पुणे महापालिका निवडणूक 2017


निवडणूक निकाल 2017
पक्ष विजयी
शिवसेना 10
भारतीय जनता पक्ष 98
इंडियन नॅशनल काँग्रेस 11
राष्ट्रवादी काँग्रेस 40
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना 2
भारतीय कम्युनिस्ट पक्ष 0
इतर पक्ष 1
एकूण जागा 162


महापालिका निवडणूक निकाल 2017
प्रभाग आघाडी / विजेता पक्ष मतं पिछाडी / पराभूत पक्ष मतं
१ अ किरण जठार भाजप 14209 ऐश्वर्या जाधव राष्ट्रवादी काँग्रेस 9549
१ ब मारुती सांगडे भाजप 18175 विठ्ठल कोथेरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 12150
१ क रेखा टिंगरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 16612 अलका खाडे भाजप 11898
१ ड अनिल टिंगरे भाजप 22694 दिनेश म्हस्के राष्ट्रवादी काँग्रेस 8993
२ अ सिद्धार्थ धेंडे भाजपपुरस्कृत 16198 सुनिल गोगले राष्ट्रवादी काँग्रेस 11197
२ ब फरजान शेख भाजपपुरस्कृत 11445 शिवाजी माने काँग्रेस 7381
२ क शितल सावंत भाजप 16552 उज्वला नलावडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 10664
२ ड सुनील टिंगरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 18105 सुभाष चव्हाण भाजप 8459
३ अ राहूल भंडारे भाजप 12871 आनंदा सरवदे राष्ट्रवादी काँग्रेस 9451
३ ब श्वेता गलांडे भाजप 12389 उषा कळमकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 11144
३ क मुक्ता जगताप भाजप 12884 सुरेखा खांदवे राष्ट्रवादी काँग्रेस 8479
३ ड बापू कर्णे गुरुजी भाजप 13105 रमेश आढाव राष्ट्रवादी काँग्रेस 8705
४ अ भैैयासाहेब जाधव राष्ट्रवादी काँग्रेस 14028 शैलजीत बनसोडे भाजप 12119
४ ब सुमन पठारे राष्ट्रवादी काँग्रेस 17349 बबडाताई पठारे भाजप 10980
४ क संजीला पठारे राष्ट्रवादी काँग्रेस 17125 सोनल चव्हाण भाजप 11017
४ ड महेंद्र पठारे राष्ट्रवादी काँग्रेस 14895 सचिन सातपुते भाजप 11069
५ अ सुनीता गलांडे भाजप 14767 अलका कांबळे राष्ट्रवादी काँग्रेस 7199
५ ब शीतल शिंदे भाजप 12584 शिल्पा गलांडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 7855
५ क योगेश मुळीक भाजप 12589 नारायण गलांडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 11885
५ ड संदीप जºहाड भाजप 10238 प्रकाश गलांडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 7751
६ अ अविनाश साळवे शिवसेना 12020 संतोष आरडे काँग्रेस 6898
६ ब श्वेता चव्हाण शिवसेना 10279 सायरा शेख एमआयएम 9274
६ क अश्विनी लांडगे एमआयएम 9684 तृप्ती शिंदे शिवसेना 8940
६ ड संजय भोसले शिवसेना 14904 राजेंद्र एंडल भाजप 7116
७ अ सोनाली लांडगे भाजप 11150 रुपाली मोरे काँग्रेस 8502
७ ब राजश्री काळे भाजप 14488 नंदा रोकडे काँग्रेस 9265
७ क आदित्य माळवे भाजप 11561 छाया शिंदे काँग्रेस 7298
७ ड रेश्मा भोसले भाजपपुरस्कृत 14165 दत्ता बहिरट काँग्रेस 11245
८ अ सुनीता वाडेकर भाजपपुरस्कृत 9505 सोनाली भालेराव काँग्रेस 6074
८ ब अर्चना मुसळे भाजप 7840 संगीता गायकवाड काँग्रेस 6730
८ क आनंद छाजेड काँग्रेस 8540 विजय शेवाळे भाजप 7031
८ ड प्रकाश ढोरे भाजप 10338 कैलास गायकवाड काँग्रेस 5265
९ अ स्वप्नाली सायकर भाजप 20058 विद्या बालवडकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 19820
९ ब ज्योती कळमकर भाजप 20137 नीलिमा सुतार राष्ट्रवादी काँग्रेस 13145
९ क अमोल बालवडकर भाजप 25934 प्रमोद निम्हण राष्ट्रवादी काँग्रेस 17316
