शहरं
Join us  
Trending Stories
1
IND vs SA : बुमराह-वरुण चक्रवर्तीचा जलवा! मालिका विजयासह टीम इंडियानं वर्षाचा शेवट केला गोड
2
तैवान: मेट्रो स्टेशनवर थरार! ग्रेनेड, चाकूहल्ल्यात तीन जणांचा मृत्यू, हल्लेखोरही ठार
3
लालू यादव यांची पत्नी राबडी देवी यांंना दिल्ली न्यायालयाचा मोठा धक्का, काय आहे प्रकरण?
4
अवैध सावकारी प्रकरणात ब्रह्मपुरीत पुन्हा तक्रार; राजकुमार बावणे यांचा गंभीर आरोप
5
Hardik Pandya : पांड्याचा हार्ड हिटिंग शो! जलद अर्धशतकी खेळीसह घातली विक्रमाला गवसणी
6
रशिया-युक्रेन युद्ध तत्काळ थांबवण्यासाठी पुतिन तयार, पण ठेवली एक मोठी अट! ट्रम्प यांच्यासंदर्भातही बोलले
7
सायबर फ्रॉड करणाऱ्यांना आता चक्क मारले जाणार चाबकाचे फटके; कुठल्या देशात झाला निर्णय?
8
IND vs SA 5th T20I : तिलक वर्मा- हार्दिक पांड्यानं धु धु धुतलं! भारतीय संघानं उभारला धावांचा डोंगर
9
"She was Lo, plain Lo"; अल्पवयीन मुलींच्या शरीरावर एपस्टीनने लिहिलेल्या ओळींमागे भयानक अर्थ, अमेरिकेचे डार्क सिक्रेट उघड
10
"मीरा भाईंदर महापालिका निवडणुकीत ५० टक्के जागा द्या, नाहीतर..."; मंत्री सरनाईकांचा इशारा
11
SIR मुळे तामिळनाडूत खळबळ, मतदार यादीतून हटवली तब्बल ९८ लाख नावं, धक्कादायक माहिती समोर
12
IND vs SA 5th T20I : वर्ल्ड कप संघ निवडीआधी गिल 'आउट'; संजूला पुन्हा मिळाली ओपनिंगची संधी अन्...
13
Manikrao Kokate: माणिकराव कोकाटे यांची अटक टळली; हायकोर्टाने शिक्षेला स्थगिती दिली, पण...
14
नालासोपारा: जमिनीवर पाडलं, लाथाबुक्क्यांनी मारलं... सख्ख्या भावाचा खून करणाऱ्या आरोपीला अटक
15
सावधान! तुम्हीही घाईघाईत जेवताय? आताच बदला सवय; स्वत:च देताय अनेक आजारांना आमंत्रण
16
लाडात वाढवलं, खूप शिकवलं, पण मुलीनं पळून जाऊन लग्न केलं, संतप्त कुटुंबानं जिवंतपणी काढली अंत्ययात्रा 
17
अंगठी घातल्याने अथवा नाव बदलल्याने नशीब बदलतं का? प्रेमानंद महाराजांनी दिलं असं उत्तर
18
NCP नेत्यांची अजितदादांसोबत बैठक, CM फडणवीसांशीही चर्चा अपेक्षित; २९ मनपात महायुती म्हणून…
19
U19 Asia Cup 2025 : ठरलं! आशिया कप स्पर्धेत पुन्हा भारत-पाक यांच्यात रंगणार फायनल!
20
“भगवान ऋषभदेवांचे विचार भारताच्या प्राचीन व महान संस्कृतीचे प्रतीक”: CM देवेंद्र फडणवीस
Daily Top 2Weekly Top 5

कर वसुलीत निष्काळजीपणा, आठ कंत्राटी कर्मचारी बडतर्फ

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: January 13, 2021 04:05 IST

औरंगाबाद : महापालिकेची आर्थिक स्थिती चांगली नाही, मालमत्ता कर आणि पाणीपट्टी वसुलीवर भर द्या, अशी सूचना अनेकदा केल्यानंतरही अधिकारी, ...

