शहरं
Join us  
Trending Stories
1
इराणची संपत्ती होणार मुक्त! अमेरिकेचा मोठा निर्णय; होर्मुझची सामुद्रधुनी पुन्हा खुली होणार?
2
छगन भुजबळ थोडक्यात बचावले, पायलटने भलतीकडेच हेलिकॉप्टर उतरवले; अनर्थ टळला, नेमका प्रकार काय?
3
IPL 2026 PBKS vs SRH : अभिषेक शर्माची कडक फिफ्टी; SRH नं पॉवर प्लेमध्येच ठोकली सेंच्युरी
4
नियतीचा क्रूर खेळ! लग्नानंतर अवघ्या काही तासांत संसाराचा अंत; नवरा-नवरीसह ४ जणांचा मृत्यू
5
Share Market Holiday: मंगळवारी शेअर बाजारात ट्रेडिंग होणार नाही; कामकाज राहणार बंद, पाहा काय आहे यामागचं कारण?
6
२३ वर्षांनी महिला व बालकल्याण विभागाचे सक्षमीकरण, २,३३,००५ पदांना मान्यता; मेगा भरती होणार!
7
मुंबईत स्वस्तात मिळणार घरे, २८ एकरात उभी राहणार नवी टाउनशिप; मध्यमवर्गीयांसाठी सरकारचं 'गिफ्ट'
8
PBKS vs SRH : कोण आहे Praful Hinge? ईशान किशनच्या कॅप्टन्सीत विदर्भकराला मिळाली पदार्पणाची संधी
9
आता तुमच्या सुट्ट्या वाया जाणार नाहीत! उरलेल्या सुट्ट्यांच्या मोबदल्यात मिळणार पैसा; नव्या कामगार कायद्यात काय?
10
Shocking: बापरे! फ्रीडायव्हिंग करताना शार्कनं जबड्यात पकडला पाय; पाहा अंगाचा थरकाप उडवणारा व्हिडिओ
11
मोबाईल विकला अन् बँक खाते रिकामे झाले? कानपूर पोलिसांनी उघडले सायबर गुन्हेगारीचे नवीन रॅकेट
12
डोसा प्रकरणात नवा ट्विस्ट, आजी-आजोबांवर संशय; २ मुलींच्या वडिलांनी पोलिसांना काय सांगितलं?
13
Video: फक्त २ वर्षातच मुलीने फेडलं ३० लाखांचं शैक्षणिक कर्ज; सांगितल्या ४ सोप्या ट्रीक
14
“शालेय वाहतूक अधिक सुरक्षित, पारदर्शक, उत्तरदायी करण्यास सरकार कटिबद्ध”: प्रताप सरनाईक
15
एकोणीसाव्यांदा डिविडंड देणार ही कंपनी; यावेळी होणार १ शेअरवर ३० रुपयांचा फायदा, तुमच्याकडे आहे का स्टॉक?
16
धक्कादायक! कोणीही मुली देईना, मच्छरांच्या त्रासामुळे 'या' गावातील मुलांचं लग्नच जमेना
17
ना तेल घेतलं, ना गॅस..तरीही भारताने मित्राला बनवलं मालामाल; संरक्षण क्षेत्रात आणखी एक कमाल
18
'अटी मान्य करा, नाहीतर चर्चा विसरा'; इराणच्या शिष्टमंडळाचा अमेरिकेला सज्जड दम
19
Viral Video: बाल्कनीतून उडी मार, मी झेलतो! लाईक्ससाठी चिमुरड्याचा जीव धोक्यात, व्हिडीओ पाहून संतापले लोक
20
कोट्यवधींचं घबाड! १८ प्लॉट्स, लक्झरी कार, ६ किलो सोनं, ५ किलो चांदी; इंजिनिअरकडे पैसाच पैसा
Daily Top 2Weekly Top 5

पत्नी खर्रा खाते म्हणून घटस्फोट दिला जाऊ शकत नाही

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: February 15, 2021 04:08 IST

नागपूर : पत्नीला खर्रा खाण्याचे व्यसन असणे ही अतिशय गंभीर बाब आहे. परंतु, एकमेव या कारणावरून पतीला घटस्फोट मंजूर ...

नागपूर : पत्नीला खर्रा खाण्याचे व्यसन असणे ही अतिशय गंभीर बाब आहे. परंतु, एकमेव या कारणावरून पतीला घटस्फोट मंजूर केला जाऊ शकत नाही, असा निर्णय मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठाचे न्यायमूर्तीद्वय अतुल चांदूरकर व पुष्पा गणेडीवाला यांनी एका प्रकरणात दिला.

या प्रकरणातील दांपत्य शंकर व रिना हे नागपूर येथील रहिवासी असून, त्यांचे १५ जून २००३ रोजी लग्न झाले आहे. शंकरला रिनाच्या क्रूरतेच्या आधारावर घटस्फोट हवा होता. रिना घरातील दैनंदिन कामे करीत नाही. क्षुल्लक कारणावरून भांडण करते. कुणालाही न सांगता माहेरी जाते व तेथे एकेक महिना राहते. रोज टिफिन तयार करून देत नाही. ती १७ जानेवारी २०१२ रोजी विभक्त झाली व कायदेशीर नोटीस बजावल्यानंतरही परत आली नाही. तिची संसार करण्याची इच्छा नाही. तसेच तिला खर्रा खाण्याचे व्यसन आहे. त्यामुळे तिच्या पोटाच्या आजारावर उपचार करण्यासाठी मोठा खर्च करावा लागला असे आरोप शंकरने घटस्फोट मिळवण्यासाठी केले होते. उच्च न्यायालयाने खर्रा खाण्याचे व्यसन वगळता इतर आरोप सामान्य स्वरुपाचे आहेत आणि सदर किरकोळ वाद संसारात घडत राहतात, असे मत व्यक्त केले. पत्नी खर्रा खाते हा आरोप गंभीर असल्याचे न्यायालयाने सांगितले; पण एकमेव त्या कारणावरून घटस्फोट दिला जाऊ शकत नाही असेही स्पष्ट केले.

शंकरने घटस्फोट मिळवण्यासाठी सुरुवातीला कुटुंब न्यायालया याचिका दाखल केली हाेती. २१ जानेवारी २०१५ रोजी ती याचिका खारीज करण्यात आली. त्या निर्णयाविरुद्ध शंकरने उच्च न्यायालयात अपील दाखल केले होते. त्याला उच्च न्यायालयातही दणका बसला. त्याचे अपील फेटाळण्यात आले.

------------------

मुलांचे हित लग्न टिकण्यात

शंकर व रिना यांना एक मुलगा व एक मुलगी आहे. मुलगी शंकरसोबत तर, मुलगा रिनासोबत राहत आहे. या मुलांचे हित शंकर व रिना यांचे लग्न टिकून राहण्यामध्ये आहे असे मत कुटुंब न्यायालयाने व्यक्त केले होते. उच्च न्यायालयाने या भूमिकेचे समर्थन केले.