९ ड बाबूराव चांदेरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 21396 राहुल कोकाटे भाजप 21268
१० १० अ किरण दगडे पाटील भाजप 16986 शंकर केमसे राष्ट्रवादी काँग्रेस 9745
१० ब श्रद्धा प्रभुणे-पाठक भाजप 18080 जयश्री मारणे मनसे 7226
१० क अल्पना वर्पे भाजप 17568 साधना ढाकले राष्ट्रवादी काँग्रेस 6335
१० ड दिलीप वेडेपाटील भाजप 18493 कुणाल वेडे पाटील राष्ट्रवादी काँग्रेस 5963
११ ११ अ दीपक मानकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 17370 संतोष आमराळे भाजप 13581
११ ब छाया मारणे भाजप 13717 अश्विनी जाधव राष्ट्रवादी काँग्रेस 12428
११ क वैशाली मराठे काँग्रेस 14189 मनिषा बुटाला भाजप 13122
११ ड रामचंद्र कदम काँग्रेस 18324 दिलीप उंबरकर भाजप 11767
१२ १२ अ हर्षाली माथवड भाजपा 19653 शांता भेलके शिवसेना 10670
१२ ब वासंती जाधव भाजपा 23436 कांचन कोंबरे शिवसेना 9366
१२ क मुरलीधर मोहोळ भाजपा 20955 श्याम देशपांडे शिवसेना 14076
१२ ड पृथ्वीराज सुतार शिवसेना 18735 मिहीर प्रभु देसाई भाजपा 17939
१३ १३ अ दीपक पोटे भाजपा 20568 अनिल राणे मनसे 5228
१३ ब माधुरी सहस्त्रबुद्धे भाजपा 23069 प्रांजली थरकुडे शिवसेना 4091
१३ क मंजुश्री खर्डेकर भाजपा 20943 आयुषी पळसकर शिवसेना 3455
१३ ड जयंत भावे भाजपा 19891 मंदार बलकवडे मनसे 3751
१४ १४ अ स्वाती लोखंडे भाजपा 16871 प्रशांत सावंत राष्ट्रवादी काँग्रेस 7115
१४ ब निलीमा खाडे भाजपा 19159 निता मंजाळकर शिवसेना 10869
१४ क ज्योत्स्ना एकबोटे भाजपा 17599 हेमलता महाले राष्ट्रवादी काँग्रेस 7497
१४ ड सिद्धार्थ शिरोळे भाजपा 13393 बाळासाहेब बोडके राष्ट्रवादी काँग्रेस 8466
१५ १५ अ हेमंत रासने भाजप 25929 गणेश भोकरे मनसे 8165
१५ ब गायत्री खडके भाजप 26262 रुपाली पाटील मनसे 14766
१५ क मुक्ता टिळक भाजप 28133 विद्या पोकळे राष्ट्रवादी काँग्रेस 5145
१५ ड राजेश येनपुरे भाजप 23260 आशिष देवधर मनसे 7589
१६ १६ अ पल्लवी जावळे शिवसेना 11776 छाया वारभुवन भाजपपुरस्कृत 9007
१६ ब रवींद्र धंगेकर काँग्रेसपुरस्कृत 18426 गणेश बीडकर भाजपा 14230
१६ क सुजाता शेट्टी काँग्रेस 12056 वैशाली सोनवणे भाजपा 11927
१६ ड योगेश समेळ भाजपा 12727 नितीन परतानी काँग्रेस 7164
१७ १७ अ लक्ष्मी आंदेकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 16005 रोहिणी नाईक भाजपा 10493
१७ ब सुलोचना कोंढरे भाजपा 11181 कोमल बारगुजे शिवसेना 9352
१७ क वनराज आंदेकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 13567 उमेश चव्हाण भाजपा 10103
१७ ड विशाल धनवडे शिवसेना 12443 अरविंद कोठारे भाजपा 12157
१८ १८ अ विजया हरिहर भाजपा 9871 मेघा पवार शिवसेना 6497
१८ ब आरती कोंढरे भाजपा 8953 सदाफ घोटेकर शिवसेना 2814
१८ क अजय खेडेकर भाजपा 7072 संदीप पेटाडे शिवसेना 2215
१८ ड सम्राट थोरात भाजपा 8166 सुशिला नेटके मनसे 5438
१९ १९ अ अविनाश बागवे काँग्रेस 11460 शंतनू कांबळे भाजपा 5130
१९ ब मनिषा लडकत भाजपा 9040 जिल्लेहुमा खान काँग्रेस 7471
१९ क अर्चना पाटील भाजपा 2217 नुरजहॉँ शेख काँग्रेस 6937
१९ ड रफिक अब्दुल शेख काँग्रेस 7290 रफिक हबीब शेख भाजपा 6079
२० २० अ प्रदीप गायकवाड राष्ट्रवादी काँग्रेस 11969 विशाल शेवाळे भाजपपुरस्कृत 6972
२० ब चांदबी नदाफ काँग्रेस 11158 कल्पना बहिरट भाजपा 9113
२० क लता राजगुरू काँग्रेस 9773 शबाना शेख भाजपा 6401