औरंगाबाद : महापालिकेची आर्थिक स्थिती चांगली नाही, मालमत्ता कर आणि पाणीपट्टी वसुलीवर भर द्या, अशी सूचना अनेकदा केल्यानंतरही अधिकारी, कर्मचाऱ्यांवर काहीच फरक पडला नाही. वसुलीमध्ये निष्काळजीपणा करणाऱ्या आठ कंत्राटी कर्मचाऱ्यांना थेट बडतर्फ करण्यात आले. महापालिकेच्या आस्थापनेवर कायमस्वरूपी काम करणाऱ्या पाच कर्मचाऱ्यांची विभागीय चौकशी करण्याचे आदेश मनपा प्रशासक आयुक्त आस्तिककुमार पाण्डेय यांनी सोमवारी दिले.

मालमत्ता व पाणीपट्टी कराच्या वसुलीचा सोमवारी पाण्डेय यांच्या उपस्थितीत आढावा घेण्यात आला. पाण्डेय यांनी निवासी मालमत्ता व व्यावसायिक मालमत्तांच्या थकीत कर व पाणीपट्टी वसुलीचे उद्दिष्ट देण्यात आले आहे, ते कोणत्याही परिस्थितीत पूर्ण झालेच पाहिजे. त्यात निष्काळजीपणा खपवून घेतला जाणार नाही. वेळप्रसंगी विभागीय चौकशी करण्यात येईल, असे स्पष्ट आदेश त्यांनी यावेळी दिले. प्रत्येक नागरिकास मालमत्ता कर व पाणीपट्टी भरावीच लागेल, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.

गुडमॉर्निंग पथक पुन्हा सुरू करणार

पाण्डेय हे स्वतः सर्व झोनमध्ये फिरणार आहेत. त्यांच्यासोबत जेसीबी, अतिक्रमण हटाव पथक, पाणी पुरवठा कर्मचारी, वाॅर्ड अधिकारी व वसुली कर्मचारी असणार आहेत. जे मालमत्ताधारक कर भरणार नाहीत, त्यांचे नळ कनेक्शन तोडण्याची कारवाई केली जाणार आहे. थकीत मालमत्ता कर व पाणीपट्टीचा ज्या मालमत्ताधारकांनी धनादेशाद्वारे कर भरणा केला आहे; परंतु ते धनादेश वटलेच नाहीत, अशा मालमत्ताधारकांवर गुन्हा दाखल करण्याचे आदेश मनपा प्रशासक पाण्डेय यांनी दिले आहेत.

प्रभाग अधिकाऱ्यांना प्रशासकांच्या सूचना

-दहा लाख रुपयांवरील थकीत मालमत्ता कर व पाणीपट्टी वसुलीसाठी खासगी मालमत्ताधारकांना नोटीस पाठवा. शासकीय कार्यालयांना सात दिवसांची मुदत द्या, त्यानंतरही वसुली न झाल्यास त्यांचे नळ कनेक्शन बंद करा.

-ज्या ठिकाणी विवाद आहेत, त्या ठिकाणी स्पेशल टास्क फोर्सच्या पथकाने भेट देऊन त्याचा अहवाल सादर करावा, त्यानंतर सात दिवसांची त्यांना नोटीस द्या.

- पाच लाखांपेक्षा जास्त मालमत्ता कर व पाणीपट्टी वसुलीबाबत विवाद असल्यास आयुक्तांकडे दर बुधवारी सुनावणी ठेवण्यात यावी.

-ज्या ठिकाणी पाणीपट्टी वसुलीबाबत अडचण येत असेल, त्या भागात कॅम्प भरविण्याचे आयोजन करा.

-स्पेशल टास्क फोर्सच्या पथक प्रमुखांनी संबंधित झोन अधिकारी यांच्याशी समन्वय साधून वसुलीचे लक्ष पूर्ण करावे.