Lokmat Money >शेअर बाजार > Stock Market : सेन्सेक्स-निफ्टी सपाट, पण SBI-पतंजलीसह 'या' शेअर्सनी मारली बाजी, तुमचा स्टॉक यात आहे का?

Stock Market : सेन्सेक्स-निफ्टी सपाट, पण SBI-पतंजलीसह 'या' शेअर्सनी मारली बाजी, तुमचा स्टॉक यात आहे का?

Stock Market Closing Bell : आठवड्याच्या तिसऱ्या ट्रेडिंग सत्रात बाजार स्थिर स्थितीत बंद झाला. सरकारी बँक आणि आयटी शेअर्समध्ये खरेदी दिसून आली.

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: July 16, 2025 16:42 IST2025-07-16T16:42:51+5:302025-07-16T16:42:51+5:30

Stock Market Closing Bell : आठवड्याच्या तिसऱ्या ट्रेडिंग सत्रात बाजार स्थिर स्थितीत बंद झाला. सरकारी बँक आणि आयटी शेअर्समध्ये खरेदी दिसून आली.

Indian Stock Market Consolidates Sensex Nifty Flat, PSU Banks & IT Rally | Stock Market : सेन्सेक्स-निफ्टी सपाट, पण SBI-पतंजलीसह 'या' शेअर्सनी मारली बाजी, तुमचा स्टॉक यात आहे का?

Stock Market : सेन्सेक्स-निफ्टी सपाट, पण SBI-पतंजलीसह 'या' शेअर्सनी मारली बाजी, तुमचा स्टॉक यात आहे का?

Stock market : निफ्टीच्या साप्ताहिक समाप्तीपूर्वी आज बुधवारी भारतीय शेअर बाजारात संमिश्र स्थिती दिसून आली. दिवसभर चढ-उतारानंतर, अखेर सेन्सेक्स आणि निफ्टी सपाट पातळीवर बंद झाले. मिडकॅप आणि स्मॉलकॅप निर्देशांकांमध्येही फारशी हालचाल दिसली नाही. मंगळवारच्या वाढीनंतर शेअर बाजार पुन्हा संथपणा आल्याचे दिसले. मात्र, अशा परिस्थितीतही आयटी आणि बँकांचे शेअर्स वधारले.

आजच्या व्यवहारात, सरकारी बँका (PSU Banks), माहिती तंत्रज्ञान (IT) आणि ऑटो क्षेत्रातील शेअर सकारात्मक स्थितीत बंद झाले. याशिवाय, रिअॅल्टी (Real Estate) आणि एफएमसीजी (FMCG) निर्देशांकही हिरव्या चिन्हावर राहिले. दुसरीकडे, धातू, औषध आणि सार्वजनिक क्षेत्रातील कंपन्यांच्या शेअर्सवर मात्र दबाव दिसून आला.

आजच्या सत्रात, बाजारात ३ शेअर्स वाढण्याऐवजी २ शेअर्स घसरले, अशी स्थिती होती. मात्र, निफ्टी २५,२०० च्या वर बंद होण्यास यशस्वी झाला, ज्याला प्रामुख्याने बँकिंग शेअर्सनी आधार दिला.

बाजार कोणत्या पातळीवर बंद झाला?

  • सेन्सेक्स: ६४ अंकांच्या किरकोळ वाढीसह ८२,६३४ वर बंद झाला.
  • निफ्टी: १६ अंकांनी वाढून २५,२१२ वर बंद झाला.
  • निफ्टी बँक: १६२ अंकांनी वाढून ५७,१६९ वर बंद झाला.
  • निफ्टी मिडकॅप निर्देशांक: ८ अंकांच्या किरकोळ वाढीसह ५९,६२१ वर बंद झाला.

तेजीमध्ये असलेले शेअर्स

  • सरकारी बँका: एफडीआय (FDI) मर्यादेत वाढ झाल्याच्या वृत्तानंतर सरकारी बँकांमध्ये चांगली खरेदी दिसून आली. निफ्टी पीएसयू निर्देशांक २% नी वाढून बंद झाला.
  • एसबीआय : निफ्टीमधील सर्वाधिक वाढलेला शेअर होता. कंपनी २५,००० कोटी रुपयांचा क्यूआयपी लाँच करू शकते, अशा बातम्या आहेत.
  • एम अँड एम : जीएसटी कौन्सिलकडून शेती उपकरणांवर कर कपात होण्याची शक्यता असल्याने हा शेअर २% वाढीसह बंद झाला.
  • विप्रो आणि टेक महिंद्रा : तिमाही निकालांपूर्वी या दोन्ही आयटी कंपन्यांमध्ये खरेदी झाली आणि हे दोन्ही शेअर्स २% वाढीसह बंद झाले.
  • पतंजली फूड्स : हा आजच्या सत्रातील सर्वात वेगाने वाढणारा स्मॉलकॅप स्टॉक होता, जो ७% वाढीसह बंद झाला.
  • पेटीएम (Paytm): हा शेअर २% वाढीसह बंद झाला. डिसेंबर २०२४ नंतर पहिल्यांदाच या शेअरचा भाव प्रति शेअर १००० रुपयांच्या पुढे गेला आहे.
  • डिक्सन टेक्नॉलॉजीज : कंपनीने २ नवीन डीलची घोषणा केल्यानंतर हा शेअर २% वाढीसह बंद झाला.

घसरलेले शेअर्स

  • श्रीराम फायनान्स : हा शेअर २% नी घसरून बंद झाला.
  • एचडीबी फायनान्शियल : पहिल्या तिमाहीतील कमकुवत निकालांनंतर यात घसरण दिसून आली.
  • आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल : हा शेअर ३% घसरून बंद झाला.
  • आयसीआयसीआय लोम्बार्ड : हा शेअर शिखरावरून ४% घसरून बंद झाला.

वाचा - १६०० कोटी पगार! मेटा 'या' व्यक्तींसाठी उधळतोय पाण्यासारखा पैसा, कारण ऐकून धक्का बसेल!

  • मिडकॅप सेगमेंटमधून: पेज इंडस्ट्रीज, अंबर एंटरप्रायझेस, पीबी फिनटेक आणि सीमेन्स हे सर्वात जास्त तोट्यात होते.

Web Title: Indian Stock Market Consolidates Sensex Nifty Flat, PSU Banks & IT Rally

Get Latest Marathi News , Maharashtra News and Live Marathi News Headlines from Politics, Sports, Entertainment, Business and hyperlocal news from all cities of Maharashtra.