२० ड अरविंद शिंदे काँग्रेस 12461 सूर्यकांत निकाळजे बीएसपी 7701
२१ २१ अ नवनाथ कांबळे भाजपपुरस्कृत 13268 प्रशांत म्हस्के राष्ट्रवादी काँग्रेस 5675
२१ ब लता धायरकर भाजप 11830 मनिषा ससाणे मनसे 4468
२१ क मंगला मंत्री भाजप 9657 वनीता वागस्कर मनसे 240
२१ ड उमेश गायकवाड भाजप 10136 बाबू वागस्कर मनसे 442
२२ २२ अ चेतन तुपे राष्ट्रवादी काँग्रेस 15115 संदीप दळवी भाजप 11287
२२ ब हेमलता मगर राष्ट्रवादी काँग्रेस 14673 सुजाता जमदाडे भाजप 11891
२२ क चंचला कोद्रे राष्ट्रवादी काँग्रेस 14576 सुकन्या गायकवाड भाजप 11434
२२ ड बंडू गायकवाड राष्ट्रवादी काँग्रेस 13765 दिलीप तुपे भाजप 12206
२३ २३ अ योगेश ससाणे राष्ट्रवादी काँग्रेस 14269 जयसिंग भानगिरे शिवसेना 9852
२३ ब वैैशाली बनकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 14229 विजया कापरे शिवसेना 11913
२३ क उज्ज्वला जंगले भाजप 13211 राजलक्ष्मी भोसले राष्ट्रवादी काँग्रेस 12232
२३ ड मारुती तुपे भाजप 10997 विजय मोरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 8976
२४ २४ अ अशोक कांबळे अपक्ष 9284 खंडू लोंढे काँग्रेस 7957
२४ ब रुकसाना इनामदार राष्ट्रवादी पुरस्कृत 7308 सारिका शिंदे अपक्ष 7135
२४ क आनंद आलकुंटे राष्ट्रवादी काँग्रेस 11305 फारुख इनामदार अपक्ष 9644
२४ ड --- --- --- --- --- ---
२५ २५ अ धनराज घोगरे भाजप 8687 दिलीप जांभुळकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 8336
२५ ब कालिंदा पुंडे भाजप 10111 कांचन जाधव राष्ट्रवादी काँग्रेस 8154
२५ क रत्नप्रभा जगताप राष्ट्रवादी काँग्रेस 11074 कोमल शेंडकर भाजप 7617
२५ ड प्रशांत जगताप राष्ट्रवादी काँग्रेस 13685 दिनेश होले भाजप 8607
२६ २६ अ प्राची आल्हाट शिवसेना 8624 अश्विनी सूर्यवंशी भाजप 7849
२६ ब प्रमोद भानगिरे शिवसेना 8323 जीवन जाधव भाजप 8256
२६ क नंदा लोणकर राष्ट्रवादी काँग्रेस 8826 स्वाती कुरणे भाजप 7239
२६ ड संजय घुले भाजप 8809 तानाजी लोणकर शिवसेना 6328
२७ २७ अ अब्दुल गफुर पठाण राष्ट्रवादी काँग्रेस 9768 अमर पवळे शिवसेना 5374
२७ ब परविन शेख राष्ट्रवादी काँग्रेस 8362 स्मिता बाबर शिवसेना 7187
२७ क हमीदा सुंडके राष्ट्रवादी काँग्रेस 8066 सिमा चौधरी शिवसेना 6099
२७ ड साईनाथ बाबर मनसे 9589 रईस सुंडके राष्ट्रवादी काँग्रेस 8639
२८ २८ अ कविता वैैरागे भाजपा 19121 शर्वरी गोतारणे काँग्रेस 8298
२८ ब श्रीनाथ भिमाले भाजपा 22171 सादिक लुकडे काँग्रेस 6229
२८ क राजश्री शिळीमकर भाजपा 18766 श्वेता होनराव राष्ट्रवादी काँग्रेस 7901
२८ ड प्रवीण चोरबेले भाजपा 16059 युवराज शहा काँग्रेस 6864
२९ २९ अ सरस्वती शेंडगे भाजपा 14073 जयश्री जाधव शिवसेना 12141
२९ ब महेश लडकत भाजपा 14491 अशोक हरणावळ शिवसेना 8997
२९ क स्मिता वस्ते भाजपपुरस्कृत 17256 प्रज्ञा काकडे शिवसेना 6141
२९ ड धीरज घाटे भाजपा 15389 सुधीर काळे अपक्ष 5499
३० ३० अ आनंद रिठे भाजपा 13103 वैशाली चांदणे राष्ट्रवादी काँग्रेस 8876
३० ब प्रिया गदादे राष्ट्रवादी काँग्रेस 18283 पुष्पमाला शिरवळकर भाजपा 14976
३० क अनिता कदम भाजपा 14025 अर्चना हणमगर राष्ट्रवादी काँग्रेस 13666
३० ड शंकर पवार भाजपा 14361 प्रेमराज गदादे राष्ट्रवादी काँग्रेस 10834
३१ ३१ अ सुशील मेंगडे भाजपा 16835 विनोद मोहिते राष्ट्रवादी काँग्रेस 8612
३१ ब लक्ष्मी दुधाने राष्ट्रवादी काँग्रेस 14942 रोहिणी भोसले भाजपा 14361
