आमालाबी मराठी पिक्चर बघायचाय

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 7, 2016 08:23 IST2016-01-16T01:14:17+5:302016-02-07T08:23:07+5:30

मुंबई, पुणे वगळता इतरत्र थिएटर्सची संख्याच कमी आहे. त्यामुळे व्यवसायाचा विस्तार होण्यास र्मयादा आहेत. तिकिटाचे दर कमी असतात. ते ...

Ammalabi Marathi film needs to be seen | आमालाबी मराठी पिक्चर बघायचाय

आमालाबी मराठी पिक्चर बघायचाय

ंबई, पुणे वगळता इतरत्र थिएटर्सची संख्याच कमी आहे. त्यामुळे व्यवसायाचा विस्तार होण्यास र्मयादा आहेत. तिकिटाचे दर कमी असतात. ते वाढवू शकत नाही. त्यामुळे चित्रपट हाऊसफुल झाला तरी त्या प्रमाणात उत्पन्न मिळू शकत नाही. त्यामुळे प्रमोशनवर खर्च करण्याचीही निर्मात्यांची तयारी नसते. बहुतांश उत्पन्न मुंबई, पुणे या भागातूनच येत असल्याने निर्माते, वितरक या भागाकडेच जास्त लक्ष देतात.
- विजय तेंडुलकर, बॉँबे पब्लिसिटी स्वप्निल, अंकुश, भरत, मकरंदची अँक्टिंग आमालाबी आवडतीय. सई, सोनाली, मुक्तावर इथलीबी तितकीच मरत्यात. मराठी पिक्चर मोठा होतोय, ऑस्करपर्यंत जातोय पण आमाला बघायलाच मिळत नाही. अँक्टरांना मुंबई-पुण्याशिवाय काय दिसत नाही आणि पिक्चर आमच्याकडं लवकर लागत बी नाय. आला तरी क्रेझ संपल्यावर येतो. मग टीव्हीवरच पिक्चर येण्याची वाट बघावी लागते..
विदर्भ, मराठवाडा, खान्देशपासून ते सोलापूर, लातूर, उस्मानाबादपर्यंच्या तरुणांची ही प्रातिनिधीक खंत. मराठी पिक्चर मोठा झाला पण अजून मुंबई, पुणे, नाशिक, कोल्हापूरच्या पलीकडे सरकेनाच. मराठीतला ८0 टक्के व्यवसाय या दोन-तीन शहरांतून येतोय म्हणून निर्माते, वितरक दुसर्‍या भागात जायलाच नको म्हणतात. त्यामुळे मराठीच्या सुमारे ७0 टक्के प्रेक्षकांना इच्छा असूनही मराठी चित्रपट बघता येत नाही. तर दुसरीकडे निर्माते म्हणतात, की थिएटरची संख्या कमी, त्यातही भाड्याने थिएटर घेऊन तिथे पिक्चर लावायचा म्हटलं तरी भाडे वसूल होईल की नाही हीच भीती. या सगळ्या चक्रात अडकलेल्या मराठी चित्रपटाने अजून उर्वरित महाराष्ट्राचे मार्केटच टॅप केलेले नाही. हे मार्केट जर मराठीला मिळू शकले तर साऊथच्या फिल्मइंडस्ट्रीला तो आव्हान देऊ शकतो.
लक्ष्मीची पावले मराठी चित्रपटाकडे येत आहेत, तो मोठा होतोय. या पार्श्‍वभूमीवर मराठी चित्रपटसृष्टीतील मान्यवर निर्माते, वितरक आणि प्रसिद्धीतज्ज्ञ यांच्या मते हे चित्र बदलू शकेल, मात्र त्यासाठी गरज आहे
मराठीमध्ये चांगले चित्रपट रिलीज होत आहेत. चांगली गर्दीही होत आहे. मात्र, कायदेकानून करूनही मल्टीप्लेक्स अजूनही मराठी चित्रपट लावायला टाळाटाळ करते आहे. सरकारने त्यांच्यावर कारवाई करावी. महाराष्ट्राच्या इतर भागांत तर थिएटर्सची संख्याच कमी आहे. राज्य सरकारने यासाठी पुढाकार घेण्याची गरज आहे. अनेक छोट्या शहरांमध्ये एसटी स्टॅँडच्या जागा आहेत. या ठिकाणी बीओटी तत्त्वावर ५0 ते १00 सिटची थिएटर्स बांधता येऊ शकतात. यासाठी महाराष्ट्र नवनिर्माण चित्रपट सेनेने आराखडा तयार केला आहे. आम्ही तो सरकारला सादर करणार आहोत.
- अमेय खोपकर,
अध्यक्ष, महाराष्ट्र नवनिर्माण चित्रपट सेना चांगला आशय असलेला चित्रपट महाराष्ट्रातील कोणत्याही भागात चालतोच. मात्र, मुख्य प्रश्न आहे तो थिएटरचा. विदर्भ, मराठवाडा, खान्देश या भागांत चित्रपटांची संख्या कमी आहे. यामध्येही मल्टिप्लेक्सची संख्या खूपच कमी आहे. सिंगल स्क्रिन चित्रपटगृह हे भाड्यावर घ्यावे लागते. त्यामुळे निर्मात्यांना ते परवडत नाही. डिस्ट्रिब्युटरही खूप विचार करतात. चित्रपटात कोण हिरो-हिरोईन आहेत, त्यांची प्रसिद्धी चांगल्या पद्धतीने झाली आहे का, हे पाहतात. आता सध्याची परिस्थिती पाहिली तर ८0 टक्के व्यवसाय मुंबई, पुण्यातून आणि उर्वरित महाराष्ट्रातून हे चित्र आहे. प्रयत्न केले तर हे चित्र निश्‍चितच बदलेल.
- नानूभाई जयसिंघानिया,
निर्माता, वितरक, व्हिडीओ पॅलेस

Web Title: Ammalabi Marathi film needs to be seen

Get Latest Marathi News , Maharashtra News and Live Marathi News Headlines from Politics, Sports, Entertainment, Business and hyperlocal news from all cities of Maharashtra.