शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बेस्ट निवडणुकीचा ‘निकाल’ लागताच राज ठाकरे-CM फडणवीस भेट; पाऊण तास चर्चा, तर्कांना उधाण
2
"श्री गणेश करते हैं..."; जेव्हा रशियन राजदूतांनी हिंदीमध्ये सुरू केली पत्रकार परिषद! 'सुदर्शन चक्र'चा उल्लेख करत दिलं मोठं आश्वासन, बघा VIDEO
3
"आपलं टार्गेट चीन, तर भारताच्या रुपाने...!", निक्की हेली यांनी ट्रम्प प्रशासनाला फटकारलं; स्पष्टच बोलल्या
4
Coconut Oil : नारळ तेल बनलं VIP प्रोडक्ट; दोन वर्षांत तीन पटींनी वाढली किंमत
5
पत्नीचा मृतदेह पाहून पतीला बसला धक्का, एका कोपऱ्यात बसला आणि तासाभरातच...  
6
Ramayana चित्रपटातील 'राम' Ranbir Kapoor नं 'या' कंपनीत केली मोठी गुंतवणूक; शेअर करुन देतोय जबरदस्त कमाई
7
शिल्पा शेट्टीच्या रेस्टॉरंटमध्ये पोहोचली 'सावली', प्राप्ती रेडकरचा ग्लॅम लूक; सोबत दिसली 'भैरवी'
8
शाळेत मारल्याच्या रागातून नववीतील विद्यार्थ्याने शिक्षकावर झाडली गोळी, लंच बॉक्समधून आणला कट्टा आणि...  
9
भारत अमेरिकेला आणखी एक झटका देण्याच्या तयारीत; कच्च्या तेलानंतर रशियासोबत करू शकतो ‘ही’ डील
10
OMG! आर्यन खानची पहिलीच सीरिज आग लावणार, प्रीव्ह्यूच्या शेवटी 'त्या' डायलॉगने वेधलं लक्ष
11
अमेरिकेची 'मोस्ट वॉन्टेड' महिला अखेर भारतात सापडली, एफबीआयने केली मोठी कारवाई!
12
BEST Election Results: ठाकरे बंधूंच्या सपशेल पराभवावर CM फडणवीसांची पहिली प्रतिक्रिया, म्हणाले…
13
Stock Market Today: शेअर बाजाराची मजबूत सुरुवात, Nifty २५,१०० च्या वर; NBFCs, रियल्टी शेअर्समध्ये तेजी
14
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या टॅरिफवर रामबाण तोडगा सापडला, हे मित्र बनणार भारतासाठी ढाल
15
सत्काराच्या शालीने वकिलाचा न्यायालयातच गळफास; खिशात चिठ्ठी, पण पोलिसांनी माहिती दडवली
16
मृत्यूच्या खाईत सौंदर्याचा सशक्त आवाज; पॅलेस्टाइनची तरुणी यंदा 'मिस युनिव्हर्स'मध्ये...
17
अदानींनी परदेशी बँकांकडून घेतलं 24000000000 रुपयांचं कर्ज! जाणून घ्या, एवढ्या मोठ्या रकमेचं काय करणार? किती व्याज लागणार? 
18
शाहरुखचा लेक त्याचाच डुप्लिकेट! लूक अन् आवाज सगळंच सेम, पहिल्यांदाच आला प्रेक्षकांसमोर, म्हणाला...
19
तीन विधेयकांवरून तुफान गोंधळ; विराेधकांनी प्रती फाडल्या, विधेयके संयुक्त समितीकडे पाठविली
20
अक्षय कुमार, अर्शद वारसी हाजिर हो..! दिवाणी न्यायालयात प्रकरण दाखल; कारण काय?

निर्बंध पुढील आठवड्यापर्यंत कायम

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: March 15, 2021 04:14 IST

नाशिक : कोरोनाचा संसर्ग रोखण्यासाठी गेल्या १० तारखेपासून जिल्ह्यात लागू करण्यात आलेले निर्बंध पुढील आठवड्यातही कायम राहाणार असल्याचे जिल्हाधिकारी ...

नाशिक : कोरोनाचा संसर्ग रोखण्यासाठी गेल्या १० तारखेपासून जिल्ह्यात लागू करण्यात आलेले निर्बंध पुढील आठवड्यातही कायम राहाणार असल्याचे जिल्हाधिकारी सूरज मांढरे यांनी स्पष्ट केले आहे. काेरोना रोखण्यासाठी गर्दीवर नियंत्रण आणि मास्क परिधान करणे हा प्रभावी पर्याय असल्याने पुढील आठवड्यात याबाबत अधिक दक्षता घेतली जाणार असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

जिल्ह्यात हजारोंच्या संख्येत काेरोना रुग्ण वाढत असल्याने जिल्हा प्रशासनाकडून काही निर्बंध घालण्यात आले आहेत. गेल्या १० तारखेपासून या निर्बंधाची अंमलबजावणी सुरू झाली. त्यास नागरिकांचा सकारात्मक प्रतिसाद मिळत आहे. त्यामुळे पुढील आठवड्यातही निर्बंध कायम ठेवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. त्यानुसार सकाळी ७ ते सायंकाळी ७ या कालावधीत दुकाने सुरू राहतील, तर शनिवार आणि रविवारी बाजारपेठा पूर्णपणे बंद राहाणार आहेत.

गर्दीतून कोरोनाचा फैलाव अधिक होण्याची शक्यता असल्याने गर्दीवर नियंत्रण मिळविणे हाच निर्बंधामागचा प्रमुख हेतू आहे. त्यामुळे सोमवारपासून (दि.१५) बाजारात गर्दी होणार नाही याबाबतची अधिक दक्षता घेतली जाणार आहे. दुकानदारांनीदेखील नियमांचे पालन करीत दुकानांमध्ये गर्दी होणार नाही याची काळजी घेण्याचे आवाहन जिल्हाधिकाऱ्यांनी केले आहे.

जिल्ह्यात लागू करण्यात आलेल्या निर्बंधातून अत्यावश्यक सेवा वगळण्यात आलेल्या आहेत. परंतु अत्यावश्यक सेवेच्या दुकानांमध्ये गर्दी झाली तरी यापुढे संबंधित दुकानदारांचे दुकान लागलीच बंद करण्याची कारवाई केली जाईल, असे जिल्हाधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले आहे. पुढील आठवड्यात गर्दीवर नियंत्रण मिळविण्यासाठीची प्रभावी अंमलजबावणी केली जाणार असल्याचे संकेत जिल्हाधिकाऱ्यांनी दिले आहेत.