३१ क वृषाली चौधरी भाजपा 15543 रेश्मा बराटे राष्ट्रवादी काँग्रेस 10842
३१ ड राजाभाऊ बराटे भाजपा 17060 विजय खळदकर काँग्रेस 9713
३२ ३२ अ दिलीप बराटे राष्ट्रवादी काँग्रेस 21414 किरण बारटक्के भाजपा 14424
३२ ब सायली वांजळे राष्ट्रवादी काँग्रेस 13981 श्रद्धा काळे भाजपा 10789
३२ क दीपाली धुमाळ राष्ट्रवादी काँग्रेस 10731 शोभा धुमाळ भाजपा 10731
३२ ड सचिन दोडके राष्ट्रवादी काँग्रेस 17441 सचिन दांगट भाजपा 8214
३३ ३३ अ हरिदास चरवड भाजपा 21578 अक्रुर कुदळे राष्ट्रवादी काँग्रेस 6996
३३ ब हेमा नवले भाजपा 17393 सुनीता चव्हाण राष्ट्रवादी काँग्रेस 11598
३३ क नीता दांगट भाजपा 17109 स्वाती पोकळे राष्ट्रवादी काँग्रेस 8310
३३ ड राजू लायगुडे भाजपा 16164 विकास दांगट राष्ट्रवादी काँग्रेस 14411
३४ ३४ अ प्रसन्न जगताप भाजपा 11548 बाळासाहेब कापरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 2649
३४ ब ज्योती गोसावी भाजपा 11833 जयश्री जगताप राष्ट्रवादी काँग्रेस 2408
३४ क मंजुषा नागपूरे भाजपा 10374 माधुरी कडू राष्ट्रवादी काँग्रेस 2143
३४ ड श्रीकांत जगताप भाजपा 11731 शैलेश चरवड राष्ट्रवादी काँग्रेस 2653
३५ ३५ अ दिशा माने भाजपा 20219 मेघा भिसे राष्ट्रवादी काँग्रेस 11535
३५ ब आबा बागुल काँग्रेस 17394 हरिष परदेशी भाजपा 12191
३५ क अश्विनी कदम राष्ट्रवादी काँग्रेस 18604 संध्या नांदे भाजपा 16512
३५ ड महेश वाबळे भाजपा 15894 सुभाष जगताप राष्ट्रवादी काँग्रेस 12944
३६ ३६ अ अनुसया चव्हाण भाजप 14392 सोनाली उजागरे अपक्ष 6882
३६ ब राजेंद्र शिळीमकर भाजप 13950 शैलेंद्र नलावडे काँग्रेस 7098
३६ क मानसी देशपांडे भाजप 14052 अस्मिता शिंदे मनसे 7215
३६ ड सुनील कांबळे भाजप 10868 सुनील बिबवे राष्ट्रवादी काँग्रेस 8512
३७ ३७ अ वर्षा साठे भाजप 8413 बालिका जोगदंडे शिवसेना 6117
३७ ब रूपाली धाडवे भाजप 12514 शारदा बोकरे शिवसेना 5009
३७ क बाळासाहेब ओसवाल शिवसेना 9820 गौरव गुले भाजप 8339
३७ ड --- --- --- --- --- ---
३८ ३८ अ दत्ता धनकवडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 16124 दिगंबर डवरी भाजप 10360
३८ ब राणी भोसले भाजप 12120 वैशाली खुटवड राष्ट्रवादी काँग्रेस 10526
३८ क मनीषा कदम भाजप 10971 मनीषा मोहिते राष्ट्रवादी काँग्रेस 10727
३८ ड प्रकाश कदम राष्ट्रवादी काँग्रेस 16591 विनय कदम भाजप 9353
३९ ३९ अ किशोर धनकवडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 16099 अभिषेक तापकीर भाजपा 8762
३९ ब अश्विनी भागवत राष्ट्रवादी काँग्रेस 11451 मोहिनी देवकर भाजपा 11046
३९ क वर्षा तापकीर भाजपा 12135 श्रद्धा परांडे राष्ट्रवादी काँग्रेस 10486
३९ ड विशाल तांबे राष्ट्रवादी काँग्रेस 11621 प्रवीण भिंताडे भाजपा 10308
४० ४० अ युवराज बेलदरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 14588 संदीप बेलदरे भाजपा 11418
४० ब अमृता बाबर राष्ट्रवादी काँग्रेस 16756 स्वप्नाली जाधव भाजपा 10476
४० क स्मिता कोंढरे राष्ट्रवादी काँग्रेस 12618 सुनीता मिपाणे भाजपा 12096
४० ड वसंत मोरे मनसे 12749 अभिजीत कदम भाजपा 12466
४१ ४१ अ विरसेन जगताप भाजपा 10765 रमेश गायकवाड शिवसेना 7550
४१ ब संगीता ठोसर शिवसेना 10952 सुवर्णा मार्कड भाजपा 10771
४१ क वृषाली मराठे भाजपा 11836 मनिषा कामठे शिवसेना 8900
४१ ड रंजना टिळेकर भाजपा 11824 गंगाधर बधे शिवसेना 11490


