बोरिवली येथे खादी महोत्सव - 2 चे उद्घाटन

By मनोहर कुंभेजकर | Updated: May 5, 2023 20:05 IST2023-05-05T20:03:52+5:302023-05-05T20:05:08+5:30

बोरिवलीत अत्याधुनिक सुविधांसह  कलादालन उभारणार

inauguration of khadi festival 2 at borivali | बोरिवली येथे खादी महोत्सव - 2 चे उद्घाटन

बोरिवली येथे खादी महोत्सव - 2 चे उद्घाटन

मनोहर कुंभेजकर, लोकमत न्यूज नेटवर्क,  मुंबई : अथर्व स्कूल ऑफ फॅशन अँड आर्ट्स आणि मुंबई खादी ग्रामोद्योग असोसिएशन ट्रस्ट (कोरा सेंटर) यांच्या वतीने बोरिवली पश्चिम येथील कोरा केंद्र मैदानावर आज सायंकाळी अथर्व फाउंडेशनचे अध्यक्ष व बोरिवलीचे आमदार सुनील राणे यांच्या उपस्थितीत  खादी महोत्सव-2 चे उद्घाटन करण्यात आले. दि, 5 , दि,6 आणि दि,7 मे रोजी तीन दिवसीय बोरिवली खादी महोत्सवात सायंकाळी 7.00 वाजता प्रदर्शन तसेच फॅशन शोचे आयोजन करण्यात येणार आहे.

खादी महोत्सव-२०१८ ची संकल्पना  आमदार  सुनील राणे यांची आहे. खादी फेस्टिव्हलमध्ये भारताचा वैविध्यपूर्ण सांस्कृतिक वारसा दाखवण्यासाठी स्थानिक डिझायनर फॅशन पोशाखांवर काम करत आहेत. या खादी महोत्सवाचे डिझायनर्स एक अनोखा उत्सव आणि विविध भारतीय संस्कृती आणि परंपरांचे प्रदर्शन असेल. खादी आणि फॅशनशी संबंधित विविध प्रदर्शनांसाठी 100 हून अधिक स्टॉल्स उभारले जात आहेत. खादी हे स्वातंत्र्यपूर्व काळात सामाजिक बदलाचे साधन आहे आणि आधुनिक काळात लवचिकता, पुनरुत्थान आणि स्वावलंबनाचे प्रतीक आहे. आणि आपल्या महान स्वातंत्र्यसैनिकांच्या माफक पोशाखामुळे खादी हे फॅशनचे प्रतीक बनले आहे.

खादी महोत्सव-2 च्या आयोजनाबाबत सुनील राणे म्हणाले की, खादीच्या मुख्य प्रवाहात आणणे आणि या खादी फॅशन शोच्या माध्यमातून भारताची संस्कृती आणि परंपरा प्रदर्शित करणे. या निमित्ताने मला दोन महत्त्वाच्या घोषणा करायच्या आहेत, बोरिवलीमध्ये लवकरच अत्याधुनिक सुविधांसह एक आर्ट गॅलरी सुरू केली जाईल आणि खादी ग्रामोद्योगचे 5000 चौरस फुटांचे स्टोअर उघडले जाईल. फॅशन शोकेस खादीच्या आधुनिकतेसह आपली संस्कृती आणि वारसा सादर करते.

मुंबई आणि उपनगरातील नागरिकांचा सहभाग आणि उत्साह यामुळे बोरिवली येथे गेल्या वर्षीचा खादी महोत्सव यशस्वी झाला होता. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे "वोकल फॉर लोकल" चे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी आम्ही यावर्षी खादी महोत्सवाचे आयोजन करून भारताची सांस्कृतिक विविधता आणि परंपरा जपण्याचा संकल्प केला आहे.

Web Title: inauguration of khadi festival 2 at borivali