावून घेतलं; तरुण प्राध्यापकाचा हार्ट अटॅकने मृत्यू
17
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या स्टार प्रचारकांची यादी जाहीर! मुंडे, मलिकांची नावे; कोकाटेंना वगळले
18
ठाण्यात एकनाथ शिंदेंना मोठा धक्का! निष्ठावंतांना डावलताच माजी महापौरांकडून पदाचा राजीनामा
19
बिहारच्या राजकारणात पुन्हा एकदा खळबळ; भाजपा मित्रपक्षालाच देणार धक्का?; आमदार फुटीची चर्चा
20
२०२६ मध्ये कोणाची साडेसातीतून मुक्तता होणार? ५ राशींवर शनि वक्री दृष्टी; सतर्क-सावध राहावे!
Daily Top 2Weekly Top 5

भाविकांनो यंदा गुरूपौर्णिमेला सार्इंना प्लाझमाचे दान द्या, साईसंस्थानचे आवाहन                        

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: July 2, 2020 13:59 IST

शिर्डी: देशभरातील लाखो रूग्ण कोविड आजारावर मात करून पूर्ण बरे होत आहेत़ यात साईबाबांवर अढळ श्रद्धा असणाºया व बाबांना ...

शिर्डी: देशभरातील लाखो रूग्ण कोविड आजारावर मात करून पूर्ण बरे होत आहेत़ यात साईबाबांवर अढळ श्रद्धा असणाºया व बाबांना गुरूस्थानी मानणाºया भाविकांची संख्याही लक्षणीय असेल़ कोरोनामुक्त झालेल्या या भाविकांनी यंदा गुरूपौर्णिमेनिमीत्त रक्तातील प्लाझमाचे दान करून बाबांच्या रूग्णसेवेच्या कार्याला हातभार लावावा, अशी भावनिक साद साईबाबा संस्थानचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी अरूण डोंगरे यांनी घातली आहे़.

स्वच्छेने व बाबांवरील श्रद्धेपोटी रक्तातील प्लाझमा दान देवु इच्छिणाºया भाविकांनी पुर्ण कोविड मुक्त झाल्यानंतर २८ दिवसांनी आपल्या जवळच्या रक्तदान केंद्रावर जावुन यासाठी रक्तदान करावे व आपला फोटो, नाव, पत्ता व डोनेशन कार्ड संस्थानला माहितीसाठी मेलवर पाठवावे असे आवाहनही त्यांनी केले़.

साईबाबांना गुरूपौर्णिमेलाच नाही तर वर्षभर दान देणारे देशभरात लाखो भाविक आहेत़ सध्या कोरोना महामारीने पीडीत रूग्णांवरील प्रभावी उपचारासाठी कोविड आजारावर मात करून बरे झालेल्या रूग्णांच्या प्लाझमाची गरज आहे़. राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनीही यासाठी आवाहन केलेले आहे़. या पार्श्वभुमीवर साईसंस्थानने सार्इंच्या रूग्णसेवेला अधोरेखित करत भाविकांना यंदा इतर दाना ऐवजी प्लाझमाचे दान देण्याचे आवाहन केले आहे़. यातुन लाखो रूग्णांचे जीव वाचतील ही साईबाबांसाठी खुप अमुल्य गुरूदक्षिणा असेल असे डोंगरे यांनी म्हटले आहे़.

    याशिवाय साईसंस्थानच्या रूग्णालयालाही सध्या रक्ताचा तुटवडा भासत आहे़ रक्ताच्या उपलब्धतेसाठी संस्थानच्या रक्तपेढीने यंदा गुरूपौर्णिमेच्या दिवशी साईआश्रम येथे रक्तदान शिबीराचे आयोजन केले आहे़. स्थानिक भाविकांनी, ग्रामस्थांनी व कर्मचाºयांनी या शिबीरात रक्तदान करून सार्इंचा रूग्णसेवेचा वारसा अधिक दृढ करावा, असे आवाहनही डोंगरे यांनी केले़.

साईसंस्थानच्या रक्तपेढीकडे रक्तातील प्लाझमा वेगळा करणारी यंत्रणा आहे़ मात्र त्यासाठी लागणारी संबधित संस्थाची अनुमती नाही़, संस्थानचे रूग्णालय प्रशासन ही मान्यता मिळवण्यासाठी प्रयत्नशील असल्याचे डोंगरे यांनी सांगितले़, यावेळी उपमुख्य कार्यकारी अधिकारी रविंद्र ठाकरे, साईबाबा रूग्णालयाचे वैद्यकीय संचालक डॉ़ विजय नरोडे, साईनाथ रूग्णालयाच्या वैद्यकीय अधिक्षक डॉ़ मैथिली पितांबरे, वैद्यकीय प्रशासकीय अधिकारी डॉ़ प्रितम वडगावे, संस्थानचे जनसंपर्क अधिकारी मोहन यादव उपस्थित होते़.