नेते म्हणतात...

राष्ट्रवादी कॉंग्रेस पक्षाला हद्दपार करून विकासाचे राजकारण करण्यासाठी पुणेकरांनी

दिग्गजांना फटका

महापालिका निवडणुकीमध्ये आलेल्या कमळाच्या लाटेने राष्ट्रवादी काँग्रेसचे उपमहापौर मुकारी अलगुडे, गटनेते व सभागृह

‘नोटा’मधून व्यक्त झाली नाराजी

महानगरपालिका निवडणुकीमध्ये बहुतांश उमेदवारांमध्ये ‘काटे की टक्कर’ पहायला मिळाली. पक्ष, व्यक्ती, विकासकामे

एमआयएमचाही प्रभाव

पुणे महानगरपालिका निवडणुकीमध्ये प्रथमच प्रवेश केलेल्या आॅल इंडिया मजिलिस-ए-इत्तेहदूल मुस्लीमीन (एमआयएम) या

राष्ट्रवादीच्या शहराध्यक्ष वंदना चव्हाण यांचा राजीनामा

राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या शहराध्यक्ष वंदना चव्हाण यांनी पक्षाच्या पराभवाची नैतिक जबाबदारी स्विकारून राजीनामा दिला

महापौरपदाची माळ कुणाच्या गळयात?

भाजपाने स्पष्ट बहुमत मिळवित सत्ता स्थापनेच्या दिशेने झेप घेतल्यानंतर शहराच्या प्रथम नागरिकाचा मान असणाऱ्या महापौर

कॉँग्रेसच्या बालेकिल्ल्याला धक्का

प्रभाग क्रमांक २८ महर्षीनगर- सॅलसबरी पार्कमध्ये भाजपाचे उमेदवार प्रवीण चोरबेले, श्रीनाथ भिमाले, कविता वैरागे

औंध-बोपोडीत सत्ताधाऱ्यांना धक्का

औंध क्षेत्रीय कार्यालयांतर्गत औंध-बोपोडी प्रभाग क्रमांक ८ व बाणेर-बालेवाडी-पाषाण प्रभाग ९ मध्ये सत्ताधारी काँग्रेस

चार सदस्यीय प्रभाग पद्धत ठरले वरदान

महापालिका निवडणुकांमध्ये भाजपाला फायदा व्हावा या उदद्ेशाने मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी चार सदस्यी प्रभाग

