राजेश खन्ना यांची अपूर्ण राहिली ही इच्छा, मृत्यूनंतर घरात सापडलेले ६४ बंद सूटकेस, खोलताच सगळे झालेले अवाक्

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 1, 2025 11:34 IST2025-08-01T11:33:33+5:302025-08-01T11:34:19+5:30

आजारपणामुळे २०१२ मध्ये राजेश खन्ना (Rajesh Khanna) यांचे निधन झाले आणि त्याच्या मृत्यूनंतर त्यांच्या घरातून अशा ६४ सुटकेस सापडल्या, ज्या कधीही उघडल्या गेल्या नव्हत्या.

Rajesh Khanna's wish remained unfulfilled, 64 closed suitcases were found in the house after his death, everyone was speechless upon opening them | राजेश खन्ना यांची अपूर्ण राहिली ही इच्छा, मृत्यूनंतर घरात सापडलेले ६४ बंद सूटकेस, खोलताच सगळे झालेले अवाक्

राजेश खन्ना यांची अपूर्ण राहिली ही इच्छा, मृत्यूनंतर घरात सापडलेले ६४ बंद सूटकेस, खोलताच सगळे झालेले अवाक्

हिंदी सिनेसृष्टीतील पहिले सुपरस्टार राजेश खन्ना (Rajesh Khanna) यांचे चित्रपट कारकिर्द उत्तम होती. ६० आणि ७० च्या दशकात राजेश खन्ना यांनी त्यांच्या चित्रपटातून बॉक्स ऑफिसवर अधिराज्य गाजवले. या काळात या अभिनेत्याने एकामागून एक सुपरहिट चित्रपट दिले आणि त्यामुळे त्यांना चित्रपटसृष्टीतील पहिले सुपरस्टार म्हटले गेले. राजेश खन्ना हे एकमेव स्टार होते जे लक्झरी कारमधून चित्रपटांच्या ऑडिशनला जायचे. त्याच वेळी, स्टार झाल्यानंतर, मुली त्यांच्यावर इतक्या वेड्यापीसे झाल्या की त्या त्यांच्या कारची किस घ्यायच्या आणि लिपस्टिकने लाल करायच्या. ते त्यांच्या प्रेमळ स्वभावासाठीदेखील प्रसिद्ध होते आणि ते त्यांच्या प्रियजनांसाठी भेटवस्तू आणत असत. आजारपणामुळे २०१२ मध्ये त्यांचे निधन झाले आणि त्याच्या मृत्यूनंतर त्यांच्या घरातून अशा ६४ सुटकेस सापडल्या, ज्या कधीही उघडल्या गेल्या नव्हत्या.

जेव्हा जेव्हा राजेश खन्ना परदेश दौऱ्यावर जायचे तेव्हा ते त्यांच्या मित्रांसाठी मौल्यवान भेटवस्तूंनी भरलेल्या सुटकेस आणत असत. या सर्व भेटवस्तू त्यांच्या मित्रांमध्ये वाटल्यानंतर, ते कोणाला काय दिले हे विसरत असत. जेव्हा राजेश खन्ना यांच्या बंगल्यातील आशीर्वादमध्ये या ६४ सुटकेस उघडण्यात आल्या तेव्हा त्यातील वस्तू पाहून लोक चकीत झाले, कारण या सर्व सुटकेसमध्ये अशा भेटवस्तू होत्या ज्या राजेश खन्ना यांना त्यांच्या प्रियजनांना देऊ इच्छित होते. परंतु त्यांच्या मृत्यूमुळे ते त्या वस्तू वाटू शकले नाहीत आणि या सर्व भेटवस्तू त्यांच्या सुटकेसमध्येच तशाच राहिल्या. हे लेखक गौतम चिंतामणी यांनी अभिनेत्याच्या 'डार्क स्टार: द लोनलेनेस ऑफ बीइंग राजेश खन्ना' या आत्मचरित्रात उघड केले आहे.

१८ जुलै २०१२ रोजी अभिनेत्याने घेतला जगाचा निरोप

लेखकाने त्यांच्या पुस्तकात सांगितले आहे की, दिग्गज अभिनेत्याला एकटे राहणे खूप आवडायचे, पण लोकांवर खूप प्रेम करायचे. म्हणूनच त्यांनी कधीच आपल्या प्रियजनांना निराश केले नाही. १८ जुलै २०१२ रोजी मुंबईत त्यांचे निधन झाले. त्यांच्या पश्चात पत्नी डिंपल कपाडिया आणि दोन मुली ट्विंकल खन्ना आणि रिंकी खन्ना आहेत. राजेश खन्ना यांच्या कामाबद्दल बोलायचं झालं तर, त्यांनी 'आखिरी खत' (१९६६) या चित्रपटातून पदार्पण केले. कटी पतंग, आन मिलो सजना, सच्चा झूठा, हाथी मेरे साथी, आराधना, दो रास्ते, आनंद, नमक हराम, बावर्ची, रोटी आणि आपकी कसम हे त्यांचे हिट चित्रपट आहेत.

Web Title: Rajesh Khanna's wish remained unfulfilled, 64 closed suitcases were found in the house after his death, everyone was speechless upon opening them

Get Latest Marathi News , Maharashtra News and Live Marathi News Headlines from Politics, Sports, Entertainment, Business and hyperlocal news from all cities of Maharashtra.