कसब्यात धक्कादायक पराभव

शहरात सर्वाधिक लक्षवेधी ठरलेल्या कसबा पेठ-सोमवार पेठ या प्रभाग क्रमांक १६ मध्ये महाराष्ट्र नवनिर्माण

पूर्व भागातही भाजपाचीच बाजी

भवानी पेठ क्षेत्रीय कार्यालयाच्या हद्दीत येणाऱ्या १८, १९ व २० या प्रभागांमधील १२ जागांपैकी

वारजे-कर्वेनगरात कमळाचाच बोलबाला

वारजे-कर्वेनगर क्षेत्रीय कार्यालयात येणाऱ्या तीन प्रभागांच्या ७ जागांवर विजय मिळवीत या प्रभाग समितीवर

अलगुडे, बोडके, बहिरट पराभूत

उपमहापौर व काँग्रेसचे उमेदवार मुकारी अलगुडे, स्थायी अध्यक्ष बाळासाहेब बोडके यांच्यासह विद्यमान

कोथरूडमध्ये भाजपाला ‘दस’ नंबरी यश

काँग्रेस-राष्ट्रवादी आघाडीसह शिवसेना व मनसेला काट्याची टक्कर देत कोथरूडमध्ये भाजपाला

दोन प्रभागांमध्ये भाजपाच्या पॅनेलची सरशी

कसबा, विश्रामबाग क्षेत्रीय कार्यालयांतर्गत येणाऱ्या तिन्ही प्रभागांपैकी शनिवार-सदाशिव पेठ (प्रभाग क्रमांक १५)मध्ये

धनकवडीत घड्याळाचा गजर

धनकवडी क्षेत्रीय कार्यालयांतर्ग असणाऱ्या ३८, ३९ आणि ४० या प्रभागांतील १२ जागांपैकी

कमळाचा घडाळ्याला धक्का

राष्ट्रवादी काँग्रेसचा बालेकिल्ला म्हणून ओळखल्या जाणा-या कळस-धानोरी भागात राष्ट्रवादीच्या

‘सिंहगड’वर कमळाचे वर्चस्व

सिंहगड रस्त्यालगत असलेल्या जनता वसाहत-दत्तवाडी (प्रभाग ३०), वडगाव धायरी-सनसिटी (प्रभाग ३३) आणि वडगाव

विमाननगरात भाजपाची मुसंडी

नगररस्ता क्षेत्रीय कार्यालयांतर्गत प्रभाग क्र. ३, ४ व ५मध्ये भाजपाने जोरदार मुसंडी मारून राष्ट्रवादीला

खराडी प्रभाग ४मध्ये राष्ट्रवादी विजयी

प्रभाग ४मध्ये राष्ट्रवादीचे भैया जाधव यांना १४,०२८ मते मिळाली. भाजपाचे शैलजित बनसोडे

वडगावशेरी-कल्याणीनगरात भाजपा

प्रभाग ५मध्ये भाजपाच्या सुनीता गलांडे यांना १४,७६७ मते मिळाली. राष्ट्रवादीच्या अलका कांबळे

हवेलीत राष्ट्रवादी काँगे्रसचे वर्चस्व

जिल्ह्यात सर्वांधिक १३ गट असलेल्या हवेली तालुक्यात राष्ट्रवादी काँगे्रसने आपले वर्चस्व कायम राखले आहे

नियोनजामुळे वेळेत झाली मतमोजणी

एकाच प्रभागात मिळून सर्व गटांचे तब्बल ५१ उमेदवार, उर्वरित दोन प्रभाग निवडणुकीपासूनच

सनईची सुरावट अन् गुलालाची उधळण!

‘दादा जिंकलो...’, ‘छान काम केलंस!’, ‘तिथे आपला विजय निश्चित होताच रे!’, ‘दोन ठिकाणी पराभव झाला

गरवारे कॉलेजमधील शिपाई ते नगरसेवक

मूळच्या सोलापूरच्या असलेल्या व यमगरवाडी या पारधी समाजातील मुलांसाठी सुरू केलेल्या शाळेतील पहिल्या

निवडणूक निकाल 2012
पक्षजागा
शिवसेना15
भारतीय जनता पक्ष26
इंडियन नॅशनल काँग्रेस28
राष्ट्रवादी काँग्रेस51
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना29
इतर पक्ष3
एकूण जागा152

vastushastra
aadhyatma